Biện pháp thi công

• Khởi xướng ltc_ccdc
  • Ngày gửi
L

ltc_ccdc

Guest
Chả thấy có bác nào tham gia chủ đề biện pháp thi công này nhỉ?
Tui thấy bây giờ thỉnh thoảng làm 1 bộ hồ sơ thầu quân xanh, đỏ mà nghĩ ra 5 bộ biện pháp thi công khác nhau cũng cực kỳ khó làm. Vì vậy có diễn đàn này anh em cùng gủi các file biện pháp thi công cơ bản để tham khảo là rất hay.
Hy vọng có nhiều người tham gia chủ đề này!

B

bm.long

Guest
các file biện pháp thi công cơ bản để tham khảo!

Làm sao biết dạng công trình mà có biện pháp. Nếu cần tham khảo thì các TCVN là một dạng cơ bản mà chuẩn nhất. Đồng chí cứ lấy nó mà xào lại là OK.

L

ltc_ccdc

Guest
Biện pháp thi công mà đi tham khảo từng tiêu chuẩn cho từng công tác thì đến đời nào mới xong 1 bộ. Người ta sưu tầm thành thư viện cần đến đâu lấy đến đó..

H

haydoiday

Guest
Tui thấy bây giờ thỉnh thoảng làm 1 bộ hồ sơ thầu quân xanh, đỏ mà nghĩ ra 5 bộ biện pháp thi công khác nhau cũng cực kỳ khó làm. Vì vậy có diễn đàn này anh em cùng gủi các file biện pháp thi công cơ bản để tham khảo là rất hay.
Bên cậu làm thế thì để đâu hết xiền. Phải để anh em khác kiếm sống với chứ:D.
Nói vậy thôi, ý cậu là các biện pháp thi công nhưng của thằng nào...
Vd: Xây dựng, Giao thông, hay Thủy Lợi....nếu là Xây dựng thì mình có thể giúp được tý!

N

nhaviet

Guest
Tôi có thi công xây mấy cống khu vực miền núi . vùng sâu vùng xa vận chuyển vật liệu khó khăn , thiếu xi măng chả biết làm thế nào , sẵn bột đá tôi lấy bột đá trộn vào, xi măng 3 phần bột đá 7 phần thế mà vẫn tốt cực kỳ . Tôi năng động lắm ai cần học hỏi tôi bày cho.

tvgs

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Tôi có thi công xây mấy cống khu vực miền núi . vùng sâu vùng xa vận chuyển vật liệu khó khăn , thiếu xi măng chả biết làm thế nào , sẵn bột đá tôi lấy bột đá trộn vào, xi măng 3 phần bột đá 7 phần thế mà vẫn tốt cực kỳ . Tôi năng động lắm ai cần học hỏi tôi bày cho.

- Em xin thọ giáo bác câu này. Bái phục, bái phục :eek:
- Còn quả công thức bác đã hướng dẫn, kiểu gì em cũng học tập :cool:, có gì bác đừng kiện em kiểu thầy Trân kiện thầy Đăng nhá :D

H

hoangtuandts

Guest
Cái vụ năng động của bác em biết rùi, cái này em xin kiếu, trước em lên côgn trình ở trên Thanh Lanh (Vĩnh Phúc) thấy cái mái hạ lưu của tràn trong thiết kế là M 200, các chú các bác năng động ở công trình chơi toàn sỏi cuội to như cái đầu cho xe cút cút đổ xuống ầm ầm, trộn 1 ít BT sỏi đổ xuống cho có rùi trát lại, nhìn bề ngoài thì đố ai phát hiện được, làm xong cái này chắc các cụ kiếm được bộn tiền.
Anh em ai có biện pháp thi công ( các thủ thuật thi công), hoặc nếu có cái gì đại loại như tiêu chuẩn thi công thì post lên cho anh em hiểu rõ hơn về công tác xây dựng, em nhiều cái xem bản vẽ mà vân không hình dung được là lúc thi công nó sẽ làm như thế nào cả, mặc dù em cũng siêng ra công trường nghía lắm chứ . Nhưng ai mà nghía hết được mọi chuyện trong thiên hạ, hi vọng được các cao nhân chỉ dạy :beer:

DauthauGXD

Phần mềm tốt nhất để đấu thầu, thắng thầu
Công ty CP Giá Xây Dựng số 18, Nguyễn Ngọc Nại
Website
giaxaydung.vn
Mục này hứa hẹn hấp dẫn đây!
Em làm xây dựng dân dụng và cũng mới ra trường, cũng muốn trao đổi với bà con một chút kinh nghiệm làm hồ sơ dự thầu. Bạn có nghĩ Net có thể phục vụ cho hồ sơ dự thầu của mình kô?
Mình đã tận dụng được Net để làm phong phú thêm hồ sơ dự thầu của công ty rất nhiều.
Khi mình trao đổi phương pháp này với các bạn thì trong tương lai gần chúng ta dùng chung một công cụ để chiến đấu với nhau!
Các nhà sản xuất khi thành lập trang web luôn có thêm một mục tư vấn lắp đặt hoặc hướng dẫn sử dụng. Bạn có thể tìm theo các chủ đề đó và copy nguồn tư liệu đó lại và ghi chúng lại vào biện pháp thi công của mình.
Hiện tại, với phương páp đó mình xây dựng được 2 bộ biện pháp hoàn chỉnh cho công trình xây dựng dân dụng.
Mình gửi ví dụ một file mình lấy từ trên Net nhé :D :eek: :)

File đính kèm

• vat lieu dien.doc
    155 KB · Đọc: 3.385
Last edited by a moderator:
D

Doimoi

Guest
Cách làm biện pháp thi công nhanh nhất đó là Copy và Edit các bản đã có sẵn hoặc dựa trên các quy trình thi công và nghiệm thu tương ứng (cả ta và tây) kết hợp thực tế địa hình và các yêu cầu trong Chỉ dẫn kỹ thuật.
Để SX nhanh các HSDT (01 ngày cho 5 bộ) cần phải XD kho dữ liệu đầy đủ. Các TCty lớn đều có các kho tương đối nhiều, phải lọ mọ đi xin thôi vì cái này các NT giữ kỹ lắm vì là cần câu cơm của họ mà (mỗi NT đều khác nhau)

T

Trần Duy Khoa

Guest
Cách làm biện pháp thi công nhanh nhất đó là Copy và Edit các bản đã có sẵn hoặc dựa trên các quy trình thi công và nghiệm thu tương ứng (cả ta và tây) kết hợp thực tế địa hình và các yêu cầu trong Chỉ dẫn kỹ thuật.
Để SX nhanh các HSDT (01 ngày cho 5 bộ) cần phải XD kho dữ liệu đầy đủ. Các TCty lớn đều có các kho tương đối nhiều, phải lọ mọ đi xin thôi vì cái này các NT giữ kỹ lắm vì là cần câu cơm của họ mà (mỗi NT đều khác nhau)

Đồng ý với ý kiến của bác Doimoi. EM xin đề xuất ý kiến này như sau: Tại sao chúng ta không tự kết hợp lại trong chính anh em chúng ta:beer:, trao đổi tài liệu, kết hợp, bổ sung tài liệu lẫn nhau nhằm tạo ra một quy cách về biện pháp thi công công tác nào đó chuẩn hơn. Có thế mới đấu tranh được với các Nhà thầu nước ngoài được chứ các bác nhẩy? Bởi các hồ sơ đó luôn yêu cầu về tính kỹ thuật hơn là kinh tế mà. Các bác cho ý kiến đi nha. Thân chào!!!

D

Doimoi

Guest
OK! Đồng ý với Khoalongvietjsc. Các bạn làm NT nên trao đổi và Share cho nhau. Mình bỏ NT cũng lâu lâu rồi, tuy nhiên sẽ tìm lại một hai cái đưa lên làm VD.

T

thanh281080

Guest
Mình có file lắp đặt thiết bị cũng xem được nen gửi ae tham khảo chơi

File đính kèm

• LAPDAT THIET BI.rar
    720 KB · Đọc: 7.872
H

huynhvanlinh

Guest
Em đang rất cần thuyết minh và biện pháp thi công mặt đường bê tông nhựa và lớp cấp phối đá dăm nhưng ko biết tìm ở đâu. Các Anh có thể giúp Em được ko.
Em đang cần gấp lắm. Nếu có thể gửi cho Em theo địa chỉ mail: havilinh@gmail.com

Y

ylangylang2004

Guest
Bạn tham khảo tài liệu này nhé!.
Chúc bạn thành công!

File đính kèm

• BTNhua CPDD .rar
    59,1 KB · Đọc: 3.679
H

hoa tam that

Guest
Hệ thống xử lý nước thải bệnh viện

Chào toàn thể các bạn.
Tôi rất mừng khi Ngôi nhà của chúng ta trở lại. Thật hạnh phúc biiét bao.
Tôi đang muốn tìm hiểu hệ thống xử lý cấp nước thải để viết biện pháp thi công rất mong được sự giúp đỡ của các bạn. Bạn nào gửi cho mình một bản để tham khảo. Cám ơn
Email :hoa_tamthat@yahoo.com.vn:beer:

L

long_ptnt

Guest
các bác oi xin cho em biết các biện pháp thi công xây đá hộc VXM M100 vợi Em xin chân thành chuyển lời cảm ơn đến toàn thể các bác trong diễn đàn và đống ý với nội dung chia sẻ dữ liệu đấu thầu của các nhà thầu phụ (một ngày sản xuất 05 bộ HSDT để đi đấu thậu các bác giúp em với nhéMột lần nữa xin trân thành cảm ơn diễn đàn

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Thông thường thi xây đá hộc chỉ là 01 công tác nhỏ trong thuyết minh tổ chức biện pháp thi công. Gửi bác 01 mẫu biện pháp xây đá hộc. Anh em nào có thêm thì post lên diễn đàn để anh em tham khảo nhé. Khi nào đầy đủ 5 đến 7 mẫu thì việc làm thầu của anh em sẽ nhanh và .... hoành tráng hơn nhiều!!! =D>

File đính kèm

• BPTC xay da hoc.doc
    77 KB · Đọc: 2.742

tutung

Thành viên mới
Minh xin Tham gia chu de nay voi ban nhe

Ban gui cho toi theo dia chi Mail nay nhe: Nhamngoctung@yahoo.comBiện pháp thi công công trình thủy lợi (đào đắp kênh mương)Biện pháp thi công đường bán thấm nhập nhựaBiện pháp thi công cống tròn thoát nước ngang đườngBiện pháp thi công cầu bản(nhận được mình gửi lại cho bạn luôn)Hợp tác nhé!

leanhxd

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
thực ra nói về bài thầu, quân xanh quân đỏ là thông thầu hợp thức hóa.
ae chịu khó sưu tầm sẽ đủ có ngay.
còn tôi rất tán thành với ý kiến của thành viên trong diễn đàn đề cập đến là chúng ta hãy hợp sức lại để nghiên cứu đưa ra các biện pháp cũng như công nghệ thi công mới cạnh tranh với nhà thầu nước ngoài.
chính cách làm hình thức, đã làm cho CBKT những kỹ sư của chúng ta thui chột đi.
các phương án kỹ thuật đưa ra chúng ra mới chỉ đưa ra, chưa có kết hợp nhiều chuyên ngành để tính hiệu quả của từng phương án cụ thể.
ví dụ như: ks xây dựng, ks kinh tế, cử nhân tài chính kế toán ...
hãy dựa vào năng lực và thế mạnh của đơn vị mình để đấu thầu và cạnh tranh lành mạnh.
cố gắng đấu thầu rộng rãi thật nhiều, để nâng cao nghiệp vụ của mình.
chúc các bạn thành công.

Đ

đỗ lê

Guest
hiện tại em đang gặp khó khăn trong công việc,cụ thể dự án e đang ép cọc ,cọc gặp sự cố như sau :1.nghiêng,2.cọc gãy,3.cọc tụt" mất ",rất hoang mang bối rối,mong các anh trong d đàn tư vấn biện pháp thi công,cách xử lý khi sự cố xảy ra .chào trân trọng.