Bổ sung hợp đồng xây dựng với khối lượng lớn

haihadxam

Thành viên mới
Bên em làm chủ đầu tư công trình có giá trị hợp đồng gói thầu thi công xây dựng là 150 tỷ đồng. Nay công trình được bổ sung hạng mục mới với giá dự toán được phê duyệt là 30 tỷ đồng. Nay em muốn hỏi là với phần hạng mục phát sinh, bên em có được phép thương thảo, ký bổ sung hợp đồng với nhà thầu đang thi công để tiếp tục thực hiện phần hạng mục phát sinh (áp dụng theo Quy định của Nghị định 48/2010/NĐ-CP) hay phải tổ chức đấu thầu với phần khối lượng phát sinh này (lưu ý: phần hạng mục phát sinh này không trực tiếp gắn liền với phần hạng mục nhà thầu đang thi công).
Em xin chân thành cảm ơn!

Quiet Quasimodo

Thành viên rất nhiệt tình
Dự án của anh chắc vượt TMĐT?

Thuộc nguồn vốn nào?

Anh phê duyệt phần bổ sung nó như thế nào?

Dự án điều chỉnh, kế hoạch đấu thầu điều chỉnh. Phần bổ sung có tách thành gói thầu mới? Vậy anh phê duyệt hình thức lựa chọn nhà thầu trong kế hoạch như thế nào?

Cứ theo sườn vậy mà làm thôi.

motsinhvien

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
theo mình ko phải là vượt TMĐT nếu như đúng những gì bạn chủ topic nói vì hạng mục này ko gắn gì với hạng mục củ và đc gọi là bổ sung. Nếu TMĐT được duyệt cho hạng mục mới là 30ty (chú ý đã đc duyệt) thì mình nghĩ bạn phải thiết kế, dự toán đc duyệt, rồi trình KHĐT (Trong KHĐT lúc này tùy bạn có thể làm sao để chỉ định thầu hay đấu thầu) nhưng ít ra các bước trên bạn phải có.

nghia.nt249

Thành viên có triển vọng
Bên bạn có thể hoàn toàn được phép thương thảo, ký bổ sung hợp đồng với nhà thầu đang thi công để tiếp tục thực hiện phần hạng mục phát sinh vì dự toán đã được phê duyệt và theo luật cũng đã có quy định điều đó

hualimachineltd.vn

Thành viên mới
cái này bên tôi cũng đang lớ ngớ mong anh em chia sẻ. thương thảo, ký bổ sung hợp đồng với nhà thầu đang thi công để tiếp tục thực hiện phần hạng mục phát sinh

huali

Thành viên mới
cái này bên tôi cũng đang lớ ngớ mong anh em chia sẻ. thương thảo, ký bổ sung hợp đồng với nhà thầu đang thi công để tiếp tục thực hiện phần hạng mục phát sinh
Bên em thi công lắp đặt điều hòa tai Viện Tim Hà Nội cũng mói bị gọi về giải quyết phần phát sinh trong hợp đồng :

thanhbanquanlytravinh

Thành viên nhiệt tình
Bên em làm chủ đầu tư công trình có giá trị hợp đồng gói thầu thi công xây dựng là 150 tỷ đồng. Nay công trình được bổ sung hạng mục mới với giá dự toán được phê duyệt là 30 tỷ đồng. Nay em muốn hỏi là với phần hạng mục phát sinh, bên em có được phép thương thảo, ký bổ sung hợp đồng với nhà thầu đang thi công để tiếp tục thực hiện phần hạng mục phát sinh (áp dụng theo Quy định của Nghị định 48/2010/NĐ-CP) hay phải tổ chức đấu thầu với phần khối lượng phát sinh này (lưu ý: phần hạng mục phát sinh này không trực tiếp gắn liền với phần hạng mục nhà thầu đang thi công).
Em xin chân thành cảm ơn!
Nếu hạng mục phát sinh được đưa vào cùng DA với gói thầu đang thi công (150ty) thì cứ việc thương thảo bổ sung khối lượng vào hợp đồng, theo nguyên tắc khối lượng phát sinh <20% thì lấy theo đơn giá trong hợp đồng, khối lượng phát sinh từ phần trăm thứ 21 trở lên và khối lượng phát sinh không có trong hợp đồng 2 bên thỏa thuận.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới