44 câu hỏi để hỏi nhà thầu lợp mái của bạn

epower

Thành viên rất triển vọng
Chọn một nhà thầu lợp hệ mái sẽ làm một công việc chuyên nghiệp là rất quan trọng. Chúng tôi tin rằng, khi đánh giá các nhà thầu lợp mái, trước tiên bạn cần hiểu nhu cầu lợp mái của bạn. Vì vậy, sau này trong bài đăng này, chúng tôi sẽ cho bạn biết cách đánh giá nhu cầu lợp mái của bạn và làm thế nào để hỏi những câu hỏi đó.
Nhưng trước tiên, có tất cả các loại câu hỏi chung để hỏi một nhà thầu tiềm năng. Nếu bạn đang nói chuyện với một nhà thầu chuyên nghiệp và nghiêm túc, họ sẽ hoan nghênh câu hỏi của bạn. Là người tiêu dùng, bạn phải có thể có được câu trả lời cho câu hỏi của mình.
Dưới đây là 13 câu hỏi chung cần được hỏi về một nhà thầu lợp hệ mái:
  1. Bạn là việc này bao lâu rồi?
  2. Doanh nghiệp của bạn như thế nào?
  3. Ai sở hữu doanh nghiệp của bạn và họ sở hữu nó trong bao lâu?
  4. Những dự án nào của bạn có mà tôi có thể đi xem?
  5. Ai, chính xác, sẽ được cài đặt mái nhà của tôi? Họ là nhân viên hay nhà thầu phụ? Tôi có thể truy cập một dự án mà họ đang thực hiện ngay bây giờ và xem chúng hoạt động không?
  6. Họ đã được đào tạo bởi nhà sản xuất tấm lợp của tôi?
  7. Có thể cung cấp thông tin khách hàng đã sử dụng hệ mái để tôi nói chuyện?
  8. Khi nào bạn có thể sắp xếp công việc của tôi?
  9. Dự án của tôi sẽ mất bao lâu?
  10. Bạn có giấy phép và chứng nhận phù hợp? Bảo hiểm? Công nhân? Vui lòng cho tôi xem bằng chứng về những điều này.
  11. Bản vẽ thi công cho công trình chúng tôi?
  12. Những bước bạn làm cho sự an toàn của nhân viên của bạn?
  13. Những bước nào bạn làm để đảm bảo an toàn cho nhà và gia đình tôi?
Sau bộ câu hỏi đầu tiên này, giả sử bạn đã nhận được câu trả lời chấp nhận được cho các câu hỏi ban đầu của mình, bây giờ bạn cần hỏi những câu hỏi rất cụ thể về cách họ sẽ xử lý dự án của bạn.
Dưới đây là 20 câu hỏi nữa để hỏi về dự án lợp hệ mái cụ thể của bạn:
  1. Bạn sẽ khảo sát mái nhà của tôi?
  2. Làm thế nào để loại bỏ mái nhà cũ? Bạn sẽ có ví dụ nào về dự án tương tự? Bạn sẽ có thông tin trang web chứ?
  3. Làm thế nào bạn sẽ bảo vệ máng nước nhà tôi?
  4. Làm thế nào nhanh chóng bạn có kết quả, và bạn sẽ làm gì, trong trường hợp thời tiết khắc nghiệt?
  5. Bạn sẽ cung cấp cho tôi bảo hành bằng văn bản cả về tay nghề của bạn và sản phẩm bạn sẽ cài đặt? Khi nào?
  6. Bạn sẽ sử dụng ốc vít được phê duyệt bởi nhà sản xuất vật liệu lợp của tôi? Bạn có thể cung cấp bằng chứng về điều đó? Làm thế nào để bạn đảm bảo rằng số lượng ốc vít thích hợp được sử dụng và chúng được định vị chính xác?
  7. Làm thế nào bạn sẽ bảo vệ nhà của tôi khỏi bị hư hại?
  8. Chi phí thay thế hệ mái cũ là bao nhiêu?
  9. Ai sẽ là người liên lạc của tôi trong suốt dự án và họ sẽ dễ dàng tiếp cận như thế nào?
  10. Vui lòng cung cấp cho tôi thông số kỹ thuật và hướng dẫn để lắp đặt mái nhà của tôi.
  11. Ai, ngoài các trình cài đặt, sẽ giám sát việc lắp đặt mái nhà của tôi cho chất lượng?
  12. Bạn sẽ cài đặt tất cả vsstj liệu mới hay vật liệu cũ nào bạn sẽ sử dụng lại?
  13. Có khu vực nào trên mái nhà cần lưu ý hơn?
  14. Hãy giải thích liên kết khó xử lý.
  15. Thanh toán được xử lý như thế nào?
  16. Điều gì có thể gây ra sự sai lệch so với giá hợp đồng?
  17. Làm thế nào bạn sẽ kiểm tra tình trạng của sàn trên mái nhà của tôi? Bạn sẽ thực hiện các bài kiểm tra sức đề kháng kéo ra?
  18. Tại sao bạn nghĩ mái nhà cũ của tôi cần phải được thay thế? Có bằng chứng về những thứ như thông gió không đầy đủ mà tôi nên giải quyết?
  19. Vui lòng kiểm tra căn gác của tôi và giúp tôi đánh giá xem bây giờ có phải là lúc để tăng sự thông thoáng trong căn gác của tôi không. Xin vui lòng giúp tôi hiểu nếu có bất kỳ bằng chứng rò rỉ trong căn gác hoặc độ ẩm cao của tôi, và làm thế nào để giải quyết chúng.
  20. Hãy chắc chắn để hỏi liệu bất kỳ khoản tín dụng thuế hoặc giảm giá tiện ích sẽ có sẵn cho bạn trên mái nhà mới của bạn.
Câu hỏi cuối cùng sau khi đánh giá mái nhà của bạn
Để tập hợp các câu hỏi cuối cùng của bạn, bạn cần dành thời gian để hiểu và đánh giá mái nhà của bạn. Đi bộ xung quanh nhà của bạn một vài lần để có một cái nhìn tốt về mái nhà của bạn. Hãy chú ý đến các khu vực trên mái nhà của bạn, nơi các mảnh vụn tích tụ, nơi xảy ra sự hao mòn cực độ và nơi có nhiều nấm mốc hoặc sự phát triển sinh học khác. Những điều đó có thể chỉ ra những khu vực có lẽ nên làm điều gì đó khác biệt khi ngôi nhà của bạn được lợp lại.
Dưới đây là 11 câu hỏi mẫu cuối cùng cho nhà thầu lợp mái của bạn:
  1. Nếu mái nhà của bạn có các phần nhô ra như tường, giếng trời hoặc ống khói, hãy yêu cầu nhân viên bán hàng cho bạn xem ảnh hoặc phác họa cách các khu vực đó sẽ được xử lý. Lời giải thích của họ sẽ cho ta biết được họ sẽ làm gì, kinh nghiệm gì, khả năng chống thấm dột giữa các liên kết ra sao.
  2. Thảo luận về tuổi thọ của giếng trời
  3. Trong trường hợp ống khói, hãy chắc chắn hỏi xem ống khói của bạn có đế không và nếu không, liệu họ có đề xuất một ống không.
  4. Thảo luận về bất kỳ điều bất thường bạn đã thấy liên quan đến thiết kế của mái nhà của bạn. Hãy chắc chắn rằng họ có thể giải thích cách họ sẽ xử lý các khu vực đó.
  5. Hỏi xem mái nhà của bạn có bất kỳ khu vực nào mà thay đổi cấu trúc nên được thực hiện để tránh những khó khăn thi công.
  6. Nếu mái nhà của bạn có nhiều vệt và vết bẩn, hãy chắc chắn thảo luận về điều đó và có được ý tưởng của nhà thầu về các cách để giảm nó trong tương lai.
  7. Nếu mái nhà của bạn có bất kỳ khu vực sân thấp nào, hãy yêu cầu nhà thầu đưa cho bạn bằng chứng rằng nhà sản xuất tấm lợp của bạn chấp thuận việc sử dụng nó trên mái nhà như của bạn.
  8. Hãy thật cụ thể trong việc yêu cầu nhà thầu giúp bạn đánh giá xem có cần tăng thông gió trên gác mái hay không. Điều này phải bắt đầu với sự hiểu biết vững chắc của bạn về cách thông gió hoạt động, và lợi ích của nó. Hãy chắc chắn hiểu chính xác những gì sẽ được thực hiện trên mái nhà mới về lỗ thông hơi và cách chúng sẽ được cân bằng với lỗ thông hơi của bạn. Không có thời gian tốt hơn để giải quyết thông gió hơn khi nhà của bạn được lợp lại.
  9. Có một cuộc thảo luận kỹ lưỡng về việc liệu mái nhà cũ của bạn cần phải được gỡ bỏ. Trong một số nhưng không phải tất cả các trường hợp, hai lớp lợp có thể hoạt động rất tốt.
  10. Thảo luận về bất kỳ vấn đề nào vào mùa đông mà bạn gặp phải trên mái nhà trong quá khứ và cách ngăn chặn chúng xảy ra trong tương lai.
  11. Nếu bạn muốn thấy mái nhà mới của mình thân thiện với môi trường, hãy chắc chắn thảo luận về hiệu quả năng lượng, nội dung tái chế có thể có trong mái nhà mới của bạn và khả năng tái chế của nó khi hết thời gian sử dụng
Chúng tôi hiểu rằng đây là rất nhiều thông tin và chúng tôi khuyến khích bạn nên nghiên cứu. Vì vậy, đặt câu hỏichúng tôi ở đây giúp cho bạn và ngôi nhà của bạn ngay cả khi nó không liên quan đến các sản phẩm của chúng tôi.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới