Bảng tính mẫu giá ca máy trên Excel theo Thông tư 06/2005/TT-BXD ngày 15/04/2005

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Xin hỏi Ban Thế Anh và mọi người:
Mình tính đơn giá ca máy theo thông tư 06 năm 2005 có liên quan đến giá máy mới. Hiện tại mình lấy giá máy mới theo thông tư 06 năm 2005 có hợp lệ không. Nếu phải tính giá máy mới năm 2008 thì lấy ở đấu? Ban nào biết chỉ
dẫn cho mình. Cám ơn

Theo mình ,máy xây dựng thường được nhập và tính theo ngoại tệ , nên để tương đối chính xác , bạn có thể quy đổi giá máy trong bảng giá ca máy theo tỷ giá ngoại tệ thời điểm đó rồi điều chỉnh với tỷ giá ngoại tệ thời điểm hiện tại, áp lương nhân công và giá nhiên liệu hiện tại để xác lập đơn giá ca máy mới.

N

Nguyenhongna

Guest
Xây dựng giá ca máy

Tôi tính ca máy thế này có được không. Rất dơn giản. Tôi muốn hỏi anh Thế Anh và mọi người.
Giá máy mới sẽ theo giá 2005 tính lại đơn giá theo USD như ý kiến anh Hungvina. Giá xăng dầu nhập vào cột. Sẽ có giá ca máy. Có bảng tính kèm theo

File đính kèm

• Tinh Thong tu va ca may.xls
    559 KB · Đọc: 675
N

Nguyenhongna

Guest
Bảng lương

Hiện tại tôi có rất nhiều việc phải tính bảng lương XDCB nhóm 1. Tôi tính thế này có đúng không? Ban nào biết giúp tôi.

File đính kèm

• Luong.xls
    52 KB · Đọc: 428

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
Xin chào đến diễn đàn giá xây dựng. Chào người đồng hành
Nguyễn Thế Anh Mình có load file tính GCM theo TT06
nhưng không dùng được xin chỉ cho Mình với( Mở file bị lỗi )

Chào mừng bạn đến với Giaxaydung.

Bảng giá ca máy do Admin nguyentheanh đưa lên ở dạng file Zip vẫn download và giải nén bình thường ( Mình vừa Check Lại ).

Mình gửi lên File đã giải nén thành Excel. bạn down về mà dùng nhé.

Chúc bạn thành công.

File đính kèm

• BangGCM.xls
    1,8 MB · Đọc: 629

NPDL

Thành viên năng động
file gia ca máy mình đã tại dc của anh thế anh, nếu các bạn tải của anh thế anh ko dc thì tải ở đây

File đính kèm

• BangGCM.xls
    1,8 MB · Đọc: 605
A

aqui1982

Guest
Anh T.Anh ơi!Em load Bảng GCM của anh về khi thay đổi mức lương tối thiểu ( 540000 đ) thi thấy Bảng tính báo lỗi, không hiện kết quả.Anh chỉ bảo cho em với.Nhanh nhé anh.Em đang cần gấp.Cảm ơn anh nhiều.

bảng giá ca máy theo mức lương 540.000 và giá xăng 19.500đ đây. Xin lỗi bác Thế Anh nhé!

File đính kèm

• GIA CA MAY THOI DIEM 3-2008.rar
    448,5 KB · Đọc: 968
Last edited by a moderator:

afoolman2000

Thành viên nhiều triển vọng
Em ko có kinh nghiệm làm dự toán lắm nên trong việc bù giá nhiên liệu máy thi công em định tính như sau các bạn góp ý cho mình nhé:
- Đơn giá ca máy x 1,12 theo Thông tư 03/2008 (M)
- Tính bù giá vật liệu từ bảng tổng hợp ca máy trong dự toán với cách tính như sau:
+ Tống giá nhiên liệu theo giá nhiên liệu tại thời điểm áp dụng TT03/2008 (G1)
+ Tổng giá nhiên liệu theo giá nhiên liệu tại thời điểm lập dự toán (G2)
+ Giá ca máy = M + (G2-G1)
Em ko biết cách tính như trên có được chấp nhận ko? Mong các bác góp ý cho em và thứ lỗi nếu như em hỏi hơi ngớ ngẩn! :)

3

3077

Guest
Sao lại là 1,12. Thông tư 03 hướng dẫn hệ số ca máy là 1,08 cơ mà. Còn nếu đơn giá ở tỉnh bạn áp dụng dùng mức lương cơ bản là 350.000 thì bạn phải dùng hệ số là 1,05 x 1,08.

Còn tính giá chênh lệch nhiên liệu thì đúng rồi, ai cũng làm vậy hết.

afoolman2000

Em tính cho lương cơ bản là 620.000 đồng theo TT03/2008 ngày 25/01/2008 là 1,12(nội thành HN mà).
Nhưng em thấy theo QĐ số 18/2008/QĐ-UBND của UBND TP Hà Nội ngày 31/03/2008 thì hệ số máy thi công áp dụng cho nội thành lại chỉ có 1,084. Nên bình thường em cứ lấy 1,12 thì thấy đơn vị thẩm tra cũng không thắc mắc gì nên em vẫn áp dụng nó thôi! Có lẽ để đỡ phiền phức em sẽ phải lấy hệ số 1,084 thôi. Em còn một thắc mắc nữa là trên địa bàn TP Hà Nội thì đơn giá điện tại thời điểm áp dụng TT03/2008 và tại thời điểm hiện tại là bao nhiêu tiền trên 1 kwh nhỉ (nếu được thì bác cho em xin cái văn bản). Cám ơn các bác!

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
Em tính cho lương cơ bản là 620.000 đồng theo TT03/2008 ngày 25/01/2008 là 1,12(nội thành HN mà).
Nhưng em thấy theo QĐ số 18/2008/QĐ-UBND của UBND TP Hà Nội ngày 31/03/2008 thì hệ số máy thi công áp dụng cho nội thành lại chỉ có 1,084. Nên bình thường em cứ lấy 1,12 thì thấy đơn vị thẩm tra cũng không thắc mắc gì nên em vẫn áp dụng nó thôi! Có lẽ để đỡ phiền phức em sẽ phải lấy hệ số 1,084 thôi. Em còn một thắc mắc nữa là trên địa bàn TP Hà Nội thì đơn giá điện tại thời điểm áp dụng TT03/2008 và tại thời điểm hiện tại là bao nhiêu tiền trên 1 kwh nhỉ (nếu được thì bác cho em xin cái văn bản). Cám ơn các bác!

Bạn xem lại mục 2.4 của Thông tư 09/2008/TT-BXD

2.4. Các loại vật liệu xây dựng được điều chỉnh (tăng, giảm) giá bao gồm: Xăng, dầu, sắt thép các loại (bao gồm cả cáp thép, ống thép các loại), nhựa đường, xi măng, cát, đá, sỏi, gạch các loại, dây điện, cáp điện các loại, gỗ các loại (bao gồm cả cốp pha gỗ, cửa gỗ các loại), kính các loại. Trường hợp cần điều chỉnh các loại vật liệu xây dựng khác do biến động giá thì chủ đầu tư xác định và báo cáo Bộ trưởng, Chủ tịch Uỷ ban nhân dân cấp tỉnh, Chủ tịch Tập đoàn kinh tế, Chủ tịch Hội đồng quản trị Tổng công ty Nhà nước quyết định.

Chỉ có dây điện chứ không có điện.

tieutu0danh

Thành viên mới
giúp em

Theo TT số 06 của bộ xây dựng, giá khấu hao = giá mua + chi phí vận chuyển:
Giá mua bác có thể xin thông báo từ các nhà cung cấp, còn chi phí vận chuyển thì tùy thuộc vào phương tiện vận chuyển và cự ly.
Chi phí khấu hao = (Giá tính khấu hao * Định mức khấu hao)/số ca năm
Chi phí sửa chữa = (Giá tính khấu hao * Định mức sửa chữa)/số ca năm
Chi phí nhiên liệu = chi phí nhiên liệu chính + chi phí nhiên liệu phụ
Lương thợ = tính theo các bảng lương ban hành theo nghị định số 205/NĐ-CP
Chi phí khác = (Giá tính khấu hao * Định mức chi phí khác năm)/số ca năm
Giá ca máy = chi phí khấu hao + chi phí sửa chữa + chi phí nhiên liệu + lương thợ + chi phí khác.
Theo như cách của bác thì em nói thật em chỉ có 2 từ "Bó tay" thôi. Vì khi tính toán đơn giá ca máy trong dự toán thì phải căn cứ vào đơn giá ca máy của tỉnh. Mà mình thì làm sao biết được họ lấy loại phương tiện gì vận chuyển máy + máy của họ mua bao nhiêu tiền mà tính, cự ly họ vận chuyển từ đâu tới đâu để cho vào tính toán giá. Có bác nào chỉ cho em cách để tính được giá ca máy theo đúng giá ca máy mà tỉnh em phát hành không?? Cụ thể là có cách nào tính ra "Giá khấu hao" theo đúng "giá khấu hao" của tỉnh không?? Em ở tỉnh Lào Cai:confused:. Giúp em với em cần gấp lắm.

huyendt_land

Mình đọc file của bạn và có một vài thắc mắc:
1. Thông tư 07/2007/TT-BXD Hướng dẫn phương pháp xác định giá ca máy có nêu các thành phần: Nguyên giá, Giá trị thu hồi, Định mức khấu hao năm, Định mức sửa chữa năm, Số ca năm... thì các thành phần này có được quy định tại một văn bản nào ko nhỉ? hay lấy căn cứ ở đâu?
2. Theo mình biết, giá xăng áp dụng thống nhất cả nước, nhưng giá xăng thị trường luôn là số không lẻ (Như: 10.500đ, 14.000đ,... đã có thuế), nhưng mình thấy dữ liệu đầu vào lại là 8318.18đ (chưa có thuế). Như vậy thuế VAT của xăng là bn? (vì nếu 5% thì mình tính vẫn lẻ).
3. Các hệ số phụ cấp đối với lương thợ lái máy được quy định trong văn bản nào?
Xin cảm ơn!

thinhvkt

Thành viên rất năng động
Một PP khác để tính giá ca máy

Xin giới thiệu với các bạn một cách tính giá ca máy khác. Bài này tôi đã đăng ở Thông tin kinh tế xây dựng số 1/2008. Trong bài này tôi có chỉnh lại một số công thức cho khoa học hơn.

File đính kèm

• BAI1.xls
    237 KB · Đọc: 1.343

xuanpct

Thành viên rất triển vọng
Bảng giá ca máy bù lương và nhiên liệu theo TT lương mới

Từ nay BXD sẽ không ra TT hướng dẫn điều chỉnh nhân công và ca máy, cái này sẽ do CĐT toàn quyền tự quyết. Gửi tặng các bạn file tính ca máy theo chế độ lương mới NĐ 36/CP. Các ban chỉ thay đổi giá nhiên liệu là file tự động tính.

File đính kèm

• GCM Binh Dinh.rar
    199 KB · Đọc: 1.015

tran dinh giang

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Bảng tính giá ca máy, các công thức được liên kết từ đầu đến cuối. Bạn chỉ cần sửa tiền lương tối thiểu, các khoản phụ cấp, nguyên giá khấu hao (nếu cần) là có thể in ra bảng giá ca máy hoàn chỉnh. Có đầy đủ bảng tính tiền lương nhân công, thợ lặn, lái xe, lái tàu...
Mọi người thử xem với bảng tính này, thì liệu việc giá xăng dầu thế giới lên xuống, tiền lương thay đổi, với phương pháp tính chênh lệch giá ca máy và chiến lược khấu hao tùy ý của Nhà thầu... Thì có ai còn kêu ca gì về Nhà thầu bị thiệt về chi phí máy không? Như vậy liệu có là đẩy mạnh kinh tế thị trường?

Xin hãy góp ý để hoàn thiện hơn, Thế Anh hy vọng sẽ dành được thời gian tạo ra nhiều công cụ hay hơn nữa chia sẻ cùng mọi người. Mong được các bạn giúp sức.

Tải tài liệu tại đây
Mình thấy bất cập ở bảng tính của TA như thế này:
- Bảng tính của TA chỉ làm được cho dự toán thôi chứ hồ sơ dự thầu theo mình là không được.
- Bảng tính này trục trặc ở giá tính khấu hao mà theo Thông tư số 07/2007/TT-BXD thì tính giá ca máy theo nguyên giá. Nên theo tôi cần phải lập công thức tính ra nguyên giá nữa.

onfuture

Thành viên mới
Anh ơi sao em không mở được file bảng giá ca máy đó, anh gửi lại cho em vào hòm thư của em được không?HT là: Van_dt@yahoo.com.:)

Okay, mở được rùi. File này tui trị lun thằng #VALUE lun. Mất time wa.

File đính kèm

• BangGCM.rar
    401,2 KB · Đọc: 1.304

la_dai

Thành viên rất triển vọng
Có ai cần thông tư 512/bxd-kttc ngày 24/03/2006 của BXD thì vào đây nhế./.

Chào các bác có lẽ là hơi muộn nhưng quả thật h tui mới đọc đc tin, tiện thể có file thi up lên cho các bác tham khảo./.
nhưng tui thấy cái văn bản này đã bị phủ bởi thông tư số
[FONT=&quot]03/2006/TT-BXD ngày 22/05/2006 của Bộ xây dựng [/FONT] [FONT=&quot]vv Hướng dẫn bổ sung một số nội dung của các[/FONT][FONT=&quot]Thông tư số 02/2005/TT-BXD; Thông tư số 04/2005/TT-BXD [/FONT][FONT=&quot]và [FONT=&quot]Thông tư số 06/2005/TT-BXD của Bộ Xây dựng rồi các bác ạh./. tuy nhiên tui vẫn up lên cho các bác xem:))[/FONT][/FONT][FONT=&quot][/FONT]

File đính kèm

• 512-BXD-KTTC ngay 24-06-2006 Vv bo sung TT06-2005.pdf
    800,1 KB · Đọc: 950

dodungktxd

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Giá ca máy

Cảm ơn bạn Thế Anh đã chia sẻ file bảng tính giá ca máy. Cho tôi hỏi Bộ Xây Dựng vừa ra công văn số 920 hướng dẫn điều chỉnh chi phí nhân công với mức lương tối thiểu 980.000 đ/tháng, phần chi phí máy thi công tôi không thấy có hướng dẫn tính, tôi xin phép hỏi bạn liệu có thể dùng bảng tính chi phí máy thi công này để tính chi phí máy thi công mới với việc thay đổi lương tối thiểu và chi phí nhiên liệu rồi tính chênh lệch phần máy thi công trong bảng chênh lệch vật tư của dự toán thì có đúng không, rất mong Thế Anh cùng các bạn trên diễn đàn góp ý.
- Hiện tại Bộ xây dựng đã có TT06/2010/TT-BXD hướng dẫn xác định giá ca máy, thiết bị thi công. Cái này mọi người ai cũng rõ. File Bảng tính giá ca máy bác Thế Anh đã úp lên diễn đàn là file Excel tính theo TT06/2005/TT-BXD.
- Trước đây cứ mỗi khi có sự thay đổi mức lương tối thiểu thì Bộ XD lại có Thông tư hướng dẫn điều chỉnh dự toán theo, nên việc sử dụng Thông tư 06/2005 hầu hết chỉ dành cho các Sở để lập Bảng giá ca máy.... Thời gian gần đây, do việc dùng hệ số điều chỉnh thì không giải quyết được vấn đề điều chỉnh nhiên liệu cho máy thi công... nếu muốn dùng hệ số thì phải tính riêng bảng bù nhiên liệu máy thi công, các phần mềm dự toán lại chưa hỗ trợ được việc này (Acitt ko có, chỉ có G8 có..). Mặt khác việc dùng hệ số điều chỉnh chỉ mang tính chất tương đối (vì xác định theo PP bình quân gia quyền). Do đó mình thấy các anh em dự toán (và cả bản thân mình) chuyển hết sang việc tính toán trực tiếp chứ không dùng hệ số điều chỉnh nữa. Và bắt đầu từ năm 2010, BXD sẽ không ban hành tài liệu về hệ số điều chỉnh khi mức lương tối thiểu thay đổi nữa, mà chỉ ra các tài liệu hướng dẫn các địa phương, cá nhân, tổ chức ... cách điều chỉnh cho phù hợp.
- Việc xác định giá nhân công, giá ca máy là khá đơn giản, lại chuẩn xác. Hiện tại xác định giá NC thì vẫn theo nghị định 205/2004-NĐ-CP (Mình sẽ úp lên ở cuối bài). Chỉ có chi phí máy là mới theo TT06/2010/TT-BXD. Vậy vấn đề ở đây giải quyết cơ bản thế nào.
- Mình đã xem phụ lục của TT06/2010 và của TT06/2005 thì nhận thấy không khác nhau nhiều. Phần Nguyên giá máy thay đổi. Phương pháp tính thì cơ bản là vẫn như TT06/2005. Vì vậy bạn sử dụng File bảng tính Giá ca máy cũ và điều chỉnh lại là được file tính theo TT06/2010. Để tiện theo dõi mình úp toàn bộ lên để các bạn down về, và áp dụng vào trường hợp của mình:
- Về Giá nhân công. Bạn chỉ cần nhập các dữ liệu đầu vào (Mức lương tối thiểu, các phụ cấp, trợ cấp..: cái này xin ở Sở LĐ-TBXH từng tỉnh đều có) là có bảng giá nhân công "chuẩn không cần chỉnh" (Các sở cũng tính như vậy). Bạn down tại đây: http://giaxaydung.vn/diendan/don-gi...-may-theo-muc-luong-toi-thieu-moi-nhat-6.html
- Về GIá ca máy, Mình định dựa trên file Excel cũ (theo TT06/2005) để lập ra bảng mới theo TT06/2010 nhưng do bận quá chưa làm được. Mình gửi lên để các bạn tham khảo.
+ Thông tư 06/2005/TT-BXD: View attachment Thong tu 06-2005.doc
+ Thông tư 06/2010/TT-BXD (Bao gồm cả Phụ lục Excel): http://giaxaydung.vn/diendan/don-gi...va-may-theo-muc-luong-toi-thieu-moi-nhat.html
+ File Excel tính giá ca máy theo TT06/2005 (bạn sử dụng để chỉnh sửa theo thông tư 06/2010): http://giaxaydung.vn/diendan/don-gi...-may-theo-muc-luong-toi-thieu-moi-nhat-6.html
Chúc các bạn thành công!

fantasyanhtuhp83

Thành viên có triển vọng
- Hiện tại Bộ xây dựng đã có TT06/2010/TT-BXD hướng dẫn xác định giá ca máy, thiết bị thi công. Cái này mọi người ai cũng rõ. File Bảng tính giá ca máy bác Thế Anh đã úp lên diễn đàn là file Excel tính theo TT06/2005/TT-BXD.
- Trước đây cứ mỗi khi có sự thay đổi mức lương tối thiểu thì Bộ XD lại có Thông tư hướng dẫn điều chỉnh dự toán theo, nên việc sử dụng Thông tư 06/2005 hầu hết chỉ dành cho các Sở để lập Bảng giá ca máy.... Thời gian gần đây, do việc dùng hệ số điều chỉnh thì không giải quyết được vấn đề điều chỉnh nhiên liệu cho máy thi công... nếu muốn dùng hệ số thì phải tính riêng bảng bù nhiên liệu máy thi công, các phần mềm dự toán lại chưa hỗ trợ được việc này (Acitt ko có, chỉ có G8 có..). Mặt khác việc dùng hệ số điều chỉnh chỉ mang tính chất tương đối (vì xác định theo PP bình quân gia quyền). Do đó mình thấy các anh em dự toán (và cả bản thân mình) chuyển hết sang việc tính toán trực tiếp chứ không dùng hệ số điều chỉnh nữa. Và bắt đầu từ năm 2010, BXD sẽ không ban hành tài liệu về hệ số điều chỉnh khi mức lương tối thiểu thay đổi nữa, mà chỉ ra các tài liệu hướng dẫn các địa phương, cá nhân, tổ chức ... cách điều chỉnh cho phù hợp.
- Việc xác định giá nhân công, giá ca máy là khá đơn giản, lại chuẩn xác. Hiện tại xác định giá NC thì vẫn theo nghị định 205/2004-NĐ-CP (Mình sẽ úp lên ở cuối bài). Chỉ có chi phí máy là mới theo TT06/2010/TT-BXD. Vậy vấn đề ở đây giải quyết cơ bản thế nào.
- Mình đã xem phụ lục của TT06/2010 và của TT06/2005 thì nhận thấy không khác nhau nhiều. Phần Nguyên giá máy thay đổi. Phương pháp tính thì cơ bản là vẫn như TT06/2005. Vì vậy bạn sử dụng File bảng tính Giá ca máy cũ và điều chỉnh lại là được file tính theo TT06/2010. Để tiện theo dõi mình úp toàn bộ lên để các bạn down về, và áp dụng vào trường hợp của mình:
- Về Giá nhân công. Bạn chỉ cần nhập các dữ liệu đầu vào (Mức lương tối thiểu, các phụ cấp, trợ cấp..: cái này xin ở Sở LĐ-TBXH từng tỉnh đều có) là có bảng giá nhân công "chuẩn không cần chỉnh" (Các sở cũng tính như vậy). Bạn down tại đây: http://giaxaydung.vn/diendan/don-gi...-may-theo-muc-luong-toi-thieu-moi-nhat-6.html
- Về GIá ca máy, Mình định dựa trên file Excel cũ (theo TT06/2005) để lập ra bảng mới theo TT06/2010 nhưng do bận quá chưa làm được. Mình gửi lên để các bạn tham khảo.
+ Thông tư 06/2005/TT-BXD: View attachment 26711
+ Thông tư 06/2010/TT-BXD (Bao gồm cả Phụ lục Excel): http://giaxaydung.vn/diendan/don-gi...va-may-theo-muc-luong-toi-thieu-moi-nhat.html
+ File Excel tính giá ca máy theo TT06/2005 (bạn sử dụng để chỉnh sửa theo thông tư 06/2010): http://giaxaydung.vn/diendan/don-gi...-may-theo-muc-luong-toi-thieu-moi-nhat-6.html
Chúc các bạn thành công!

Cách tính trực tiếp kiểu bạn chỉ thuận lợi khi làm hồ sơ dự thầu, còn nếu làm dự toán kiểu biểu ngang thì vẫn sẽ phải làm kiểu bù giá nhân công lái máy và bù giá nhiên liệu thời điểm lập dự toán :D

dodungktxd

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
@@@@@@

Cách tính trực tiếp kiểu bạn chỉ thuận lợi khi làm hồ sơ dự thầu, còn nếu làm dự toán kiểu biểu ngang thì vẫn sẽ phải làm kiểu bù giá nhân công lái máy và bù giá nhiên liệu thời điểm lập dự toán :D

- Làm hồ sơ thầu hay làm dự toán thì cũng được bạn à. Làm hồ sơ thầu thì đương nhiên rất dễ hiểu là nhập trực tiếp trong Đơn giá chi tiết. Đây là một cách.
- Làm dự toán kiểu biểu ngang thì bạn sẽ có bảng Chênh lệch vật tư đúng không. Trong bảng chênh lệch vật tư có: Chênh lệch vật liệu, chênh lệch Nhân Công, chênh lệch Ca máy. Bình thường anh em có hệ số điều chỉnh rùi, thì chỉ nhập giá vật liệu theo thông báo vào rùi Delete hoặc Hide phần Giá nhân công và giá ca máy. Nhưng nếu không sài hệ số điều chỉnh, thì sau khi bạn tính toán được giá nhân công và giá ca máy như bảng tính mình đã úp lên, thì bạn lấy giá đó nhập vào phần Giá nhân công và Giá ca máy trong Bảng Chênh Lệch Vật tư. Vậy là chuẩn không cần chỉnh rùi. Mình cũng 4 năm làm dự toán nên cũng biết chút ít.
- Ưu điểm của cách này là rất lớn, đặc biệt là làm thầu, nếu bạn dựa trên phần mềm Acitt thì khá là tuyệt vời (làm thầu là nghề tay trái của mình :D ). Nếu làm thủ công (ko sài phần mềm) thì đối với công trình có tới vài trăm đầu mục công việc, dẫn tới trong Đơn giá chi tiết dự thầu nhập giá Vliệu, NC, Máy vào thì ốm đòn (chưa nói tới việc "nắn chỉnh" theo ý mình). Với phần mềm bạn chỉ cần nhập vào bảng Chênh lệch vật tư, khi chạy Đơn giá chi tiết thì bạn chọn link giá ở bảng Chênh lệch vật tư. Vậy là nó tự link sang Đơn giá chi tiết, Đơn giá chi tiết lại tự link vào bảng Dự thầu. Vậy khi định mức riêng của Công ty bạn đã ổn ổn rùi, thì bạn ngồi gác chân mà nắn giá vật tư thui, mà chỉ việc nắn ở mỗi bảng Chênh lệch vật tư (thường khoảng 2 trang A4) quá tuyệt còn gì.
Chúc bạn thành công!

Last edited by a moderator:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới