Bạn cần biết thay đổi trong dữ liệu csv của Dự toán GXD để sử dụng hiệu quả

DutoanGXD

SmartSoftware
Đây là kết quả của một quá trình nghiên cứu, sáng tạo miệt mài của cán bộ, nhân viên Công ty Giá Xây Dựng với mong muốn làm cho công việc của các bạn đồng nghiệp ngày càng thuận lợi và đơn giản hơn.

Bộ dữ liệu Csv của 64 địa phương* đã được hoàn thiện và công bố sử dụng cho Dự toán GXD, Dự thầu GXD. Xin phổ biến để các bạn biết, tiện sử dụng:
-> Bổ sung 3 dòng đầu tiên các thông tin: số hiệu đơn giá, mức lương tối thiểu dùng, các khoản phụ cấp để tính bộ đơn giá. Bạn chỉ cần gõ SHĐG, LTT, PC sẽ hiện các thông tin này. Quá trình sử dụng bạn cũng có thể sửa chữa, bổ sung thêm các thông tin cho phù hợp.
-> Tên công việc ngắn gọn, đưa tất cả các ký hiệu chuyên ngành vào tên công việc như <, >, Φ (phi, đường kính)... điều này cũng giúp cho việc trình bày các hồ sơ sáng sủa, ngắn gọn.

-> Bổ sung cột Từ khóa, giúp tra cứu theo các từ địa phương, hoặc cách viết khác nhau như: Côn - Co, Bê tông - beton - RC, Sêno - seno... gõ từ Côn hay Co đều tra được mã.
Ứng dụng sẽ mạnh mẽ hơn nữa nếu quá trình sử dụng bạn bổ sung thêm các từ khóa hoặc công việc tương tự đã sử dụng một mã nào đó để lần sau tiện tra cứu lại.
....
Hình minh họa: Dữ liệu đã bổ sung vào các file DGdiaphuong.csv

* 64 tỉnh: Gồm cả csv Hà Tây năm 2006 - dùng cho quyết toán, thanh tra, kiểm toán, quy đổi vốn những công trình còn dang dở.
Dữ liệu và các vấn đề nghiên cứu khoa học được công bố này chỉ phục vụ cho người sử dụng cuối cùng.

chichchoe

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Em đang làm 1 công trình ở Quảng Nình theo đơn giá 3600 nhưng trong đơn giá thiếu mã AA.22320 - Đập đầu cọc khoan nhồi dưới nước. Em muốn thêm công việc vào flie Định mức vầ đơn giá, nhưng không biết sửa file CSV thế nào.
Các anh/chị có thể hướng dẫn để em sửa dự toán được không ạ

cuongden37

Thành viên quan trọng (VIP)
Em đang làm 1 công trình ở Quảng Nình theo đơn giá 3600 nhưng trong đơn giá thiếu mã AA.22320 - Đập đầu cọc khoan nhồi dưới nước. Em muốn thêm công việc vào flie Định mức vầ đơn giá, nhưng không biết sửa file CSV thế nào.
Bạn gõ bất kỳ 1 mã nào đó, đến mục Search có công cụ Đồng ý, Thêm, Sửa, Hủy.
Bạn chọn Thêm, và ghi vào mã định mức, đơn giá...Sau đó Đồng ý là Ok.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Bạn có thể vào thư mục C:\Du toan GXD\Dulieu\QuangNinh2012 rồi lần lượt kích đúp để mở từng file DG, DM, TDVT, GVT... xem 1 mã ở ngay trước hoặc ngay sau mã AA.22320 xem nó thế nào thì bổ sung các số liệu của mã AA.22320 như thế.
Nếu chưa làm được bạn xem các bài sau nhé:
1) Hướng dẫn tạo cơ sở dữ liệu .csv định mức, đơn giá, giá vật tư
2) Hướng dẫn tạo cơ sở dữ liệu .csv minh họa bằng hình ảnh

Chúc bạn thành công! Cảm ơn bạn cuongden37 đã hỗ trợ.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới