Bản vẽ thiết kế chùa!

mrduong

Thành viên rất triển vọng
Hay quá! Mình định nghiên cứu về kiến trúc chùa chiền của Việt Nam từ lâu lắm rồi mà chưa có cơ hội. Mấy bác học kiến trúc có tài liệu gì hay về mảng đề tài này thì post lên cho anh em tham khảo với. Dân kết cấu mình ít tài liệu về món này quá!

T

tien_loi

Guest
Đây là file bản vẽ hiện trạng của một nhà trưng bày, các bạn lấy hoa văn tham khảo.

File đính kèm

• Hoa van.rar
    721,8 KB · Đọc: 5.712
L

Lagiangthon

Guest
Bác nào có bản vẽ nhà thờ (Thiên chúa giáo) up lên cho em 1 bản nhé :x :x :x :x :x

T

tien_loi

Guest
Bản vẽ nhà thờ thiên chúa.

Bác nào có bản vẽ nhà thờ (Thiên chúa giáo) up lên cho em 1 bản nhé
Gửi bạn Lagiangthon file bản vẽ nhà thờ thiên chúa giáo tham khảo.

File đính kèm

• Nha Tho.rar
    299,5 KB · Đọc: 4.262

nguoibianno1

Thành viên rất triển vọng
Q

quyphai

Guest
làm thế nào để mở được file duoi .rar

Mình down file về rùi mà không biết mở như thế nào để đọc được bản vẽ thiết kế chùa? Bạn nào biết cách hoặc có thiết kế chùa nào thì gửi và hướng dẫn cho mình với. Mình cám ơn rất nhiều. Nếu có thể các bạn hãy gửi cho mình vào hòm thư Quyphai_hn@yahoo.com. Xin chân thành cảm ơn!

Last edited by a moderator:

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Mình down file về rùi mà không biết mở như thế nào để đọc được bản vẽ thiết kế chùa? Bạn nào biết cách hoặc có thiết kế chùa nào thì gửi và hướng dẫn cho mình với. Mình cám ơn rất nhiều. Nếu có thể các bạn hãy gửi cho mình vào hòm thư Quyphai_hn@yahoo.com. Xin chân thành cảm ơn!
Bạn giải nén bằng chương trình winrar hoặc winzip. Mở file bản vẽ bằng chương trình Autocad (phiên bản phù hợp).

S

smalltom

Guest
Bạn nào có bản vẽ thiết kế chung cư 2 tầng cho người nước ngoài (các chuyên gia) thuê, thì up cho mình xin nhé
Dtích đất 20X30m

cakiem13

Thành viên mới
ualam thiet ke that ah

kemngot

Thành viên nhiều triển vọng
kết cấu kiến trúc đình chùa

nhờ các bác giúp họ với : mình đang gắp vấn đề khó khăn trong việc boc tách phân chuyên ngành trong bảo quản -tu bổ -phục hồi di tích lịch sử danh lam thắm cảnh( như kiến trúc đình chùa) vì mình chưa hiểu hết kết cấu của nó. Bác nào có tài liêu gì chi tiết về kết cấu đình chùa cho mình xin
(tài liêu chỉ rõ kết cấu vì kèo ...: như : câu đầu, đấu trụ, thượng lương..
một số kết cấu khác mình ko hiểu : cọc báng,con chồng vi nóc, con chồng vi nách, con chồng vi chái, rồi kết cấu cửa:bạo cửa(hình như nó là khuôn cửa) ngưỡng cửa, quang cửa? ...) thanks
gmail của mình : changchangchang999@gmail.com

hoangha168

Thành viên có triển vọng
Bản vẽ thiết kế

Bác nào có bản vẽ thiết kế đình cho minh xin 1 bản

B

baongoc2003

Guest
tải đền chùa

Chào bạn
Mình có tải hình đền chùa của bạn nhưng sao không mở vậy, có cách nào không nhờn bạn chỉ dùm nhé

anhtuanxd24@yahoo.com

Thành viên mới
Cảm ơn bác mọi người đã chia sẻ, em bắt đầu tập làm chùa với các công trình tôn giáo. mong được chỉ giáo nhiều!

tuananhce03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
Mình cũng có bộ hồ sơ thiết kế Nhà thắp hương. Gửi các bạn tham khảo. Mình vẽ kết cấu công trình này.

File đính kèm

• KT NHA THAP HUONG 04.01.2010.dwg
    2,4 MB · Đọc: 1.758
  • KC NHA THAP HUONG 04.01.2010.dwg
    758,8 KB · Đọc: 1.304
  • PHAN DIEN - NHA THAP HUONG 04.01.2010.dwg
    1,1 MB · Đọc: 1.177
  • HINH PHOI CANH.jpg
    HINH PHOI CANH.jpg
    188,3 KB · Đọc: 1.309
  • H.A HOAN CONG.jpg
    H.A HOAN CONG.jpg
    694,5 KB · Đọc: 1.724

hoaisontvqt

Thành viên mới
Xin chao! Mình đang cần bản vẽ thiết kế chùa? Bạn nào có thiết kế chùa nào thì gửi cho mình với. Mình cám ơn rất nhiều. Nếu có thể các bạn hãy gửi cho mình vào hòm thư hoaisontvqt@gmail.com. Xin chân thành cảm ơn!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới