10 câu thoại kinh điển trong phim Titanic

saielight

Thành viên cực kỳ nhiệt tình
Những câu thoại hay luôn là một trong những nhân tố quan trọng tạo nên sự thành công của một tác phẩm điện ảnh

Titanic là một trong những bộ phim kinh điển của nền điện ảnh thế giới với nhiều câu thoại ý nghĩa và đầy xúc động. Hãy cùng review lại những câu thoại đó nhé

Xem thêm: những bài hát tiếng anh hay nhất

1. “A woman’s heart is a deep ocean of secrects”

Trái tim người phụ nữ là một đại dương sâu thẳm đầy những điều bí mật.

2. “And all the while I feel like I’m standing in the middle of a crowded room screaming at the top of my lungs and no one even looks up.”

Trong giây phút này, tôi cảm thấy như mình đang đứng giữa một căn phòng đông đúc và gào thét hết sức lực từ trong lá phổi của mình mà chẳng ai mảy may quay lại nhìn vậy

3. “You’re a spoiled little brat, even. But under that, you’re the most amazingly astounding, wonderful girl, woman, that I’ve known.”

Thậm chí em có thể là một đứa trẻ hỗn láo. Nhưng ở dưới tầng hầm này, em là một người con gái, người phụ nữ đáng đáng kinh ngạc, tuyệt vời nhất mà anh được biết.

4. “You must do me this honor. Promise me you’ll survive. That you won’t give up, no matter what happens. No matter how hopeless. Promise me now, Rose, and never let go of that promise.”

Em phải cho anh vinh dự này. Hứa với anh rằng em sẽ sống sót, em sẽ không bỏ cuộc dù có điều gì xảy ra hay tuyệt vọng như thế nào đi chăng nữa. Hãy hứa với anh đi Rose, và đừng bao giờ thất hứa nhé!

5. “I don’t even have a picture of him. He exists now only in my memory.”

Thậm chí tôi chẳng có tấm hình nào của anh ấy cả. Bây giờ anh ấy chỉ tồn tại trong hồi ức của tôi mà thôi

Xem thêm: tiếng anh giao tiếp thông dụng

6. “You know something? Nobody ever does anything to be nice. They get something out of it.”

Em biết gì không? Chẳng ai làm mọi thứ chỉ để trở nên đáng yêu cả. Họ chẳng có được khi làm điều đó cả

7. “Did my heart love till now? For I never saw the beauty till this night.”

Cho đến bây giờ thật ra trái tim anh đang yêu điều gì? Vì anh chưa bao giờ thấy được người nào đẹp như em cho đến đêm nay

8. “- Where to, miss? – To the stars.”

- Đến đâu vậy, thưa quý cô?

- Đến những vì sao

9. “When you got nothing, you got nothing to lose.”

Khi không có thứ gì trong tay, bạn sẽ chẳng có gì để mất đi nữa

10. “You’ve gonna die an old, old lady, warm in her bed. Not there, not this night, not like this. Do you understand me?”

Em sẽ chết khi về già, khi đó em đã là một quý bà, trên chiếc giường ngủ của chính mình. Không phải ở nơi đây, không phải đêm nay, cũng không phải ra đi theo cách như thế này. Em hiểu lời anh nói chứ?

Nếu bạn là một tín đồ của phim ảnh thì đừng nên bỏ lỡ qua bộ phim ý nghĩa và đặc biệt là những câu thoại hay này nhé. Thông qua việc xem phim ảnh bạn còn có thể luyện theo phát âm của người bản xứ nữa đó. Chúc các bạn có một ngày học tập tiếng Anh vui vẻ nhé.

Xem thêm: những câu nói hay về cuộc sống bằng tiếng anh

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới