Bảng chiết tính cước vận chuyển theo Định mức số 588/QĐ-BXD của Bộ Xây dựng

nguyenanhkietbrvt

Thành viên mới
Bảng chiết tính cước vận chuyển theo Định mức số 588/QĐ-BXD của Bộ Xây dựng

Mình mới lập bảng chiết tính cước vận chuyển theo ĐM 588/QĐ-BXD.Gửi các bạn file excel tham khảo và đóng góp ý kiến. Hãy hoàn thiện hơn và chia sẻ với các đồng nghiệp diễn đàn bạn nhé.

File đính kèm

• BANG CHIET TINH CUOC VAN CHUYEN BANG DM 588.xlsx
    16,5 KB · Đọc: 2.629

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Rất hay. Mình sẽ nghiên cứu, góp ý và có những ý phát triển. Hiện nay mình đang phát triển phần vận chuyển theo định mức số 588/QĐ-BXD trong phần mềm Dự toán GXD. Các bài toán bạn giải trong file này làm tư liệu tham khảo tốt quá.

Với các bạn đồng nghiệp đang lập dự toán trên Excel hoặc Dự toán GXD, Dự thầu GXD có thể chèn thêm sheet này vào nằm trong Template, khi cần thì link tính toán luôn.

Xin gửi lời khen ngợi của Admin diễn đàn về việc đóng góp cho sự nghiệp xây dựng của bạn.
Xin thay mặt anh/em sử dụng file này xin chân thành cảm ơn Mr @nguyenanhkienbrvt đã chia sẻ.

Chúc bạn gặt hái nhiều thành công. Thân mến.

duytmd

Thành viên năng động
Rất hay. Mình sẽ nghiên cứu, góp ý và có những ý phát triển. Hiện nay mình đang phát triển phần vận chuyển theo định mức số 588/QĐ-BXD trong phần mềm Dự toán GXD. Các bài toán bạn giải trong file này làm tư liệu tham khảo tốt quá.

Với các bạn đồng nghiệp đang lập dự toán trên Excel hoặc Dự toán GXD, Dự thầu GXD có thể chèn thêm sheet này vào nằm trong Template, khi cần thì link tính toán luôn.

Xin gửi lời khen ngợi của Admin diễn đàn về việc đóng góp cho sự nghiệp xây dựng của bạn.
Xin thay mặt anh/em sử dụng file này xin chân thành cảm ơn Mr @nguyenanhkienbrvt đã chia sẻ.

Chúc bạn gặt hái nhiều thành công. Thân mến.
Dự toán GXD đã có tính cước theo định mức trong TT/2019 chưa anh?

phutdbk

Thành viên nhiều triển vọng
Dự toán GXD đã có tính cước theo định mức trong TT/2019 chưa anh?
Bên G8 có tính theo TT10 nhưng có vẻ theo cách tính bên đó không ổn lắm. Bên GXD thuật toán tính OK đấy, nhưng chưa thấy thầy Thế Anh ra hướng dẫn sát với tinh thần của người biên soạn thông tư nhỉ?

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới