Ace cho hỏi chút: HDPE Anti seep ring là cái gì vâỵ?

toledo

Thành viên mới
Minh đang thi công một dự án do nước ngoài thiết kế, có một chi tiết có tên tây là HDPE Anti seep ring. Theo như mình hiểu theo mấy cái drawings thì nó là một hình vành khuyên bằng HDPE bao quanh ống HDPE, đặt trong bê tông tại vị trí ống HDPE đi vào hố ga nhằm chống thấm cho hố ga (đại khái như vậy, mình ko học ngành nước nên không rõ lắm). Tuy nhiên, mình đã tìm hiểu và thấy ở việt nam không chỗ nào bán. ACE có thể chỉ cho mình biết nó là cái gì và mua ở đâu không? Mình đang cần rất gấp.

Hoatulipden

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Cho cái bản vẽ đó lên đàn đi bạn ơi. Nói thế này ai bít được. Chả dám dịch bừa.

Hoatulipden

Bạn xem có phải cái đai ở giữa như bạn nói không nhé. Cái này ở Việt Nam có bán đấy ạ.

File đính kèm

595,3 KB · Đọc: 151
    666,9 KB · Đọc: 121
    550,9 KB · Đọc: 145

toledo

Thành viên mới
Cảm ơn Hoatulipden!
Mà cái bạn chỉ cho mình là cái joint nối ống HDPE, không phải cái anti-seep ring gì đó.
Cái này liên kết giữa ống với bê tông, kiểu như một cái neo giữa ống và bê tông để ống không bị tuột trong quá trình làm việc ấy (đại loại thế...)
Bản vẽ đây, nó không vẽ gì thêm nên mình cũng chỉ biết tầm ấy thôi
http://www.mediafire.com/?m82ovl3rx2xfqe2

Hoatulipden

Trong bản vẽ ghi chú là ANTI SEEPRING (lá chắn nhựa).

ANTI : chống lại

SEEP: rò rỉ

Không tìm được nghĩa của từ SEEPRING

Theo như bạn ghi chú vật liệu này bằng nhựa thì có thể hiểu nó là giống như một gioăng cao su hay nhựa bịt ở đoạn đầu ống nằm trong bê tông thành bể nhằm ngăn việc nước bị rò rỉ qua thành ống.

Mình check dự án bên mình thì đơn vị thi công họ chỉ đặt thẳng đầu ống băng qua thành bể rùi sau khi đổ bê tông thì tiến hành chống thấm mặt ngoài mà thôi. Mình chỉ có thể tìm được thông tin đến vậy, bạn tham khảo thêm nhé.

dangvu_phuthanh

Thành viên mới
Theo mình thấy thì đó giống như đầu bích đấy bạn, cái đó chi đặt nhà sản xuất thôi, nếu dùng bích nhựa để hàng vào thì bạn thấy thế nào. đầu mặt bích thì giá hơi cao.

excel2050

Thành viên năng động
Dịch word by word nhé: anti là chống, seep là rò rỉ, ring là vòng --------> đai chống rò rì. Chuyên ngành các bác mới biết được.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới