Đơn vị sự nghiệp có thu, trực thuộc Chủ đầu tư; có tư cách pháp nhân, có con dấu và tài khoản riêng

Secretgarden

Thành viên mới
Đơn vị bên em là một đơn vị sự nghiệp có thu, trực thuộc Chủ Đầu Tư, có chức năng tham mưu, thực hiện công tác quy hoạch nông nghiệp, nông thôn trên địa bàn tỉnh. Đơn vị có tư cách pháp nhân, có con dấu riêng và tài khoản riêng (Theo Quyết định thành lập của UBND tỉnh). Hỏi: Chủ đầu tư có được chỉ định thầu Đơn vị bên em thực hiện một gói thầu khảo sát, lập dự án đầu tư xây dựng không ạ? Nếu không được thì có hình thức nào khác để bọn em làm gói thầu này không? (Theo điều khoản đảm bảo cạnh tranh trong đấu thầu thì Đơn vị em trực thuộc chủ đầu tư nên ko đc tham gia đấu thầu)

Dinh Van Ngai

Thành viên mới
Giám sát thi công xây lắp các gói thầu do Chủ đầu tư làm Chủ đầu tư vốn ODA

Đơn vị sự nghiệp trực thuộc Sở của tỉnh làm Chủ đầu tư ; Có tư cách pháp nhân, có con dấu và Tài khoản riêng do chủ đầu tư thành lập

để Quản lý dự án và Giám sát thi công cho Chủ đầu tư ; Theo Quyết định thành lập và quy định Chức năng nhiệm vụ thì do chủ đầu tư ủy quyền Quản lý Dự án và Giám sát thi công cho các công trình do Chủ đầu tư là Sở ; Có cần phải chỉ định thầu để thực hiện các nhiệm vụ trên theo Luật đấu thầu hay chỉ phân giao nhiệm vụ bằng văn bản là được ??

0nickname0

:):):):):)
Đơn vị bên em là một đơn vị sự nghiệp có thu, trực thuộc Chủ Đầu Tư, có chức năng tham mưu, thực hiện công tác quy hoạch nông nghiệp, nông thôn trên địa bàn tỉnh. Đơn vị có tư cách pháp nhân, có con dấu riêng và tài khoản riêng (Theo Quyết định thành lập của UBND tỉnh). Hỏi: Chủ đầu tư có được chỉ định thầu Đơn vị bên em thực hiện một gói thầu khảo sát, lập dự án đầu tư xây dựng không ạ? Nếu không được thì có hình thức nào khác để bọn em làm gói thầu này không? (Theo điều khoản đảm bảo cạnh tranh trong đấu thầu thì Đơn vị em trực thuộc chủ đầu tư nên ko đc tham gia đấu thầu)

Hình thức đấu thầu của bạn sẽ là "tự thực hiện" . . . . miễn làm sao đảm bảo đầy đủ qui định khi hình thành gói thầu và trong quyết định phê duyệt kế hoạch đấu thầu của cấp thẩm quyền đối với gói thầu bên bạn dư định tham gia. Và một lưu ý khác là trong QĐ thành lập đơn vị của bạn do UBND tỉnh ban hành phải nêu rõ chức năng, nhiệm vụ được giao (đại khái giống như giấy đăng ký kinh doanh của tư nhân phải có đăng ký hành nghề đó vậy).