1 số nâng cấp, cải tiến rất hay của Dự toán GXD 07-07-2017

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
1 số nâng cấp, cải tiến rất hay của Dự toán GXD 07-07-2017. Nhân dịp sinh nhật 10 năm diễn đàn giaxaydung.vn, đáng lẽ phải nhận quà, nhưng GXD lại có quà tặng gửi các bạn. Phần mềm Dự toán GXD và Dự thầu GXD đã cải tiến:

1. Tùy chọn làm tròn hàm Khối lượng, Đơn giá
2. Kích phải chuột để tra mã trong bảng dự toán (lazy work)
3. Thêm các ô tích chọn tra đơn giá
4. Thêm chức năng tải Giá vật tư và tích hợp luôn file dữ liệu Công bố giá vật tư
5. Thêm nút Hiển thị thêm đơn giá (để chia ra load nhanh hơn, giống facebook load thêm comment)
6. Chỉnh thêm template cho dự toán khảo sát

Video giới thiệu các tính năng rất hay này:

huyxd789

Thành viên mới
Bác cho hỏi sao phần mềm dự toán GXD khóa cứng của mình update rồi mà vẫn không thấy hiện các chức năng như trên? Làm sao để update được thêm các tính năng này?

TAMKHKD

Thành viên mới
Bác cho hỏi sao phần mềm dự toán GXD khóa cứng của mình update rồi mà vẫn không thấy hiện các chức năng như trên? Làm sao để update được thêm các tính năng này?
Mình cũng bị tình trạng như trên. Mong GXD xử lý giúp.
Liên quan đến định mức các công tác đổ bê tông, Tôi có vấn đề sau mong các bạn góp ý giúp:
- Trường hợp dùng bê tông thương phẩm, ta chỉ cần chọn không phân tích bê tông và chọn sử dụng bê tông thương phẩm tuy nhiên hao phí nhân công không giảm trừ theo (đã bao gồm công trộn bê tông). Riêng về ca máy: tôi chỉ bỏ không tính giá ca máy trộn.
Mong nhận được đóng góp của các bạn. Chân thành cảm ơn.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Vấn đề các bạn hỏi xin được giải đáp như sau:
1. Tùy chọn làm tròn hàm Khối lượng, Đơn giá
Bạn mở hộp thoại Tùy chọn, bạn vào tab đơn giá

2. Kích phải chuột để tra mã trong bảng dự toán (lazy work)

3. Thêm các ô tích chọn tra đơn giá

4. Thêm chức năng tải Giá vật tư và tích hợp luôn file dữ liệu Công bố giá vật tư
Trong hộp thoại Chọn cơ sở dữ liệu, bạn kích vào nút Tải dữ liệu, khi bạn tải dữ liệu xuống thì công bố giá vật tư đã có luôn trong bộ CSDL.
Lưu ý: Đây chỉ anh/em GXD nhiệt tình chia sẻ thêm. Kinh phí mua công bố giá và tiền công nhập dữ liệu vào công bố giá nằm trong tiền công lập dự toán (trong chi phí Tư vấn thiết kế lập dự toán) mà mỗi mỗi công trình bạn lại lấy tiền của Chủ đầu tư 1 lần ấy). Không nằm trong gói dịch vụ cung cấp phần mềm.

5. Thêm nút Hiển thị thêm đơn giá (để chia ra load nhanh hơn, giống facebook load thêm comment)
Nút này chúng tôi đã bỏ, do có nhiều người hay nhầm lẫn, không hiểu, cứ phải giải thích nên không tiện. Khi bạn tra sẽ ra tất cả luôn, chỉ việc cuộn rồi duyệt, không phải nút này nữa.

6. Chỉnh thêm template cho dự toán khảo sát
Bạn vào Hồ sơ / Chọn mẫu dự toán sẽ thấy template dự toán khảo sát

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Về vấn đề bạn nêu: "Trường hợp dùng bê tông thương phẩm, ta chỉ cần chọn không phân tích bê tông và chọn sử dụng bê tông thương phẩm tuy nhiên hao phí nhân công không giảm trừ theo (đã bao gồm công trộn bê tông). Riêng về ca máy: tôi chỉ bỏ không tính giá ca máy trộn."
Đây là vấn đề vận dụng, mỗi người mỗi khác, giảm trừ nhân công bao nhiêu, bạn phải là người quyết định và chỉnh sửa theo ý mình, phần mềm chạy trên Excel nên bạn có thể chỉnh sửa linh hoạt.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới