Đơn giá xây dựng cơ bản

• Khởi xướng kinhtexaydung
  • Ngày gửi
K

kinhtexaydung

Guest
Có bạn nào biết tại sao:
đơn giá xây tường được áp dụng một mức đơn giá ở độ cao cao nhất cho toàn nhà
thì đơn giá bê tông và cốt thép cột có được áp dụng một mức đơn giá hay không?

NPDL

Thành viên năng động
Có bạn nào biết tại sao:

Theo mình biết bộ DM và Đơn giá có chia ra chiều cao xây tường <4m, <16m và cốt thép , bê tông cũng chia theo chiều cao tương tự mà

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Có bạn nào biết tại sao:

Không có chuyện áp dụng đơn giá theo độ cao cao nhất của toàn nhà mà phải chia ra theo từng độ cao <4m ; < 16m...(như bạn NPDL đã nói ) cho cả công tác xây, cốt thép....

Huyhud2

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Độ cao áp dụng trong ĐM1776

Không có chuyện áp dụng đơn giá theo độ cao cao nhất của toàn nhà mà phải chia ra theo từng độ cao <4m ; < 16m...(như bạn NPDL đã nói ) cho cả công tác xây, cốt thép....
Bạn ơi độ cao quy định trong 1776 là theo độ cao toàn công trình, không phải cho từng công tác đâu. Nếu công tác nào quy định chiều cao thì nó là chiều cao CT tính từ cốt +0.00 đấy. Ví dụ nhà cao 17 tầng cao 51m thì các công tác quy định chiều cao chỉ có 1 mã là >50m thôi. Ban có thể mail cho mình theo cancel_pqh@yahoo.com mình sẽ gửi cho CV hướng dẫn của Viện Kinh Tế BXD. thế nhé (mình ko post lên diễn đàn được).

Last edited by a moderator:
N

Nguyenduyenminhtu

Guest
Các bác ơi, mình ở TpHCm, mình là dân kỹ sư điện, mới vào nghề làm dự toán ở cty xây dựng điện, mình đang tìm file excel về định mức đơn giá trong xây dựng cơ bản, càng mới càng tốt, bác nào có giúp mình với!

vanninh

Thành viên có triển vọng
hỏi về đơn giá

mình đang thắc mắc một số vấn đề, bạn nào có thể giúp mình với.
mình đang làm dự toán một công trình ở đồng tháp mình sử dụng phần mềm delta6.0 mà trong đó mính thấy LƯƠNG NHÂN CÔNG BẬC 3.0/7 nhóm I là: 41577 đ. mà mình áp dụng công thức tính mức lương mà không sao tìm được họ đang sử dung mức lương tối thiểu là bao nhiêu. ví thế mình đang băn khoăn không biết phải tính hệ số nhân công sao đây. Bác nào biết giúp mình với. Cảm ơn nhiều. email: vanninh106@yahoo.com.vn

quyettoan

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
mình đang thắc mắc một số vấn đề, bạn nào có thể giúp mình với.
mình đang làm dự toán một công trình ở đồng tháp mình sử dụng phần mềm delta6.0 mà trong đó mính thấy LƯƠNG NHÂN CÔNG BẬC 3.0/7 nhóm I là: 41577 đ. mà mình áp dụng công thức tính mức lương mà không sao tìm được họ đang sử dung mức lương tối thiểu là bao nhiêu. ví thế mình đang băn khoăn không biết phải tính hệ số nhân công sao đây. Bác nào biết giúp mình với. Cảm ơn nhiều. email: vanninh106@yahoo.com.vn

LƯƠNG NHÂN CÔNG BẬC 3.0/7 nhóm I là: 41577 đ là đúng rồi.
Lương nhân công được tính với mức lương tối thiểu là 370.000 đ/tháng (theo công văn số 79/UBND-XDCB ngày 07/03/2006 của UBND Tỉnh Đồng Tháp)

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới