Bảng tính mẫu giá ca máy trên Excel theo Thông tư 06/2005/TT-BXD ngày 15/04/2005

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Bảng tính giá ca máy, các công thức được liên kết từ đầu đến cuối. Bạn chỉ cần sửa tiền lương tối thiểu, các khoản phụ cấp, nguyên giá khấu hao (nếu cần) là có thể in ra bảng giá ca máy hoàn chỉnh. Có đầy đủ bảng tính tiền lương nhân công, thợ lặn, lái xe, lái tàu...
Mọi người thử xem với bảng tính này, thì liệu việc giá xăng dầu thế giới lên xuống, tiền lương thay đổi, với phương pháp tính chênh lệch giá ca máy và chiến lược khấu hao tùy ý của Nhà thầu... Thì có ai còn kêu ca gì về Nhà thầu bị thiệt về chi phí máy không? Như vậy liệu có là đẩy mạnh kinh tế thị trường?

Xin hãy góp ý để hoàn thiện hơn, Thế Anh hy vọng sẽ dành được thời gian tạo ra nhiều công cụ hay hơn nữa chia sẻ cùng mọi người. Mong được các bạn giúp sức.

Tải tài liệu tại đây

Last edited by a moderator:
T

Trần Duy Khoa

Guest
Thanks bác TA nhiều lắm. Theo em hiểu thì các đơn giá ca máy của các tỉnh đều dựa trên bảng tính này của bác để tính toán và ban hành, không biết có đúng ko:D. Cùng với việc bỏ hoàn toàn hệ thống định mức hiện hành thì các nhà thầu sẽ rất cần bảng tính này. Rất mong được biết đến nhiều đến các bảng tính cần thiết cho các kỹ sư dự toán và quản lý dự án như chúng em đây. Cố gắng học hỏi bác rất nhiều!!!

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
Bảng tính quá hay bạn ơi, có cách nào thể hiện cụ thể hơn không u

File tính giá ca máy mà bác TA đưa lên theo mình là quá chuẩn rồi. Dựa vào bảng này các địa phương sẽ tính được giá ca máy để ban hành cho các tỉnh sử dụng, Bảng ca máy cũng đã thể hiện tất cả các yếu tố. Chắc bạn chưa nghiên cứu nó kỹ nên mới nói vậy. Bạn nên dành nhiều thời gian để hiểu nó rõ hơn.
Thân chào bạn

Các thành viên lưu ý : những bài post mà nội dung chỉ đơn thuần là 1 câu cảm ơn sẽ bị xóa vì không cần thiết, Diễn đàn chúng ta đã có chức năng để các thành viên cảm ơn những cống hiến của các bạn đã post dữ liệu lên rồi. Các bạn nên sử dụng chức năng này để ghi nhận sự cống hiến của các bạn ấy.

gialinh

Thành viên rất triển vọng
Tải xuông nhưng ko đọc được file tính giá ca máy

Mình đã xem bảng tính này của bạn, rất hay. Thanhk you! Mình đọc trên diễn đàn thấy một số bạn download được nhưng ko mở ra đọc được. Mình cung đã vấp phải vấn đề như vậy, nhưng mình dùng một thủ thuật nhỏ và đã mở thành công, chia xẻ cùng các bạn.
1- Đầu tiên các bạn mở trực tiếp file zip vừa tải xuống.
2- Nhấn chuột phải vào file ở trong. Chọn view file, hiện lên một của sổ khác. File trong đó có định dạng của excel.
3-Nhấn phải chuột, chọn attract to fie... và bạn chọn thư mục cần attract ở bảng bên phải man hình.
Chúc các bạn thành công!

tomorrow

Thành viên nhiều triển vọng
Tính giá ca máy

Bảng tính giá ca máy, các công thức được liên kết từ đầu đến cuối. Bạn chỉ cần sửa tiền lương tối thiểu, các khoản phụ cấp, nguyên giá khấu hao (nếu cần) là có thể in ra bảng giá ca máy hoàn chỉnh. Có đầy đủ bảng tính tiền lương nhân công, thợ lặn, lái xe, lái tàu...
.

Sử dụng bảng tính giá ca máy của TA thấy rất thuận lợi, nhưng tôi không biết xác định nguyên giá khấu hao để tính giá ca máy cho bài thầu như thế nào. Bày cho tôi biết với. Xin cảm ơn.

M

mailanhp

Guest
mình không mở được

Mình đã xem bảng tính này của bạn, rất hay. Thanhk you! Mình đọc trên diễn đàn thấy một số bạn download được nhưng ko mở ra đọc được. Mình cung đã vấp phải vấn đề như vậy, nhưng mình dùng một thủ thuật nhỏ và đã mở thành công, chia xẻ cùng các bạn.
1- Đầu tiên các bạn mở trực tiếp file zip vừa tải xuống.
2- Nhấn chuột phải vào file ở trong. Chọn view file, hiện lên một của sổ khác. File trong đó có định dạng của excel.
3-Nhấn phải chuột, chọn attract to fie... và bạn chọn thư mục cần attract ở bảng bên phải man hình.
Chúc các bạn thành công!

Gialinh ơi bạn mở thành công rồi bạn có thể giúp mình được ko? Mình đã download được rồi nhưng khi giải nén thì ko mở được nữa.Khi mình kích đúp vào file thì chỉ nhận được dòng chữ: The Compresse ( zipped) Folder is invalid or corrupted.
Làm thế nào để mở được đây? giúp mình với được không?
Thanks!

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Các bạn có thể down lại file này nhé!
Down về dùng winrar giải nén là mở được thôi!
Thân chào!

• Like
Các tương tác: hailh
S

Saomai

Guest
Xin thông tin về Giá ca máy và cước vận chuyển???

Mình vẫn không tải được phai " Excel Bảng giá ca máy và cước vận chuyển TT06" của Anh Thế Anh, hay là do máy tính của mình không có phần mềm (phần này mình mù tịt) để đọc được phai đó, mong mọi người giúp đỡ, có thể gửi vào mail cho mình được không "chipchip150384 @yahoo.com". Cảm ơn nhiều nhé!

C

civil

Guest
Sử dụng bảng tính giá ca máy của TA thấy rất thuận lợi, nhưng tôi không biết xác định nguyên giá khấu hao để tính giá ca máy cho bài thầu như thế nào. Bày cho tôi biết với. Xin cảm ơn.

Đúng vậy, bảng tính này chưa thể dùng để tính giá ca máy các địa phương được, mình đã thử thay giá xăng, dầu vào bảng tính để thử tính giá ca máy của Hà Nam nhưng kết quả ra không giống với bảng giá ca máy công bố của Hà Nam. Nguyên nhân của vấn đề này là "nguyên giá khấu hao", Ai có thể cho mình biết xác định nguyên giá khấu hao như thế nào không ?

ms.phuong

Thành viên rất triển vọng

Theo TT số 06 của bộ xây dựng, giá khấu hao = giá mua + chi phí vận chuyển:
Giá mua bác có thể xin thông báo từ các nhà cung cấp, còn chi phí vận chuyển thì tùy thuộc vào phương tiện vận chuyển và cự ly.
Chi phí khấu hao = (Giá tính khấu hao * Định mức khấu hao)/số ca năm
Chi phí sửa chữa = (Giá tính khấu hao * Định mức sửa chữa)/số ca năm
Chi phí nhiên liệu = chi phí nhiên liệu chính + chi phí nhiên liệu phụ
Lương thợ = tính theo các bảng lương ban hành theo nghị định số 205/NĐ-CP
Chi phí khác = (Giá tính khấu hao * Định mức chi phí khác năm)/số ca năm
Giá ca máy = chi phí khấu hao + chi phí sửa chữa + chi phí nhiên liệu + lương thợ + chi phí khác.

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
cái này chắc dùng Office 2007 rồi đưa lên bị lỗi không đọc được phải chuyển Office 2003 thử xem sao.
Mình đoán là máy của các bạn bị virus cũng nên, chứ mình vẫn load về dùng bình thường trong office 2003 cơ mà.
Bạn nào chưa được thử downd lại ở đây nhé!

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
Nhưng mình DL về thì không thể nào giải nén được, hình như rỗng, minh đang cần quá. Bạn có thể gửi theo email cho minh được không. Đ/c (huy_xdct3) trong yahoo ay, minh chân thành cảm ơn trước nhe
Máy bạn cần có chương trình winrar để giải nén(http://www.rarlab.com/download.htm), bạn tải lại file này không nén đây:

File đính kèm

• HD lap gia ca mayl.xls
    1,8 MB · Đọc: 1.543

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
Anh TA ơi em không tải được tài liệu bảng tính giá ca máy của anh, anh có thể mail lại cho em được không? em cám ơn rất nhiều
(Trả lời thay anh TA)
Các link trước ngày 11/03/2008 tạm thời chưa down về được, các bạn down lại tại đây (file nén, tải nhanh hơn)

File đính kèm

• HD lap gia ca may theo TT06.rar
    383,3 KB · Đọc: 3.710

tr hoan

Thành viên nhiệt tình
Tính giá ca máy

Chào TuvanXDGT246
Các khoản dữ liệu đầu vào của nội dung tính ca máy thay đổi của các vùng có nhiều không bạn? thân mến. Có như vậy ta sẽ tính được cho giá ca máy của 64 tỉnh thành còn gì, giá ma được nội dung ấy tôi thấy hay biết mấy nếu có thêm 1 sheet có các địa chỉ nhỉ? Còn giá xăng dầu, điện thì tương đối như nhau đúng không.
Thân:D

tr hoan

Thành viên nhiệt tình
Gửi file đính kèm

Chào TuvanXDGT246
Tôi thấy dung lượng file nhỏ mà vẫn không được mới lạ, có vài ky thôi chứ nếu không đặt v/đ làm gì
Cám ơn bạn đã quan tâm=D>

tr hoan

Thành viên nhiệt tình
Phụ cấp khu vực

Chào TuvanXDGT246
Theo mình nội dung PCkhu vực này dùng được và cộng thêm một số PC khác nhỉ! Bạn góp ý nhé trong đơn giá ca máy vì nó cấu thành của nhiều thành phần đúng ko? Mìnnh nghĩ để các thành viên dựa vào mà tính DG cho tỉnh mình tương đối ....tý:x
Bạn giúp mình với. Tại sao không gửi được file đính kèm báo trong bảng là updat error???

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
Chào TuvanXDGT246
Theo mình nội dung PCkhu vực này dùng được và cộng thêm một số PC khác nhỉ! Bạn góp ý nhé trong đơn giá ca máy vì nó cấu thành của nhiều thành phần đúng ko? Mìnnh nghĩ để các thành viên dựa vào mà tính DG cho tỉnh mình tương đối ....tý:x
Bạn giúp mình với. Tại sao không gửi được file đính kèm báo trong bảng là updat error???
- Bạn nghiên cứu kỹ để áp dụng file này. Rất nhiều tỉnh dùng file này để xây dựng đơn giá ca máy đấy.
- Nếu gửi ko được file đính kèm, bạn kiểm tra lại kích thước file, định dạng file theo bảng các loại và kích thước file được up lên diễn đàn trong phần đính kém.

tr hoan

Thành viên nhiệt tình
Bảng giá ca máy

Chào TuvanXDGT246
Tôi hỏi như sau : Tôi muốn tìn hiểu ngoài chế độ tính cho giá ca máy để hoàn thành 1 đơn vị sản phẩm, thì còn cách tính nào xác định khi giá xăng dầu lại tăng lên như hiện nay không? Nếu trong thông tư 03/TT-BXD ngày 25 tháng 01 năm 2008 thì tăng lên 1.08 lần đơn giá 2006 Vậy đến nay khi giá xăng dầu tăng thì có cách nào tính tăng mà Chủ đầu tư vẫn phải chấp nhận không? Không thì nhà thầu thiệt nhiều lắm. Mong bạn quan tâm, cám ơn:-w

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
Chào TuvanXDGT246
Tôi hỏi như sau : Tôi muốn tìn hiểu ngoài chế độ tính cho giá ca máy để hoàn thành 1 đơn vị sản phẩm, thì còn cách tính nào xác định khi giá xăng dầu lại tăng lên như hiện nay không? Nếu trong thông tư 03/TT-BXD ngày 25 tháng 01 năm 2008 thì tăng lên 1.08 lần đơn giá 2006 Vậy đến nay khi giá xăng dầu tăng thì có cách nào tính tăng mà Chủ đầu tư vẫn phải chấp nhận không? Không thì nhà thầu thiệt nhiều lắm. Mong bạn quan tâm, cám ơn:-w
Theo mình bạn nên tìm hiểu giá gốc của xăng dầu trong các đơn giá. Mỗi lần có giá tăng, bạn chia giá Thị trường cho giá gốc sẽ ra tỷ lệ chênh lệch.

tr hoan

Thành viên nhiệt tình
Gía xăng dầu

Chào TuvanXDGT246
Tôi cũng đã tính thử cho một cônmg trình :
Trước tiên trong cách tính của anh Thế Anh thì đơn giá khi áp dụng cao hơn đơn giá CM của tỉnh( Ví dụ của Ninh Thuận) giá xăng dầu ứng với 6.636đ/lít
Tôi tính thử cho một công trình thuộc Ninh Thuận và giá chênh từ 6.636 đến 13.900đ/lít thì giá chênh đáng kể vậy nếu tính mức tăng theo 03 thì thiếu tiền trong đơn giá chả lẽ tính chi tiết tất sao? :D

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới