10 sai lầm khi sử dụng máy phun áp lực

nho1234

Thành viên rất triển vọng
Website
dienmaybaongoc.info
Chăm sóc máy giặt áp lực SIMPSON của bạn và biết cách khắc phục sự cố thiết bị của bạn là một phần thiết yếu của quyền sở hữu. Kéo dài tuổi thọ nếu may rua xe thong dung của bạn bằng cách làm theo các mẹo dưới đây để tránh những sai lầm phổ biến này.
1. Máy giặt áp lực của tôi sẽ không khởi động
Sau chỉ 30 ngày ngừng hoạt động , nhiên liệu trong máy giặt áp suất khí của bạn có thể biến đổi. Điều --quan trọng là luôn luôn ổn định nhiên liệu của bạn để ngăn chặn độ ẩm từ thấm vào nhiên liệu của bạn. Một số người khuyên bạn xả nhiên liệu của bạn và đây là một phương pháp tốt, nhưng vẫn để lại máy giặt áp lực của bạn dễ bị ô nhiễm độ ẩm trong bể và bộ chế hòa khí của bạn.
Chúng tôi khuyên bạn nên CÀI ĐẶT bể của bạn đầy đủ và sử dụng Ethanol Shield để ngăn chặn ô nhiễm độ ẩm.
1 chai (2oz) = tốt cho 5 ga-lông khí
Hầu hết các mô hình máy rửa áp lực SIMPSON đều có bồn chứa 1/2 gallon. Bạn sẽ cần phải đổ 1/2 oz. Ethanol Shield vào bể của bạn khi bình chứa đầy khí.
Bằng cách chăm sóc động cơ của bạn, bạn sẽ kéo dài tuổi thọ và bảo vệ đầu tư của bạn.
2. Máy bơm của máy rửa áp lực của tôi dường như bị hỏng chỉ sau một mùa sử dụng
Nếu bạn không làm đông lạnh SIMPSON, có thể hơi ẩm dư trong máy bơm của bạn đã mở rộng trong những tháng lạnh hơn, gây ra các vết nứt nhỏ trong máy bơm của bạn. Winterizing sẽ ngăn chặn bất kỳ độ ẩm còn lại từ đóng băng, mở rộng và có khả năng nứt van và con dấu bên trong máy bơm của bạn.
Bạn sẽ cần bơm bảo vệ cho mỗi mùa sau đó. Thực hiện theo hướng dẫn sử dụng của bạn để được hướng dẫn và tham khảo trang web “Làm thế nào để Winterize Your Pressure Washer” của bạn để biết các mẹo hữu ích!
3. Máy giặt áp lực của tôi chỉ cho tôi may phun ap luc nhat ban
SIMPSON của bạn có thể hoạt động ở áp suất thấp do vòi phun có kích thước không chính xác hoặc vòi phun đã bị mòn.
Luôn luôn thay thế bất kỳ vòi phun bị mòn hoặc bị hỏng nào vì chúng có khả năng gây nguy hiểm cho an toàn.
LUÔN LUÔN sử dụng các phụ kiện nằm trong phạm vi PSI của máy rửa áp lực của bạn. Bạn có thể bị mất áp lực bởi vì phụ kiện của bạn có nghĩa là cho một phạm vi PSI cao hơn / thấp hơn máy của bạn và có thể gây hư hỏng cho phụ kiện của bạn.
Hãy chắc chắn kiểm tra xem nước đã được bật chưa đầy đủ và có đủ nước chảy qua máy bơm. Kiểm tra bộ lọc máy bơm của bạn trên đầu vào để đảm bảo không có mảnh vụn nào ngăn dòng nước. Một ống thẳng đứng hoặc quá dài có thể làm chậm áp lực nước khi đến đủ nhanh.
4. Máy giặt áp lực của tôi đang chạy rất gần
Nếu bạn có vòi nước nóng và nước lạnh ngoài trời luôn đảm bảo sử dụng nước lạnh để có kết quả tốt nhất.
Nếu bạn không có vòi nước nóng, nước đã bị mắc kẹt trong ống với ánh nắng mặt trời trực tiếp trên nó có thể là đủ để làm cho máy giặt áp lực của bạn chạy một chút thô. Nếu điều này xảy ra, hãy tắt may phun ap luc mini của bạn, rút vòi và để nước chảy cho đến khi trời lạnh.
Bạn cũng có thể kiểm tra bộ lọc khí bên trong động cơ để đảm bảo rằng nó không có mảnh vụn nào.
Nếu tất cả có vẻ tốt và bạn không sử dụng nước nóng, thì bạn có thể có hư hỏng cơ học trong máy bơm của bạn và sẽ cần phải gọi đường dây hỗ trợ kỹ thuật của SIMPSON.
5. Máy bơm rửa áp lực của tôi là nước rò rỉ
Nếu máy bơm của bạn bị rò rỉ nước, nó có thể được gây ra bởi những điều sau đây:
Nếu bạn để máy giặt áp lực của bạn chạy lâu hơn 2 phút tại một thời điểm nó sẽ đi vào chế độ bỏ qua. Điều này có nghĩa là nước bên trong máy bơm liên tục chảy và nóng lên. Khi máy bơm của bạn quá nóng, nó sẽ gây hư hỏng và có khả năng bị nứt. Để ngăn máy bơm quá nóng, SIMPSON của bạn được trang bị van giảm nhiệt (chỉ có tính năng an toàn) sẽ xả nước nóng khi máy bơm quá nóng.
Đảm bảo tắt máy nếu bạn nghỉ giải lao lâu hơn 2-3 phút.
Nếu máy giặt áp lực của bạn bị rò rỉ ở súng, cây đũa phép, hoặc vòi phun có thể là các phụ kiện của bạn không được bảo đảm đủ chặt. Tắt máy và đảm bảo mọi thứ được siết chặt.
6. Máy giặt áp lực của tôi chỉ tắt trong khi sử dụng
Máy rửa áp lực SIMPSON được thiết kế để đảm bảo bạn không làm hỏng động cơ hoặc bất kỳ bộ phận cơ khí nào. Nói chung, lý do máy giặt áp lực SIMPSON của bạn chỉ tắt vì nó đã hết xăng hoặc dầu.
LUÔN LUÔN kiểm tra mức dầu và khí của máy giặt áp lực của bạn mỗi lần bạn định bật máy.
7. Tôi không thể ngắt ống áp lực cao và vòi vườn của mình khỏi máy bơm
Một khi máy giặt áp lực và nguồn nước của bạn được TẮT và bạn không thể ngắt ống của bạn khỏi máy bơm và súng nói chung là do áp suất vẫn còn bên trong máy. Để giảm bớt áp lực này chỉ cần bóp cò để giải phóng nước và sau đó thử ngắt kết nối lại ống.
8. máy rửa áp lực của tôi sẽ không rút xà phòng
Luôn luôn chắc chắn rằng vòi phun xà phòng áp suất thấp của bạn được đưa vào cây đũa phép của bạn. Nếu bạn có bất kỳ vòi phun áp lực cao gắn vào cây đũa phép máy giặt áp lực của bạn sẽ không rút ra trong xà phòng.
Hãy tham khảo blog “Cách làm sạch nhà của bạn bên ngoài nhà của bạn” để biết các mẹo từng bước.
9. Tôi có sử dụng hóa chất chính xác cho máy giặt áp lực của tôi không?
Luôn luôn sử dụng xà phòng máy rửa áp lực để vệ sinh. KHÔNG BAO GIỜ sử dụng thuốc tẩy hoặc hóa chất ăn da khác, vì điều này sẽ làm hỏng máy bơm của bạn và làm cho máy bị hỏng.
Có nhiều loại xà phòng khác nhau dành riêng cho công việc vệ sinh của bạn. Khi áp lực rửa siding chắc chắn để kiểm tra nhãn trên xà phòng của bạn để xem nếu nó là an toàn. Luôn luôn kiểm tra một diện tích nhỏ trên bề mặt của bạn trước khi áp dụng xà phòng để diện tích bề mặt đầy đủ để ngăn chặn bất kỳ thiệt hại.
Hãy tham khảo blog “Cách làm sạch nhà của bạn bên ngoài nhà của bạn” để biết các mẹo từng bước.
Mỗi loại siding sẽ có một dung dịch tẩy rửa công thức đặc biệt để làm sạch nó đúng cách. Thực hiện theo các mẹo nhanh này trước khi áp lực rửa mặt nhà của bạn:
Vinyl Siding - Tránh các tấm chồng chéo. (Các bảng chồng chéo lên khung cửa hoặc cửa sổ.)
Siding nhôm - Tránh đặt súng lên trên, nơi dòng nước có thể bị hư hại dưới lớp chồng lên nhau.
Siding xi măng - Sửa chữa các khu vực bị hư hỏng trước khi bắt đầu.
Gỗ Siding - Hãy chắc chắn để làm ướt bề mặt trước khi áp dụng chất tẩy rửa và sử dụng 25 hoặc 40 độ phun để ngăn chặn thiệt hại.
Stucco Siding - Sử dụng vòi phun 25 hoặc 40 độ và rửa áp lực cách bề mặt tối thiểu 2 feet để tránh hư hỏng.
Bề mặt gạch và đá - Bề mặt gạch ướt trước khi bắt đầu với một loại phun ánh sáng từ vòi vườn để ngăn chất tẩy rửa bị ngâm sâu vào trong gạch.
10. Tôi không thể tiếp cận câu chuyện thứ hai của ngôi nhà của tôi
Mặc dù máy giặt áp lực của bạn là cực kỳ mạnh mẽ, nó có thể không đủ để tiếp cận câu chuyện thứ hai của bạn.
KHÔNG BAO GIỜ sử dụng một cái thang khi rửa áp lực vì điều này là rất không an toàn và không phải là một cách hiệu quả để làm sạch.
Thay vào đó, bạn sẽ muốn đầu tư vào phụ kiện vòi phun câu chuyện thứ hai để tiếp cận những khu vực cao đó.
Vòi phun câu chuyện thứ hai của SIMPSON đi kèm với một vòi phun áp suất cao và một vòi phun áp suất thấp để rửa và rửa.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới