Bác nào làm hồ sơ năng lực công ty để xin cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng cho e hỏi ạ?

tranngoclap

Thành viên có triển vọng
E thấy trong thông tư và nghị định quy định chưa rõ lắm, e muốn hỏi bộ hồ sơ gửi đến sở xây dựng có cần bản cứng không ạ? Hay chỉ cần File mềm ? Nếu có thì bản cứng các bằng đại học chứng chỉ phải photo công chứng không ạ

DaoDuyHai

Quản trị viên
Thành viên BQT
@tranngoclap Bạn đọc thông tư 17/2016/TT/BXD quy định về năng lực của tổ chức, cá nhân tham gia hoạt động xây dựng.
Bạn mở đến chương 3 để đọc tiếp nhé. Thân. Có gì mời bạn tiếp tục thảo luận.

tranngoclap

Thành viên có triển vọng
e chào bác @homepage có có đọc. trong thông tư kêu 1 bộ hồ sơ cần đơn với tệp tin chứa ảnh màu chụp từ bản chính của giấy đăng ký doanh nghiệp của bằng cấp chứng chỉ của máy móc thiết bị. Trình tự thì gửi 1 bộ hồ sơ đến cơ quan có thẩm quyền. E thắc mắc là bộ hồ sơ này là bản cứng ạ, nếu là bản cứng thì bằng cấp chứng chỉ có cần công chứng không ạ?

DaoDuyHai

Quản trị viên
Thành viên BQT
e chào bác @homepage có có đọc. trong thông tư kêu 1 bộ hồ sơ cần đơn với tệp tin chứa ảnh màu chụp từ bản chính của giấy đăng ký doanh nghiệp của bằng cấp chứng chỉ của máy móc thiết bị. Trình tự thì gửi 1 bộ hồ sơ đến cơ quan có thẩm quyền. E thắc mắc là bộ hồ sơ này là bản cứng ạ, nếu là bản cứng thì bằng cấp chứng chỉ có cần công chứng không ạ?
Bản cứng với bác công chứng nhé.
Nhiều dịch vụ công trực tuyến thì chỉ cần bản scan, sau đó mang bản gốc đi đối chiếu. Nhưng việc cấp năng lực này thì chưa có trực tuyến, nên bạn mang bản gốc hay bản công chứng để cơ quan họ đối chiếu.

File đính kèm

180,9 KB · Đọc: 224

tranngoclap

Thành viên có triển vọng
dạ. e cảm ơn bác @homepage bác cho e hỏi tiếp:
chứng chỉ thiết kế hạng III: Yêu cầu 5 người có chứng chỉ thiết kế hạng III, 5 người trong hệ thông quản lý chất lượng có chuyên môn phù hợp
e hỏi: e làm 5 người này có đc trùng nhau không ạ?
e cho 5 cá nhân chủ chốt có chứng chỉ thiết kế có bằng cấp phù hợp có thỏa mãn không ạ?
Hay e phải làm 5 chủ chốt khác và 5 người có chuyên môn phù hợp khác ạ

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới