5 bài học kiếm tiền - bài 5

• Khởi xướng Skinhead
  • Ngày gửi
S

Skinhead

Guest
Chào Rick,
Anh đã sử dụng hàng ngày bài học cuối cùng về cách kiếm tiền đấy thôi…chỉ có điều không phải để kiếm tiền. Nó được gọi là Internet. Những phương pháp mà anh đang dùng hiện nay là những phương pháp kinh doanh thông thường, hay là thế giới offline (ngoại tuyến). Thế giới online (trực tuyến) của việc kiếm tiền là một mô hình khác. Một tuần liền tôi không trả lời anh vì tôi đang có kỳ nghỉ ở Thuỵ Sĩ, ấy vậy mà nhờ có Internet…tôi vẫn có thể kiếm tiền trong khi đang ở đó.
Không chỉ internet có chi phí thấp, mà nó còn gần như hoàn toàn tự động. Tôi có những khách hàng trên khắp thế giới mua những sản phẩm trực tuyến của tôi và tất cả được điều khiển bằng những hệ thống. Lúc ở Thụy Sĩ tôi đang huấn luyện một số trong những khách hàng sử dụng email. Vì thế, nếu anh không sử dụng Internet để kiếm tiền, anh đang bỏ lỡ một cơ hội rất lớn.
Bạn của anh,
Al.
Giờ đây Rick băn khoăn liệu anh có thể bán cái gì trực tuyến. Anh gọi cho Robert để cùng động não về vấn đề này. 30 phút sau, Robert đã có mặt ở nhà Rick. ‘Điều Al nói hoàn toàn đúng đắn. Chúng ta sẽ kiếm được nhiều tiền bằng cách bán hàng cho những vị khách chủ yếu trong thành phố này. Không nghi ngờ rằng có một số khách hàng từ những bang khác nhưng với Internet, chúng ta có thể tiếp cận được những người trên toàn nước Mỹ dễ dàng hơn và rẻ hơn, ấy là chưa nói đến…toàn thế giới ! Rick nói.
“Ừ, tôi hoàn toàn đồng ý với anh. Thật tuyệt…nhưng chúng ta có thể bán cái gì đây?” Robert cắt ngang.
‘Bán thông tin thì thế nào…như những quyển sách chẳng hạn?’Rick tiếp tục.
‘Tốt hơn là…tại sao chúng ta không bán sách điện tử. Bằng cách này, chúng ta chẳng phải vận chuyển bất kỳ sản phẩm hữu hình nào hay cất giữ hàng hoá tồn kho. Chúng ta có thể viết những điều chúng ta biết và điều đó sẽ làm tăng giá trị cuộc sống cho những người khác.’ Robert hào hứng.
Sau hàng giờ ngẫm nghĩ họ xác định được thông tin gì mà họ sẽ bán trực tuyến. Một cuốn sách điện tử có tựa đề, ‘101 lời khuyên làm thế nào để thắng trong một vụ ly dị và giữ được tất cả tiền bạc của bạn’. Họ hoàn thành nó trong gần 1 tuần. Đó chỉ là một cuốn sách điện tử ghi lại 101 lời khuyên mà họ dành cho những khách hàng của mình. Nó không giống việc tạo ra một cuốn sách với những nhiều câu chuyện cao siêu trong đó. Sau một năm, việc kinh doanh trực tuyến của họ đã được tự động hoá 80%. Thật bõ công cho mỗi nỗ lực đơn độc mà họ đã bỏ vào thị trường trực tuyến bới vì họ không phải làm việc nữa mà vẫn có được doanh thu bán hàng hàng tháng. Đó không phải là số tiền lớn nhưng đủ để họ trang trải chi phí thuê văn phòng và chi phí cho những nhân viên quản lý việc bán hàng.
Từ ngày Rick khám phá ra toàn bộ 5 bài học để kiếm được nhiều tiền hơn trong cuộc sống, anh không bao giờ nhận được bất kỳ lá thư nào từ Al nữa. Thậm chí dù Rick có mail cho Al, Al cũng không bao giờ trả lời. Al là ai là một điều bí ẩn…nhưng Rick đã đạt được giấc mơ và mục đích cuối cùng của mình bằng cách hiểu và áp dụng 5 bài học để kiếm được nhiều tiền hơn một cách dễ dàng.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Cảm ơn Skinhead đã hoàn thiện nốt bài 5

Một số suy nghĩ tổng kết về bài này:

Bắt đầu từ thay đổi quan điểm, cách suy nghĩ tạo ra sự thoải mái, phóng khoáng. Chia sẻ mọi thứ mình có với mọi người không quá tính toán, đắn đo, vụ lợi. TA có một cuộc sống thanh thản, thoải mái dù chưa kiếm được nhiều tiền.
Tiếp theo là suy nghĩ về những điểm mạnh và điểm yếu của mình. Bắt đầu "show" hàng trên các diễn đàn.
Gặp gỡ, giao lưu mỏ rộng ra các mối quan hệ với niềm tin chắc chắn rằng cơ hội sẽ đến với mình nhiều hơn.
Internet và Giá xây dựng, TA đang đi tới bài học thứ năm. Ở diễn đàn này TA gặp mọi người, Mr Hamo, Ms Qeenbee và nhiều người tổ chức dịch sách tài liệu, Chinh đề xuất tư vấn xây dựng và nhiều người với nhiều ý tưởng kiếm tiền khác. Không hiểu mọi người đã đọc câu chuyện này trước đó chưa (nếu chưa có lẽ họ có năng khiếu kiếm tiền), nhưng hình như tôi thấy ở họ việc thực hiện các bài học rất giỏi. Tất cả đều đã đến bài 5 vì họ đang sử dụng Internet; tôi thấy cách nghĩ, quan điểm của họ đều không quá tính toán đăn đo vụ lợi - như trong bài học số 1 và cái được của họ chắc chắn nhiều hơn "Bạn không thể có khả năng để kiếm tiền ngay tức thì, nhưng bạn có thể kiếm tiền trong một khoảng thời gian xác định với một chiến lược đã được khẳng định mà tôi đã liên tục sử dụng đi sử dụng lại nó".

Tham gia Giaxaydung.vn có thể bạn chưa có thu nhập trực tiếp ngay, nhưng kiến thức, hiểu biết, quan hệ, dữ liệu, công cụ và nhiều thứ khác bạn tiếp cận được qua Diễn đàn không phải là đáng quý sao ?

Tiền bạc và mọi thứ đang chờ tất cả chúng ta ở phía trước, có lẽ chỉ còn là vấn đề thời gian. Chúc các bạn thực hành 5 bài học thật tốt.

Last edited by a moderator:
A

AAmylove

Guest
Rất cảm ơn Thế Anh về thông tin 5 bài học kiếm tiền tuyệt vời hữu ích này. Nghiệm lại hóa ra bấy lâu nay mình đang áp dụng nó mà không biết. Bây giờ thì con đường đã rõ. Chính thức tại đây, mình muốn nói: THẾ ANH là 1 người bạn mà mình muốn mời hợp tác trong 2 Dự án làm ăn (dựa trên chất xám là chủ yếu - vốn hầu như không mất) mà cơ hội kiếm tiền (rất lớn) là thấy rõ trước mắt. Tuy nhiên sẽ cần thêm 1 vài người bạn nữa. Mình sẽ bàn bạc cụ thể với Thế Anh sau. Thế Anh thấy thế nao?

B

bahung

Guest
Hi. Minh thấy 5 bài học kiếm tiền rất hay. Rất cám ơn TA nhé mong được kết bạn cùng TA.

H

hoangtuandts

Guest
Bác Thế Anh áp dụng có vẻ thành công đấy nhỉ , tiêu biểu là được bác AAmylove mời hợp tác 2 dự án roài .:D
Rất cảm ơn bác về topic này, thú vị đấy, em cảm thấy như có cái gì đấy thay đổi trong bản thân rùi thì phải, hì hì bác có 1 phần công sức trong đấy thì phải.
Trước em đọc qua nhưng ko đọc kỹ, đọc kiểu lướt web mà , nhờ bác mà ngày mai hiệu sách bán được thêm 1 cuốn cho em, dù sao em cũng rất cảm ơn bác :beer:

Q

queenbee

Guest
5 bài học kiếm tiền quả thực rất hữu ích cho tất cả chúng ta. Cảm ơn người viết ra cuốn sách, cảm ơn Mr. Thế Anh post lên cho tất cả mọi người cùng đọc. H cũng đã đọc, cũng đã suy ngẫm về 5 bài học, có lẽ chúng ta đang vô tình vận dụng nó mà không biết, có điều vận dụng nhưng không đầy đủ, và khi chúng ta chưa thành công, chúng ta bỏ cuộc...Quả thực trong cuộc sống hiện đại, biết "bán" chính mình là cả một nghệ thuật, "bán" thế nào để mọi người biết tới, một cách tự nhiên, không "phô", không "lòe loẹt"..đó là một câu hỏi lớn.

Nhiều người trong số chúng ta đã đọc, nhưng vận dụng thế nào để thành công thì không phải ai cũng làm được. H đặc biệt tâm đắc bài học thứ 3 và thứ 5, đây hoàn toàn là những cách thức khá "rẻ tiền" trong thời đại tràn ngập kiến thức. Từ lâu H đã ý thức được internet mang lại rất nhiều tiện ích, nhiều người kiếm tiền được từ nó, vậy sao chúng ta không thể?

Last edited by a moderator:
V

Van_DB

Guest
Cám ơn!

Tuy không có thời gian để đọc hết 5 cách kiếm tiền nhưng mình rất tin vào cách hướng dẫn này, mong sao có điều kiện mình xem hết và sẽ theo hướng dẫn để có cuộc sống khá hơn, cám ơn diễn đàn, cám ơn người sáng lập và quản trị diễn đàn.:beer:

cong_teci

Thành viên có triển vọng
Cảm ơn Thế Anh và Skinhead đã hoàn tất "5 bài học kiếm tiền".
Trước khi đọc 5 bài học này mình cũng đã suy nghĩ rất nhiều và cũng chưa định hướng cho con đường tiếp theo là phải làm gì (Mình cũng vừa thất bại trong kinh doanh).
Chắc sau khi đọc xong bài này mình có thể tự tin hơn và sẽ có định hướng cho công việc tiếp theo.
Cám ơn các bạn rất nhiều.

A

anhsangtrongdem

Guest
Tôi đã đọc xong " 5 bài học kiếm tiền",tôi đang suy nghĩ để ứng dụng một cách tốt nhất.Xin cảm ơn diễn đàn và Thế Anh!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới