Các vấn đề về chi phí khảo sát, thiết kế

• Khởi xướng nmha
  • Ngày gửi
N

nmha

Guest
Khảo sát, lập phương án - dự toán công tác kiểm định chất lượng công trình

Mình đang cần các thông tin để có thể lập phương án - dự toán cho công tác kiểm định chất lượng CTGT (cụ thể ở đây là công tác thử tải cầu). Mong các bạn giúp đỡ cụ thể về các nội dung như: căn cứ lập phương án; định mức áp dụng ...
Xin cảm ơn!

nguoivodanh1805

Thành viên có triển vọng
Chi phí cắm mốc trung gian, phục hồi

Có ai còn bản Chi phí cắm mốc trung gian, phục hồi và bàn giao tuyến tính theo Quyết định số 2362/QĐ-NLDK ngày 17/9/2003 của Bộ trưởng Bộ Công nghiệp thì đưa lên mạng hộ mình với .

:beer:

S

sxddienbien

Guest
Công tác kiểm định chất lượng CTXD

Công tác kiểm định chất lượng liên quan rất nhiều đến các tiêu chuẩn kỹ thuật, tiêu chuẩn thiết kế, định mức, đơn giá và một số tài liệu khác. Bạn cho tôi địa chỉ emall tôi sẽ gửi cho bạn một số tài liệu (mẫu các công trình đã làm) để bạn tham khảo.

ThienHuong

Thành viên có triển vọng
Công tác kiểm định chất lượng liên quan rất nhiều đến các tiêu chuẩn kỹ thuật, tiêu chuẩn thiết kế, định mức, đơn giá và một số tài liệu khác. Bạn cho tôi địa chỉ emall tôi sẽ gửi cho bạn một số tài liệu (mẫu các công trình đã làm) để bạn tham khảo.

Nếu có thể thì bạn gui email cho mình nữa nhé. nduong82@yahoo.com
Rất cảm ơn bạn đã trao đổi tài liệu với các thành viên trong diễn đàn (trong đó cũng có cả mình nữa) :)

H

hoangnhung7782

Guest
mình đang cần một số tài liệu về thiết kế, định mức, đơn giá cho một công trình điện.bạn nào có cho mình xin. mình mới bắt đầu làm trong lĩnh vực nay rất mong được các bạn giúp đỡ. mình xin cám ơn
xin hãy gửi vào địa chỉ email hoangnhung7782@yahoo.com

S

sxddienbien

Guest
Công tác kiểm định chất lượng CTXD

Đã gửi tài liệu theo hộp thư điện tử cho các bạn nmha, hoanghung, thien huong. Chúc các bạn thành công.

H

hiepdng

Guest
Chi phí TKQH

Em xin hỏi chi phí thiét kế quy hoạch có thay đổi ko vay?
tìm ở đâu.Cám ơn các anh nhé.

huongtl

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Hiện tại dự toán cho công tác quy hoạch xây dựng vẫn được xác định trên cơ sở Định mức chi phí quy hoạch xây dựng ban hành theo Quyết định số 06/2005/QĐ-BXD ngày 03/02/2005 của Bộ trưởng Bộ Xây dựng. Đến bây giờ vẫn chưa có văn bản nào thay thế.

baby123456

Thành viên có triển vọng
Kinh phí khảo sát đo đạc địa hình

Chào anh chị,
Em đang lên dự toán kinh phí khảo sát đo đạc địa hình để lập quy hoạch chi tiết 1/500 KCN. Quyết định 3825/2007/QĐ-UBND của Tỉnh Thanh Hóa đã bãi bỏ Quyết định số 2994/2006/QĐ-UBND ban hành đơn giá khảo sát tỉnh Thanh Hóa nên em rất lúng túng trong việc dựa trên cơ sở nào để tính.Anh chị trong diễn đàn có thể chỉ giúp em được không ạ?Và e có thể tham khảo những văn bản nào để lên dự toán kinh phí khảo sát đo đạc địa hình.:confused:
Em cảm ơn anh chị.

N

NGUYENLUONG

Guest
Khái toán chi phí giám sát khảo sát xây dựng

Mình đang lập khái toán chi phí khảo sát mà không biết tỉ lệ chi phí chung là bao nhiêu. Mình đã tham khảo thông tư 05/2007 nhưng vẫn chưa rõ. Anh em nào rõ chỉ với. Thanks :beer:
Có mẫu post lên cho em tham khảo với!

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Bạn đọc ở thông tư số 14/2005/TT-BXD về hướng dẫn lập và quảnlý chi phí khảo sát .
Theo đó chi phí chung của công tác khảo sát là 70% chi phí nhân công.

File đính kèm

• Thong tu 14.2005.TT-BXD ve lap va QL chi phi khao sat XD.DOC
    50 KB · Đọc: 1.173
V

vietnh

Guest
Chi phí giám sát khảo sát

Xin hỏi mọi người, khảo sát phải thực hiện công tác giám sát, vậy chi phí giám sát được tính từ định mức nào?, Bộ xây dựng đã ban hành chưa?

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
Xin hỏi mọi người, khảo sát phải thực hiện công tác giám sát, vậy chi phí giám sát được tính từ định mức nào?, Bộ xây dựng đã ban hành chưa?

Chi phí giám sát khảo sát xây dựng không có định mức. Để tính bạn lập dự toán chi phí theo hướng dẫn của VB số 1751/BXD-VP ( phần phụ lục )

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Về chi phí giám sát khảo sát

Theo tôi biết : Chi phí giám sát khảo sát xây dựng, kể cả giám sát thi công xây dựng và lắp đặt thiết bị thuộc phần Chi phí tư vấn đầu tư xây dựng ( Mục 1.1.5 - Thông tư 05/2007/TT-BXD).
Khoản chi phí này xác định trên cơ sở tham khảo định mức tỷ lệ do BXD công bố ( Văn bản công bố số 1751/BXD-VP ) hoặc bằng cách lập dự toán.

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Chi phí cắm mốc, lập bản vẽ hoàn công đất của dự án

Tôi đang làm 1 dự án đầu tư khu nhà ở liền kề . Do có sai khác giữa kích thước theo bản vẽ quy hoạch và kích thước thực tế nên phải lập bản vẽ hoàn công phân lô chi tiết.
Đơn vị tư vấn chỉ thực hiện việc cắm mốc chia lô và vẽ lại bản vẽ theo kích thước thực tế nhưng khi thanh toán họ yêu cầu : Phần bản vẽ hoàn công thanh toán bằng 50% đơn giá như trường hợp lập mới quy hoạch theo định mức 06/2005/QĐ-BXD.
Tôi thấy đề nghị của họ thiếu cơ sở vì 1 bản vẽ hoàn công đơn giản hơn rất nhiều so với 1 đồ án quy hoạch chi tiết . Nhưng cũng chỉ là cảm tính thôi.
Có bác nào biết văn bản nào quy điịnh chi tiết tỷ lệ chi phí theo các thành phần công việc trong công tác lập quy hoạch xây dựng không .????

L

lethihuedl

Guest
Tôi đang làm 1 dự án đầu tư khu nhà ở liền kề . Do có sai khác giữa kích thước theo bản vẽ quy hoạch và kích thước thực tế nên phải lập bản vẽ hoàn công phân lô chi tiết.
Đơn vị tư vấn chỉ thực hiện việc cắm mốc chia lô và vẽ lại bản vẽ theo kích thước thực tế nhưng khi thanh toán họ yêu cầu : Phần bản vẽ hoàn công thanh toán bằng 50% đơn giá như trường hợp lập mới quy hoạch theo định mức 06/2005/QĐ-BXD.
Tôi thấy đề nghị của họ thiếu cơ sở vì 1 bản vẽ hoàn công đơn giản hơn rất nhiều so với 1 đồ án quy hoạch chi tiết . Nhưng cũng chỉ là cảm tính thôi.
Có bác nào biết văn bản nào quy điịnh chi tiết tỷ lệ chi phí theo các thành phần công việc trong công tác lập quy hoạch xây dựng không .????
Bạn có thể vận dụng: -danh mục các sản phẩm và tỷ trọng chi phí của từng sản phẩm- có trong (Quyết định 502/BXD-VKT ngày 18/9/1996 của Bộ trưởng Bộ xây dựng v/v ban hành giá quy hoạch xây dựng đô thị) để tính.

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
Ngày 03/2/2005, Bộ trưởng Bộ Xây dựng Nguyễn Hồng Quân ký Quyết định số 06/2005/QĐ-BXD, về việc ban hành Định mức chi phí quy hoạch xây dựng. Nội dung nêu rõ: Quyết định này thay thế cho Quyết định số 502/BXD-VKT ngày 18/9/1996; Quyết định số 30/2001/QĐ-BXD ngày 18/12/2001 của Bộ trưởng Bộ Xây dựng về việc ban hành Giá quy hoạch xây dựng đô thị và Định mức chi phí quy hoạch tổng thể hệ thống các đô thị và khu dân cư trên địa bàn của tỉnh.
QĐ 06/2005/QĐ-BXD đã thay thế quyết định 502/BXD-VKT ngày 18/9/1996 như đã nói ở trên

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Vấn đề là cái 06/2005 không nói rõ danh mục sản phẩm và tỷ trọng của từng sản phẩm trong tổng định mức xác định theo tỷ lệ đó.
Thế mới mệt.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới