Điều kiện để trở thành chỉ huy trưởng

Thảo luận trong 'Chủ trì, chủ nhiệm đồ án, tư vấn giám sát trưởng, chỉ huy trưởng công trường' bắt đầu bởi lvc89891978, 9/5/15.

Lượt xem: 1.152

  1. lvc89891978

    lvc89891978 học - học nữa - học mãi

    Tham gia ngày:
    17/4/15
    Bài viết:
    15
    Số lượt thích:
    7
    Điểm thành tích:
    3
    Để trở thành chỉ huy trưởng công trường cần có những thủ tục gì? Cụ thể để trở thành chỉ huy trưởng công trình chung cư 20 tầng thì cần những điều kiện gì?
    Thanks!
     
    xe_loc_hom thích bài này.
  2. Nguyễn Thị Thùy Linh

    Nguyễn Thị Thùy Linh Tập sự

    Tham gia ngày:
    12/4/16
    Bài viết:
    17
    Số lượt thích:
    6
    Điểm thành tích:
    1
    Đều kiện để trở thành Chỉ huy trưởng công trường thì cần liên hệ học lớp Bồi dưỡng Chỉ huy trưởng công trình... và từ từ sẽ lên thành Chỉ huy trưởng Công trình.. Còn để trở thành chỉ huy trưởng công trình chung cư 20 tầng thì cần: - Kinh nghiệm (ít nhất 5 năm) - có bằng chỉ huy trưởng công trình - Có xác nhận của Chủ đầu tư về kinh nghiệm đã thi công công trình tương tự - Có bằng giám sát ( có thể có yêu cầu này) - Có hợp đồng lao động với Nhà thầu - Có xác nhận đóng bảo hiểm xã hội ( Có thể có yêu cầu) :)
     
  3. tieumaipt

    tieumaipt Tập sự

    Tham gia ngày:
    18/11/14
    Bài viết:
    22
    Số lượt thích:
    10
    Điểm thành tích:
    1
    I. Điều 53. Nghị định 59. Điều kiện đối với chỉ huy trưởng công trường

    1. Cá nhân đảm nhận chức danh chỉ huy trưởng công trường phải đáp ứng các điều kiện tương ứng với các hạng như sau:

    a) Hạng I: Có chứng chỉ hành nghề tư vấn giám sát thi công xây dựng hoặc chứng chỉ hành nghề an toàn lao động hạng I; đã làm chỉ huy trưởng công trường thi công xây dựng ít nhất 1 (một) công trình cấp I hoặc 2 (hai) công trình cấp II cùng loại;

    b) Hạng II: Có chứng chỉ hành nghề tư vấn giám sát thi công xây dựng hoặc chứng chỉ hành nghề an toàn lao động hạng II; đã làm chỉ huy trưởng công trường thi công xây dựng ít nhất 1 (một) công trình cấp II hoặc 2 (hai) công trình cấp III cùng loại;

    c) Hạng III: Có chứng chỉ hành nghề tư vấn giám sát thi công xây dựng hoặc chứng chỉ hành nghề an toàn lao động hạng III; đã trực tiếp tham gia thi công xây dựng ít nhất 1 (một) công trình cấp III hoặc 2 (hai) công trình cấp IV cùng loại.

    2. Phạm vi hoạt động:

    a) Hạng I: Được làm chỉ huy trưởng công trường mọi cấp công trình cùng loại;

    b) Hạng II: Được làm chỉ huy trưởng công trường trong đó có công trình cấp II cùng loại trở xuống;

    c) Hạng III: Được làm chỉ huy trưởng công trường trong đó có công trình cấp III, cấp IV cùng loại.
    II. Bạn xem thông tư 03/2016/TT-BXD quy định về phân cấp công trình xây dựng xem công trình chung cư 20 tầng thuộc công trình cấp mấy để tương ứng với hạng I, II hoặc III
     
  4. tieumaipt

    tieumaipt Tập sự

    Tham gia ngày:
    18/11/14
    Bài viết:
    22
    Số lượt thích:
    10
    Điểm thành tích:
    1
    Bạn chỉ cho mình quy định ở đâu là phải học lớp bồi dưỡng chỉ huy trưởng công trình thì mới được làm chỉ huy trưởng thế bạn
    quy định ở đâu thế bạn và nơi nào được cấp bằng thế :)
     

Chia sẻ trang này