Bảo hiểm trách nhiệm nghề nghiệp

• Khởi xướng Dieulinh_vimcc
  • Ngày gửi
D

Dieulinh_vimcc

Guest
Công ty tôi hoạt động trong lĩnh vực tư vấn thiết kế mỏ. Chúng tôi muốn mua bảo hiểm trách nhiệm nghề nghiệp tư vấn. Tôi muốn hỏi: Có nhất thiết phải thực hiện đấu thầu (chỉ định thầu) ko? Chúng tôi có thể chọn mua bảo hiểm từ 1 công ty bảo hiểm bất kì hay không? Việc mua bảo hiểm này được quy định tại văn bản luật nào?

Mong các bạn giúp tôi có câu trả lời đầy đủ và chính xác!
Cảm ơn rất nhiều!

Newbee30

Thành viên năng động
Công ty tôi hoạt động trong lĩnh vực tư vấn thiết kế mỏ. Chúng tôi muốn mua bảo hiểm trách nhiệm nghề nghiệp tư vấn. Tôi muốn hỏi: Có nhất thiết phải thực hiện đấu thầu (chỉ định thầu) ko? Chúng tôi có thể chọn mua bảo hiểm từ 1 công ty bảo hiểm bất kì hay không? Việc mua bảo hiểm này được quy định tại văn bản luật nào?

Mong các bạn giúp tôi có câu trả lời đầy đủ và chính xác!
Cảm ơn rất nhiều!

Theo công văn 13994/BTC_BH thì hoạt động bảo hiểm XD không bắt buộc.
Về hướng dẫn bảo hiểm tham khảo thông tư 137/1999/TT-BTC.
Còn dịch vụ về bảo hiểm xây dựng theo QĐ33/2004/QĐ-BTC.

Về gói bảo hiểm trách nhiệm nghề nghiệp tham khảo
http://www.aaa.com.vn/san-pham-phi-...h-nhiem/bao-hiem-trach-nhiem-nghe-nghiep.html

File đính kèm

• TT137_1999_BaohiemXD.doc
    41,5 KB · Đọc: 323
  • QD33_2004_Baohiem.doc
    1,1 MB · Đọc: 335

nguyenlevan0310

Thành viên nhiều triển vọng
[FONT=&quot]Quyết định 33/2004/QĐ-BTC [/FONT] [FONT=&quot]ngày 12/04/2004 của Bộ Tài chính [/FONT] [FONT=&quot]Về việc ban hành Quy tắc, Biểu phí bảo hiểm xây dựng, lắp đặt. Hết hạn rùi mà bạn. Bạn xem quyết định 53/2008/QĐ-BTC nhé[/FONT]

D

Dieulinh_vimcc

Guest
[FONT=&quot]Quyết định 33/2004/QĐ-BTC [/FONT] [FONT=&quot]ngày 12/04/2004 của Bộ Tài chính [/FONT] [FONT=&quot]Về việc ban hành Quy tắc, Biểu phí bảo hiểm xây dựng, lắp đặt. Hết hạn rùi mà bạn. Bạn xem quyết định 53/2008/QĐ-BTC nhé[/FONT]
Cảm ơn bạn rất nhiều! Nhưng bạn có thể cho mình biết rõ thêm là có văn bản nào thay thế QĐ 33 hay không? Mình đang học việc trong lĩnh vực này nên lơ ngơ lắm. Mong các bạn chỉ giáo!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới