Bản vẽ về quy hoạch, công trình hạ tầng

• Khởi xướng tendangky
  • Ngày gửi
T

tendangky

Guest
kiến trúc nội ngoại thất, tất cả trong đây có một số bản vẽ không có font nếu các bạn tải về không có font cứ việc ok là xem được

File đính kèm

• BAR.DWG
    41,8 KB · Đọc: 2.282
  • BA-VUONG.DWG
    24,5 KB · Đọc: 1.778
  • BC3.DWG
    25,3 KB · Đọc: 1.461
  • BED-1.DWG
    37,3 KB · Đọc: 1.507
  • BEP.DWG
    35,4 KB · Đọc: 1.583
  • KITCHEN.DWG
    34,5 KB · Đọc: 1.750
T

tendangky

Guest
Các mẫu bản vẽ về quy hoạch, công trình hạ tầng

một vài bản vẽ định vị móng cọc trong nhà xưởng, và mặt bằng thiết kế của nhà dân 20 x 7

File đính kèm

• MBANG_MOI.dwg
    313 KB · Đọc: 1.747
  • 1_1__1_[1].mb_mong.dwg
    202,3 KB · Đọc: 1.514
T

tendangky

Guest
một bản vẽ mặt bằng và mặt đứng được thiết kế cho nhà dân dụng

File đính kèm

• THUC HANH VE.dwg
    575,7 KB · Đọc: 1.728
Last edited by a moderator:
T

tendangky

Guest
cảm ơn bạn lungtung thực tế thì không phải như vậy bạn xem lại đi tất cả là những mẩu vẽ để những ai cần đến thì sử dụng thôi chứ không phải là mình đi lấy của người khác đem lên đây hơn nữa mỗi người khi đi thi công thì người ta gom góp được cái gì gọi là kinh nghiệm người ta để lại đến khi cần thì lấy ra sử dụng

File đính kèm

• MB.DWG
    407,1 KB · Đọc: 1.527
  • MB100.DWG
    281,7 KB · Đọc: 1.287
  • MBNEW.DWG
    589,6 KB · Đọc: 1.343
  • P.DWG
    554,1 KB · Đọc: 1.354

tuvanninhbinh

Thành viên mới
Mặt bằng hiện trạng UBND Kim Đông

Xin g­ửi tài liệu tham khảo công trình UBND Kim Đông chia sẻ để các bạn tham khảo. Hi vọng là có ích cho các bạn.

File đính kèm

• HIEN TRANG UBND KIM DONG.rar
    82,1 KB · Đọc: 1.496
Last edited by a moderator:

DutoanGXD

SmartSoftware
ko biết mấy anh tìm giúp em dc ko, em đang hoàn thành bài tập cuối khóa nhưng ko biết vẽ mb trần.Mong các anh giúp:).Có thể gửi em 1 bản vẽ hoàn chỉnh nha 5x14.5, suýt sao cũng dc.Thanks
Không hiểu là cậu muốn tìm bản vẽ về Kết cấu, hay Kiến trúc, nhưng là Ksxd ko ai gọi là MB trần cả... có thể gọi là sàn tầng 1, sàn tầng 2 ...hoạc MB mái.... :D
Nói vậy thôi, ở đây tôi có một bản Cad về Kiến Trúc, ko biết cậu có cần đến không..
Chúc cậu học tốt,

File đính kèm

• MBGXD.dwg
    470,4 KB · Đọc: 1.176
D

dunghn

Guest
Trên đây toàn thấy bản vẽ về phần bê tông, tôi xin bổ sung thêm 1 bản vẽ thi công của dàn không gian để thay đổi không khí một chút. Đây là phần kết cấu mái nhà Đa năng của đại học Y Hà Nội, thi công xong năm ngoái. Do bản vẽ khá nặng tôi đã bỏ một loạt bản vẽ chế tạo cầu, Xem bản vẽ bằng CAD2004 hay phiên bản cao nữa.

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Nhà trực - bảo vệ

Đây là thiết kế nhà trực - bảo vệ của cơ quan, các bạn bổ sung bộ sưu tập nhé!

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
Anh em ai có bản vẽ cổng trường học phổ thông cho em xin với. Em đang thiết kế trường học mà đến đây thì bí wa, mong anh em giúp đỡ.
Tặng bạn file bản vẽ cổng trường của bọn mình tk, đã thi công và sử dụng.

File đính kèm

• cong truong.rar
    115,8 KB · Đọc: 3.347
T

tendangky

Guest
Cảm ơn bạn tendangky nhiều lắm, thấy sự nhiệt tình up dữ liệu của bạn cảm thấy phục rồi. Các dữ liệu của bạn rất có ích và phong phú về thể loại. Thanks nhiều. Cho dù bây giờ không biết sao mình không down về được trong khi các lần truy cập trước rất OK. Click để down về nhưng toàn là ra trang Wen trắng tinh không có dữ liệu gì hết. Hay là do mạng Cty mình bị hạn chế down, hay là do dữ liệu bị mất? Nhưng nhìn các tiêu đề bản vẽ là đã thấy thèm rồi. Nhất định phải down về tham khảo được àh.

Cảm ơn bạn tên đăng ký và các thành viên tích cực của diễn đàn. Thanks rất nhiều.

Cheers,

Pham Duy Vũ
phamduydn@yahoo.com (Sẵn sàng nhận file *.dwg tham khảo qua mail any time, any where, ...)

Cám ơn bạn đã quan tâm đến diễn đàn giaxaydung này, thật ra ở đây mình cũng muốn đóng góp thêm chút công sức cho diễn đàn cho phong phú thôi hầu hết các bản vẽ mình up lên hiện tại có những cái đã thi công và đang thi công tại TP HCM hi vọng các bạn sẽ có những mẩu bản vẽ mới noi mình đang thi công hoặc từ những nơi khác mà bạn thu thập dữ liệu để up lên cho diễn đàn.
Hôm nay mình post lên cho các bạn một mẩu nhà nữa đây là quán cơm Kiều Giang Thủ Đức.

File đính kèm

• COM TAM KIEU GIANG OK.rar
    1,2 MB · Đọc: 2.157

BHILY

Thành viên mới
=D> ^^ mình vừa download 1 loạt về. Cảm ơn tất cả các bạn đã chia sẻ. Đặc biệt là bạn lungtung.
@ten dang ky : Mình nghĩ bạn nên tổ chức lại file trước khi up lên mạng. Tuyển chọn kĩ hơn trước khi up lên. Tuy nói là cứ up lên anh em dùng được gì thì download xuống, nhưng có quá nhiều file ít có giá trị sử dụng, bản vẽ chưa hoàn thiện ... vì mình chờ đợi khá lâu để có thể download được thế nên thực sự rất thất vọng!! Hi vọng bạn xem lại. :(

File đính kèm

• BVkientrucnha.rar
    2,3 MB · Đọc: 2.527

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
=D> ^^ mình vừa download 1 loạt về. Cảm ơn tất cả các bạn đã chia sẻ. Đặc biệt là bạn lungtung.
lungtung là nick cũ của mình, cảm ơn các bạn đã quan tâm. Hiện tại mình vẫn lưu các file đã tải lên. Các bạn nào chưa tải được hoặc cần bản vẽ gì cứ nêu yêu cầu. nếu có mình sẵn sàng chia sẻ.
Hãy cùng hưởng ứng tinh thần chia sẻ vì cộng đồng của giaxaydung.vn các bạn ơi. Những tài liệu, file đang có trong máy củabạn, nếu để vậy sẽ không có nhiều giá trị nhưng khi bạn chia sẻ cho mọi người thì thật là đáng quý.
Thêm một file nữa cho bộ sưu tập của các bạn.

File đính kèm

• quy hoach tong mat bang-tuvan246.rar
    236,3 KB · Đọc: 1.780

phandungh

Thành viên năng động
Gửi các bạn thêm Bản Vẽ Tkế

Mình xin đóng góp thêm phai bản vẽ thiết kế điện nhà dân dụng.
Mới sưu tầm./.

File đính kèm

• Dien.zip
    467 KB · Đọc: 1.310

phtl.77

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
gửi file tham khảo

Mình gửi bạn bản vẽ một nhà vườn để tham khảo nhé!

File đính kèm

• house_TD.DWG
    291,9 KB · Đọc: 1.027

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Gởi tặng các bạn file bản vẽ biện pháp thi công lắp ghép nhà công nghiệp 1 tầng!

File đính kèm

• IN1.dwg
    597,4 KB · Đọc: 908

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
Em đang cần một số mẫu cổng và hàng rào trụ sở văn phòng. Anh chị nào có thì gửi cho em với. Xin cảm ơn tất cả mọi người!
Tặng bạn mẫu cổng hàng rào công ty mình mới làm gần đây.
Bạn tải file đính kèm dưới đây, giải nén bằng winrar.

File đính kèm

• cong hang rao-tuvan246.rar
    175,9 KB · Đọc: 1.560

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
Gửi các bạn tham khảo bản vẽ quy hoạch của công ty mình thiết kế, đã được phê duyệt.

File đính kèm

• quy hoach tru so-tuvan246.rar
    111,1 KB · Đọc: 1.546
M

MrHienNo1

Guest
Bản vẽ nhà nè

Bản vẽ nhà từ A-Z của nước ngoài. Từ mặt bằng tổng thể - hoàn thiện
Ai quan tâm thì load về xem nhé.
Mã:
http://www.box.net/shared/rtsjpcfbgc
http://www.box.net/shared/v04ph70029
http://www.box.net/shared/qiee2f74b7
P/s: Chúc các bạn thành công. Nếu hay đừng quên thanks mình cái nhé

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
Bạn nào có các mẫu tường rào? cho mình xin vài mẫu và có kèm theo dự toán. Mình cảm ơn các bạn đã quan tâm.
Chúc các ban thành công ! anhtrang53@yahoo.com
Gửi bạn 2 mẫu tường rào ở dưới đây nhé. Các bạn tham khảo và sửa kich thứoc cho phù hợp với công trình của mình.

File đính kèm

• tuongraogach.rar
    53,1 KB · Đọc: 1.097
  • hangraosatsong.rar
    60,9 KB · Đọc: 1.123

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới