15 câu hỏi Tiếng Anh khi hẹn hò

saielight

Thành viên cực kỳ nhiệt tình
Đã bao giờ bạn cảm thấy lo lắng cho buổi hẹn hò đầu tiên của mình chưa? Hai người nhìn nhau và tự nhiên bạn cảm thấy đầu óc mình trống rỗng chẳng nghĩ ra điều gì. Để buổi hẹn hò của bạn thật êm đềm, ngọt ngào tránh những tình huống lúng túng như thế, lần này Elight sẽ chia sẽ với các bạn top 15 câu hỏi Tiếng Anh khi hẹn hò cùng xem nhé!

Xem thêm: những câu nói tiếng anh hay về tình bạn

1. Who has been the biggest influence in your life?-Ai là người ảnh hưởng cuộc đời bạn nhất?

2. What kinds of things really make you laugh?-Thường điều gì làm bạn buồn cười?

3. What’s your favorite place in the entire world?-Bạn thích đi đâu trên thế giới nhất?

4. Who is your best friend? What do you like about him/her?-Bạn thân nhất của bạn là ai? Hãy kể tôi nghe với.

5. Favorite movie of all time? Why so?-Phim bạn thích nhất là gì? Tại sao?

6. What’s your biggest goal in life right now?-Mục tiêu hiện giờ của bạn là gì?

7. What is your favorite way to spend a Saturday?-Thứ bảy bạn thường thích làm gì?

Xem thêm: những câu giao tiếp tiếng anh thông dụng

8. Do you have any pet?-Bạn có nuôi thú cưng không?

9. What was your family like growing up?-Bạn sống trong gia đình thế nào?

10. What were you like as a kid?-Hồi bé bạn trông như thế nào?

11. What should I know about you that I’d never think to ask about?-Có điều gì tôi nên biết về bạn mà tôi vẫn chưa hỏi không?

12. Did you-or do you-have a nickname? What’s the story behind it?-Bạn có biệt danh không? Câu chuyện của cái biệt danh đó là gì?

13. Who was your favorite schoolteacher or college professor? Why?-Trong trường ai là thầy cô yêu thích của bạn? Tại sao?

14. Have you figured out your calling in life? What is it?-Bạn đã tìm ra mục tiêu chính của cuộc sống chưa? Nó là gì vậy?

15. What do you hate most about the dating process? (Tell me so I can avoid it!)-Bạn ghét điều gì nhất khi hẹn hò?

Xem thêm: bai hat tieng anh

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới