Bác nào từng thi công công trình về bưu chính viễn thông thì chỉ hộ em cách tính khối lượng trong bả

amater

Thành viên nhiều triển vọng
Bác nào từng làm rùi thì chỉ giúp em cách tính ra khối lượng trong bảng "khối lượng vật liệu xây bể" cái nhé!
Em đang cần gấp để làm quyết toán nhưng vì là dân XDDD nên không thạo mấy cái định mức của Bưu chính viễn thông.

File đính kèm

988,9 KB · Đọc: 208

hhh

Thành viên quan trọng (VIP)
Bác nào từng làm rùi thì chỉ giúp em cách tính ra khối lượng trong bảng "khối lượng vật liệu xây bể" cái nhé!
Em đang cần gấp để làm quyết toán nhưng vì là dân XDDD nên không thạo mấy cái định mức của Bưu chính viễn thông.
Công ty TK này có vẻ kỹ quá nhỉ. Bóc từng hạt cát, sợi chỉ. THanh toán dựa vào đơn giá trong hợp đồng bạn nhá. Tùy theo cách thanh toán mà bạn thỏa thuận trong HĐ. Ở đây công trình chém trước tâu sau hả bạn?

amater

Thành viên nhiều triển vọng
Vấn đề ở đây là mình không tài nào mà tính ra được các khối lượng vật liệu giống như trong bảng chi tổng hợp trên bản vẽ, mặc dù đã áp dụng các định mức XD mà mình biết như ĐM 1776 XDDD, ĐM XDCB-BCVT 23 /2005/QĐ-BBCVT ngày29/7/2005. Bạn có thể chỉ hộ mình đc không?