Bác nào có chương trình tính căng dây?

• Khởi xướng daonguyen
  • Ngày gửi
D

daonguyen

Guest
Có bác nào có chương trình tính căng dây, độ võng dây cho thiết kế lưới điện trung thế không? Em có chương trình của Tư vấn điện I nhưng cũ quá nó tịt luôn không chạy được nữa. BÁc nào có thì share cho anh em vói. Thanks nhiều.

A

aivanhoe

Guest
Bác vào lộn địa chỉ rồi,sang ketcau.com tha hồ khuân về!!

D

daonguyen

Guest
Cám ơn bác. Ketcau.com toan phan mềm xây dựng thô, em vào search mỏi cả mắt. Có trang nào nói về các phần mềm tính toán trong điện không các bác nhỉ?

H

huongbk1978@yahoo.com

Guest
bác dùng thử cái này xem thế nào, bản excel nên dễ sử dụng, chứ thấy nói bảng tính độ võng cũ đó tính không đúng

T

thuongevn

Guest
Bạn HuongBK đâu rồi, bạn up lên cho anh em tham khảo đi, chưa thấy file đính kèm đâu cả. Thank

H

huongbk1978@yahoo.com

Guest
ah, tôi cứ tưởng đã link rồi, xin lỗi các bác,lần này không biết có được không

Last edited by a moderator:
T

thuongevn

Guest
@Huongbk1978:Chán quá vẫn chẳng thấy đâu, bạn nên kiểm tra link trước khi gửi bài.

Last edited by a moderator:
C

cuongpy

Guest
Mình cũng đang rất cần phần mền này. ai có sớm đưa lên cho mọi ngươid cùng dùng!

DauthauGXD

Phần mềm tốt nhất để đấu thầu, thắng thầu
Công ty CP Giá Xây Dựng số 18, Nguyễn Ngọc Nại
Website
giaxaydung.vn
Mình không phải dân kết cấu không biết cái này có giúp được gì cho bạn không:

Nếu không đúng mình chuyển nó qua mục Sap 2000.

File đính kèm

• 5_lan_nguyen.doc
    160 KB · Đọc: 736
T

thuongevn

Guest
Cảm ơn Osinviet, nhưng không phải chương trình đó đâu

V

vietnh

Guest
Gửi bác Huongbk

Chương trình bác rất cần cho dân điện, kính mong bác upload để mọi người dùng.
Rất trông chờ!:beer:

sythinhbk

Thành viên năng động
sao mãi không thấy bạn Hươngbk phản hồi thông tin của mọi ngưởi thế? không biết bạn có còn quan tâm đến vấn đề này nữa không? minh cũng đang rất quan tâm đến bạn có thể gưi lên diễn đan để mọi người tham khảo được không? :(

R

Ruka

Guest
Mình có lập 1 bảng tính file Excel tính khoảng cột và độ võng của dây AC (dựa theo sách "Thiết kế hệ thống cấp điện" của TG Ngô Hồng Quang). Các bạn thử xem có gì thiếu sót xin chỉ giáo. - Bạn nhập các thông số cáp vào 2 bảng đầu (mình đã nhập các thông số cáp AC-95). Tính cho kết quả khoảng vượt giới hạn (190m). - Sau đó nhập khoảng cột thiết kế và tính nhẩm x (ô chữ màu đỏ). Nhập giá trị x sao cho 2 giá trị C gần bằng nhau (2 ô nền vàng). Bảng tính cho giá trị độ võng đường dây (0,615m)Pass: ruka

File đính kèm

• Ung suat va do vong day AC.xls
    24,5 KB · Đọc: 763

Manhhung_071977

Thành viên mới
Có phải chuơng trình chạy trên DOS do Thày Bách viết không ? Theo tôi biết hiện nay TV1 vẫn chạy ngon lành , có lẽ file số liệu của bạn bị sai đó , hãy xem lại file số liệu đi nhé .Chúc Thành công.

duongthanh85

Thành viên có triển vọng
Chương trình của thầy Bách chạy trên win mà. Viết bằng Delphi theo cuốn "Cơ khí đường dây" của thầy.

phuongdesigner

Thành viên mới
Mình có lập 1 bảng tính file Excel tính khoảng cột và độ võng của dây AC (dựa theo sách "Thiết kế hệ thống cấp điện" của TG Ngô Hồng Quang). Các bạn thử xem có gì thiếu sót xin chỉ giáo. - Bạn nhập các thông số cáp vào 2 bảng đầu (mình đã nhập các thông số cáp AC-95). Tính cho kết quả khoảng vượt giới hạn (190m). - Sau đó nhập khoảng cột thiết kế và tính nhẩm x (ô chữ màu đỏ). Nhập giá trị x sao cho 2 giá trị C gần bằng nhau (2 ô nền vàng). Bảng tính cho giá trị độ võng đường dây (0,615m)Pass: ruka
file của bạn đặt pass ko mở được
pass là gì vậy bạn

voquochung1979

Thành viên mới
dùng phần mềm mở pass vậy.bạn cần không cho dia chi mail đi mình gởi cho

voquochung1979

Thành viên mới
minh thay pass:ruka ở phía trên mà.mở được kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

M

minakaka

Guest
bác nào có phần mền kế toán nhập - xuất - tồn hàng hóa không ? cho em xin