Biện pháp thi công cầu BTCT và cầu BTCT dự ứng lực

• Khởi xướng SanU
  • Ngày gửi
S

SanU

Guest
Em muốn xin biện pháp thi công cầu BTCT và cầu BTCT DƯL với chiều dài khoảng 250m, gồm 6 nhịp dầm đơn giản bằng BTCT DƯL kiểu Supper Tea. chiều dài dầm 1 = 30m , dầm 2 = 40m. H = 1.75m. Mố 1 liền bệ bằng BTCT móng đặt trực tiếp trên lên nền đá vôi liền khối, mố 2 móng đặt lên trên nền cọc khoan nhồi.
Trụ bằng BTCT đặt trên nền cọc khoan nhồi. Thân gồm 2 loại, loại 1 kiểu 2 cột tiết diện chữ nhật, loại 2 kiểu 1 cột tiết diện chữ nhật có bố trí các sườn tăng cường tiết diện thay đổi. Chiều cao trụ =24m.
Các bác có thể cho em xin biện pháp thi công : Đào đất hố móng, biện pháp phá đá, nổ mìn . Lắp dựng côppha, cốt thép đài móng, trụ, mố, thân trụ, đỉnh trụ...Biện pháp đổ BT, bảo dưỡng, tháo coppha..
Em xin cám ơn !

H

H5N1

Guest
Bien phap thi cong cầu DUL

* Địa bắc;28152]KÍnh gửi Obayashi,
Nếu được Obayashi có thể gửi cho tôi biện pháp thi công cầu dầm dự ứng lực và thuyết minh theo địa chỉ email vumanhcuongxd@yahoo.com
Xin cảm ơn !
*em cũng muốn xin cho em một bản anh nhe hãy gửi vào địa chỉ mail cho em nhe
vuvanminh_tk_hd@yahoo.com em xin cảm ơn

-----------------:cool:

File đính kèm

• MUC3_BE_TONG_VA_CAU.zip
    201,1 KB · Đọc: 15.065
M

MrHienNo1

Guest
Biện pháp tổ chức thi công cầu

tôi đang làm hồ sơ đấu thầu thời gian gấp qua ban nào có biện pháp thi công cầu DUL 33m cho tôi xin với
Thân tặng bạn:
- Biện pháp tổ chức thi công cầu DUL L = 20m, lắp ghép.
- Biện pháp thi công dầm DUL L=33m
- Biện pháp tổ chức thi công cầu DUL dầm 1 nhịp dài 33 m
Thân ái.

File đính kèm

• BPTC Cau.rar
    10,9 KB · Đọc: 12.278
  • Duc dam 33m.rar
    27 KB · Đọc: 9.510
  • Thi cong cau A so1 - Dam 1 nhip dai 33m DUL.rar
    8,5 KB · Đọc: 9.641
M

MrHienNo1

Guest
Em Dang Can Gap Bien Phap Thi Cong Nha, Duong Btn,btxm,duong Mien Nui. Anh Noa Co Cho E Xin! Gap Gap Gap
Một số link trong topic :Biện pháp thi công nè:
Mặt đuờng BTXM:
http://giaxaydung.vn/diendan/bien-phap-thi-cong/7180-xin-bptc-mat-duong-tong-xi-mang.html
Biện pháp thi công đưòng Miền núi (Cấp 4) dự án Nhóm A
http://giaxaydung.vn/diendan/bien-phap-thi-cong/9773-bien-phap-thi-cong-rai-thu-duong.html
Nhà cao tầng:
http://giaxaydung.vn/diendan/bien-phap-thi-cong/4202-xin-bien-phap-thi-cong-nha-cao-tang.html
.... etc....
Trên đây là một số topic trong Biện pháp thi công, bạn muốn biết thêm thì vào đó xem nhé.

orin

Thành viên mới
Tự nhiên hôm nay sếp kêu chú làm dùm anh biện pháp thi công mố cầu, đặc biệt chú ý đến biện pháp gia cố thành hố móng, từ trước giờ toàn phụ trách mảng kế hoạch hôm nay kêu làm cái này thì bó tay. ai đã từng làm cái này thi giúp mình với mình rất cảm ơn
email của mình là trongktxd_45@yahoo.com

thanh_th1984

Thành viên mới
Em chào các bác! Các bác ơi e đang làm BPTCTC kênh mà thiếu bản vẽ BPTCTC bác nào có cho e xin với. Thanks các bác!

Last edited by a moderator:

tran.hao.7640

Thành viên mới
thi cong cau

em moi ve bql du an.em dang rat can bien phap thi cong cau dam btct dul l=24m,de di thuc te cong trinh.anh chi nao co bai viet hay file nay nhan dum vao email. tran.hao.7640@gmail.com. em cam on cac anh chi rat nhieu

P

Phacks1980

Guest
Tim BPTC cau

em moi ve bql du an.em dang rat can bien phap thi cong cau dam btct dul l=24m,de di thuc te cong trinh.anh chi nao co bai viet hay file nay nhan dum vao email. Phacks1980@gmail.com. em cam on cac anh chi rat nhieu

L

Lang Luan

Guest
Biện pháp thi công cầu giản đơn

Tôi đang cần biện pháp thi công cầu giản đơn. Cảm ơn mọi người!

tran.hao.7640

Thành viên mới
lap hs

em dang rat can trinh tu ho so phap li tu buoc dau tien den buuoc ki ket hop dong,nghiem thu-hoan cong.;cong trinh giao thong,;anh chi nao biet nhan ho vao email:tran.hao.7640@gmail.com .em cam on anh chi rat nhieu

T

thanhhaixd01

Guest
thank you. minh cung dang can no

Thân tặng bạn:
- Biện pháp tổ chức thi công cầu DUL L = 20m, lắp ghép.
- Biện pháp thi công dầm DUL L=33m
- Biện pháp tổ chức thi công cầu DUL dầm 1 nhịp dài 33 m
Thân ái.

tradoan808

Thành viên mới
Xin bản vẽ và BPTC cầu dự ứng lực

Các bác ai có cho em xin bản vẽ và biện pháp thi công cầu BTCT DƯL với chiều dài 5 nhịp mỗi nhịp dài 21 m dầm bản đúc sẵn bằng BTCT DƯL căng trước gồm 36 tao cáp 12ly 7 theo phương dọc dầm và căng sau theo phương ngang gồm bó 4 tao 12ly7. Hai mố trụ kiểu mố chữ U bằng BTCT được đặt lên trên móng cọc khoan nhồi đường kính D=1m. Mỗi mố có 5 cọc, với chiều dài là 18 m.
Trụ bằng BTCT được đặt trên móng cọc khoan nhồi đường kính D= 1m. Trụ hình chữ T đặt trên 4 cọc khoan nhồi.
Các bác ai có cho em xin BPTC và bản vẽ thi công tổng thể và chi tiết về dầm, mố và trụ.
Em xin cám ơn !

banme2010

Thành viên mới
Thi công đường ôtô, cầu

Mình đang chuẩn bị thi công đường BTNN, bạn nào có bản vẽ công nghệ thi công cho mình với

trancaocuongdsth

Thành viên mới
Đây nè!bản này tương đối đầy đủ đấy nhưng thiếu một chút về phần thi công mặt cầu,lan can và các công tác hoàn thiện, bạn hãy tham khảo thêm các bạn khác mà tạo nên bản BPTC đầy đủ. Chúc bạn thành công!

File đính kèm

• Thuyet minh BPTC (Phan cau).doc
    237,5 KB · Đọc: 4.354

son24namha

Thành viên năng động
Bản vẽ biên pháp thi công câu: Thi công cọc khoan nhồi, mố trụ cầu. công trình cầu đôi, dầm superT- đúc hẫng

File đính kèm

• ban ve BPTC coc khoan nhoi, mo, tru cau doi.rar
    1,3 MB · Đọc: 6.075
  • Lao dam.rar
    670,7 KB · Đọc: 5.264

vinhtienkt

Thành viên có triển vọng
Mình thấy mấy bạn đưa bản vẽ thi công kết cấu nhịp lên vẫn còn nhiều chỗ chưa đúng, nhất là biện pháp thi công còn lãng phí nhiều lắm, chưa cải tiến được biện pháp thi công.

hoangducvinh

Thành viên mới
Các bác có biện pháp thi công đương bê tông nhựa nóng thảm 02 lớp. Em dang lam 1 công trình như ma ko co biện pháp thi công. giúp em với

nvq522

Thành viên mới
Mình đã từng đi thi công đường bê tông nhựa nóng thảm 2 lớp, biện pháp thi công của nó rất đơn giản, nhưng tiếc rằng mình ko có thời gian để viết ra. Bạn chỉ cần tìm mua quyển sách thi công mặt đường BTN nóng là có ngay hoặc tìm trên các diễn đàn.