Bí quyết để có nhanh kinh nghiệm xây dựng nhà phố, biệt thự (Phần 2)

vanduyxd

Thành viên có triển vọng
Xin chào các bạn!

Sau đây chúng tôi sẽ giới thiệu với các bạn phần Những chỉ dẫn quan trọng về thiết kế kiến trúc nhà phố.

Trong bản vẽ kiến trúc thì phần ghi chú vật liệu và thành phần cấu tạo của sàn, nền v..v là phần mà các bản vẽ kiến trúc rất hay lỗi là vì các thường bạn copy các thành phần cấu tạo ở các bạn vẽ khác mà các bạn quên sửa lại cho phù hợp với từng căn nhà.

Với những lỗi như vậy thì các bạn đã vô tình gây nên mâu thuẩn giữa chủ nhà và nhà thầu thi công. Nên các bạn sẽ phải rất chú ý đến chi tiết nhỏ này.

Ngoài những kiến thức chuyên sâu về thiết kế kiến trúc, các bạn nên tìm hiểu thêm về phần kết cấu, các biện pháp thi công, điện, nước v..v.

Với những kiến thức bổ sung trên sẽ giúp cho công việc thiết kế của các bạn trở nên dễ dàng hơn, chất lượng bản vẽ được nâng cao hơn.

Nhưng có một câu hỏi đặt ra là, làm sao mà một người có thể nắm bắt được hết những kiến thức đó?
Câu trả lời sẽ là các bạn không nhất thiết phải hiểu sâu hết những kiến thức không phải là chuyên môn của các bạn.

Nếu các bạn là kiến trúc sư thì những kiến thức về kết cấu của các bạn sẽ không thể so sánh với một kỹ sư kết cấu chuyên nghiệp được, nhưng như tôi đã nêu ở trên thì các bạn chỉ tìm hiểu thêm những kiến thức cơ bản của các bộ môn khác, với mục đích để phục vụ cho việc thiết kế kiến trúc của bạn được tốt hơn.

Sau đây tôi sẽ hướng dẫn cho các bạn những kiến thức nào cần để giúp cho công việc thiết kế kiến trúc của bạn trở nên thuận tiện hơn.

Chú ý:
Trên đây là những trích đoạn nhỏ có trong Bộ Kinh nghiệm nghề xây dựng
Để có được những kiến thức đầy đủ và có thể thực hiện tốt các công tác, thì các bạn hãy tham khảo thêm kiến thức tại đây
Xin chân thành cảm ơn các bạn đã quan tâm!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới