Định mức lao động trong xây dựng cơ bản số 726 UB/DM

DutoanGXD

SmartSoftware
Tập định mức này có thể sử dụng, vận dụng để tính chi phí vận chuyển, bốc xếp vật liệu ... và nhiều công việc khác. Tập định mức gồm 5 phần:

Tập 1-Công tác đất đá
Tập 2-Công tác kè
Tập 3-Công tác bê tông cốt thép
Tập 4-Công tác mộc
Tập 5-Gia công vật liệu, lắp ráp, gia công cơ khí

Tập định mức này xuất bản từ lâu, hiện tại rất hiếm. Admin diễn đàn giaxaydung.vn nguyentheanh đã sưu tầm và tài trợ kinh phí để nhóm sinh viên ĐH Bách Khoa chế bản lại, chia sẻ cho các đồng nghiệp cần để sử dụng. Việc tài trợ kinh phí giúp cho nhóm sinh viên có công việc làm thêm và có một chút thu nhập để đỡ khó khăn trong học tập.
Đây là một trong những việc làm mang tính nhân văn và xã hội cao gắn với giaxaydung.vn.

File đính kèm

• Tap 1 -- CONG TAC DAT DA.pdf
    570,1 KB · Đọc: 17.843
  • Tap 2 -- CONG TAC KE.pdf
    626 KB · Đọc: 12.183
  • Tap 3 -- CONG TAC BE-TONG VA CONG TAC COT THEP.pdf
    571,5 KB · Đọc: 18.935
  • Tap 4 -- CONG TAC MOC.pdf
    608,7 KB · Đọc: 12.953
  • Tap 5 -- GIA CONG VAT LIEU,LAP RAP, GIA CONG CO KHI.pdf
    623,6 KB · Đọc: 14.596

caxinh2012

Thành viên mới
Cảm ơn vì em đang cần định mức này quá. Các bác cho em hỏi, em đọc thuyết minh rồi nhưng chưa hiểu lắm, các bác giúp em với.
VD: ở tập 1 - công tác đất đá. Số hiệu định mức 1135, em muốn tính vận chuyển sắt cuộn (5 tấn) trong cự ly 150m, em lấy 1,65/8 hay là lấy 8/1,65 ah? Mong các bác giúp em gấp, em đang cần lắm. Cảm ơn nhiều ah.

Mỗi ô là một định mức – Định mức được tính ra giờ ghi ở trên gạch ngang, đơn giá nhân công tính bằng đồng ghi ở dưới gạch ngang.
- Giờ công đã được tính ra số thập phân (1 giờ 30 phút tính thành 1,50 giờ). Khi tính toán thì tính theo cách tính thập phân không phải tính theo tạp số.
- Đơn giá nhân công cũng được tính theo lương cơ bản chưa tính phụ cấp khác.
- Thời gian định mức là thời gian quy về giờ một người công nhân phải làm để hoàn thành đơn vị khối lượng đã quy định, vì vậy đơn giá nhân công trong định
mức là tiền lương giờ công bình quân của tổ hoặc tiền lương giờ công bình quân của tổ hoặc tiền lương giờ công của mọt công nhân nhân với định mức thời gian

CE114-04

Thành viên cực kỳ nhiệt tình
Bạn lấy 8/1,65 rồi nhân với đơn giá ở số dưới!

Thân

thuytrieuden01

Thành viên mới
Cho em hỏi là đinh mức 726 dùng để tính tổ đội và số công nhân từng bậc thợ phải không ạ. vậy tải 726 ở đây, chỉ dùm với :(

bangviet20144

Thành viên mới
Website
xaydungbangviet.com
Tập định mức này xuất bản từ lâu, hiện tại rất hiếm. Admin diễn đàn giaxaydung.vn nguyentheanh đã sưu tầm và tài trợ kinh phí để nhóm sinh viên ĐH Bách Khoa chế bản lại, chia sẻ cho các đồng nghiệp cần để sử dụng. Việc tài trợ kinh phí giúp cho nhóm sinh viên có công việc làm thêm và có một chút thu nhập để đỡ khó khăn trong học tập.

Tập định mức này là tái bản, vậy bạn có bản cũ không share mình với, hiện tại mình đang cần xem lại các tài liệu cũ để làm báo cáo cho Cty về chiến lược thay đổi định mức lao động theo thời gian.

nguyenvandung21

Thành viên có triển vọng
bài viết hay

cảm ơn chủ thớt. bài chia sẻ rất có ích với anh chị em tham gia diễn đàn

Tôn Sáng

Thành viên mới
Các bác cho e hỏi. Công tác xây trát và hoàn thiện của định mức 726 tra ở đâu thế , em tìm mãi không thấy

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới