Lớp Quản lý chất lượng GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online
Lớp Đo bóc, lập Dự toán
LH: Ms.Thu An 0975.381.900
Kích để đăng kí qua mạng
Lớp Dự toán dự thầu, đấu thầu
LH: Ms.Thanh Mai: 0974.889.500
Kích vào đây đăng kí học
Lớp Thanh quyết toán GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online

Bảo hành công trình xây dựng

quangtuanacc

Thành viên mới
Tham gia
23/12/09
Bài viết
1
Thích
0
Điểm thành tích
1
#1
Sao Nghị định số 15/2013/NĐ-CP không thấy ghi rõ giá trị bảo hành công trình? Chỉ nói thời gian mà quên mất chi phí là bao nhiêu ? Mục e Khoảng 6 Điều 24 có ghi trách nhiệm CĐT xác nhận trong bản vẽ hoàn công thì mẫu xác nhận BVHC là ntn?
Còn trách nhiệm của TVGS sao không thấy xác nhận vào BVHC nhỉ?
 

001

Thành viên nhiều triển vọng
Tham gia
22/7/08
Bài viết
14
Thích
2
Điểm thành tích
3
Tuổi
44
#2
Sao Nghị định số 15/2013/NĐ-CP không thấy ghi rõ giá trị bảo hành công trình? Chỉ nói thời gian mà quên mất chi phí là bao nhiêu ? Mục e Khoảng 6 Điều 24 có ghi trách nhiệm CĐT xác nhận trong bản vẽ hoàn công thì mẫu xác nhận BVHC là ntn?
Còn trách nhiệm của TVGS sao không thấy xác nhận vào BVHC nhỉ?
Nghị định 15 không quy định chi tiết về giá trị bảo hành công trình vì trong Khoản 2, Điều 45 Nghị định 48/2010/NĐ-CP nagỳ 7/5/2010 đã quy định rồi.
 

Chienduc2812

Thành viên mới
Tham gia
21/11/07
Bài viết
4
Thích
5
Điểm thành tích
3
#3
Sao Nghị định số 15/2013/NĐ-CP không thấy ghi rõ giá trị bảo hành công trình? Chỉ nói thời gian mà quên mất chi phí là bao nhiêu ? Mục e Khoảng 6 Điều 24 có ghi trách nhiệm CĐT xác nhận trong bản vẽ hoàn công thì mẫu xác nhận BVHC là ntn?
Còn trách nhiệm của TVGS sao không thấy xác nhận vào BVHC nhỉ?
Giá trị bảo hành tự thỏa thuận mà :

"3. Chủ đầu tư phải thỏa thuận trong hợp đồng với các nhà thầu tham gia xây dựng công trình về quyền và trách nhiệm của các bên trong bảo hành công trình xây dựng; mức tiền bảo hành và việc lưu giữ, sử dụng, hoàn trả tiền bảo hành theo quy định của pháp luật về hợp đồng trong hoạt động xây dựng."
 

Quiet Quasimodo

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Tham gia
10/7/12
Bài viết
302
Thích
393
Điểm thành tích
63
#4
Giá trị bảo hành tự thỏa thuận mà :""
Thỏa gì thì thỏa, những vẫn phải theo quy định của các văn bản khác. Vấn đề này được quy định cụ thể ở Nghị định 48/2010/NĐ-CP.
 

suslucky

Thành viên mới
Tham gia
25/9/14
Bài viết
3
Thích
0
Điểm thành tích
1
#5
Văn bản thì cũng chỉ dựa vào đó để 2 bên thỏa thuật giữa 2 bên là chủ yếu
 
Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Phần mềm Dự thầu GXD
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm Giải phóng mặt bằng GPMB GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Tìm thành viên