Các vấn đề về chi phí khảo sát, thiết kế

• Khởi xướng nmha
  • Ngày gửi
C

cauduongtaynguyen

Guest
Cảm ơn bác weblight đã chỉ giáo. Theo như bác nói thì hồ sơ của em chỉ còn thiếu mỗi cái bảng xác định khối lượng công việc hoàn thành theo hợp đồng nữa thôi. Điều khó nhất là cái bảng này nếu áp dụng đúng đơn giá khảo sát của tỉnh ban hành và khối lượng thực hiện được nghiệm thu thì kết quả sai khác so với kết quả thẩm định. Em tự cắt khối lượng thực hiện để kết quả cuối cùng khớp với kết quả thẩm định vậy. Sửa lại khối lượng nghiệm thu dễ hơn nhỉ! Dù sao thì các ngài thẩm định cũng đã giấu bảng tính chi tiết đó rồi, kho bạc làm gì biết? Chịu thiệt một chút cũng không sao.
Kính chúc quý vị sức khỏe, làm ăn phát đạt và không gặp phải trường hợp như em.

daodinhdung

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
thông tin để có thể lập phương án

Mình đang cần các thông tin để có thể lập phương án - dự toán cho công tác kiểm định chất lượng CTGT (cụ thể ở đây là công tác thử tải cầu). Mong các bạn giúp đỡ cụ thể về các nội dung như: căn cứ lập phương án; định mức áp dụng ...
Xin cảm ơn!
gửi cho mình vào địa chỉ: dungqh8999@gmail.com với nhé

daodinhdung

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
V

vinh85

Guest
chao moi nguoi
Ban nao biet ve cac tieu chuan thiet ke khao sat xay dung dien thi mach minh cai
ban

W

weblight

Guest
tiêu chuẩn KSTK

chao moi nguoi
Ban nao biet ve cac tieu chuan thiet ke khao sat xay dung dien thi mach minh cai
ban

http://giaxaydung.vn/diendan/quy-chuan-tieu-chuan-quy-pham/
Tiêu chuẩn kỹ thuật khảo sát, thiết kế có trong thư viện. Bạn đọc và nghiên cứu nha.
Bạn có thể down 1 file đề cương khảo sát thiêt kế, tại mục căn cứ có các căn cứ là các tiêu chuẩn, quy chuẩn khảo sát thiêt kế đấy.
Chúc bạn vui.
Lưu ý: Bạn nhớ viết có dấu

N

nguyenbaovov

Guest
Em mới vào nghề mong các Bác chỉ giáo giúp. Các Bác cho Em hỏi chi phí khảo sát thiết kế được tính như thế nào? Có thể tính bao nhỉeu % so với giá trị xây lắp?. Có văn bản nào hướng dẫn không ạ?.Mong nhận được hồi âm sớm nhất. Thanks

kcstung

Thành viên rất năng động
Website
www.intad.vn
Em mới vào nghề mong các Bác chỉ giáo giúp. Các Bác cho Em hỏi chi phí khảo sát thiết kế được tính như thế nào? Có thể tính bao nhỉeu % so với giá trị xây lắp?. Có văn bản nào hướng dẫn không ạ?.Mong nhận được hồi âm sớm nhất. Thanks
chi phí KS được tính dựa trên Nhiệm vụ KS, Đề cương KS được phê duyệt và phải lập thành dự toán theo Thông tư số 12/2008/TT-BXD về Hướng dẫn lập và QL chi phí KS.

File đính kèm

• 2008.Thong tu 12-2008-TT-BXD_HD lap va QL chi phi KS XD.doc
    121,5 KB · Đọc: 841

hangockien

Thành viên có triển vọng
xin mẫu kiểm định

Công tác kiểm định chất lượng liên quan rất nhiều đến các tiêu chuẩn kỹ thuật, tiêu chuẩn thiết kế, định mức, đơn giá và một số tài liệu khác. Bạn cho tôi địa chỉ emall tôi sẽ gửi cho bạn một số tài liệu (mẫu các công trình đã làm) để bạn tham khảo.
bạn có thể gửi cho mình xin một số tài liệu nhé địa chỉ : kienpcv@gmail.com xin cảm ơn nhiều

nguyenthaisondalat

Thành viên mới
Rất mong các bạn chỉ giúp tính chi phí khảo sát

Minh có đang chuẩn bị khảo sát và thiết kế một công trình giao thông cấp IV
Xin các ban chỉ giup một trong các điều sau.
1- Quy trình nào quy định cho việc khảo sát địa chất như thế nao? Như vị trí, mặt cắt, số lượng mẩu, chiều sâu hố đào(khoan)
2- Quy định nào về cách tính chi phí công tác khảo sát phục vụ thiết kế cơ sở.
3- Quy định nào về cách tính chi phí công tác khảo sát phục vụ thiết kế BVTC
4- Nếu không thực hiện bước thiết kế cơ sở mà khảo sát phục vụ TK BVTC luôn thì cách tính chi phí để khảo sát phục vụ thiết kế BVTC luôn như thế nào? Quy định ở đâu?

nguyenthaisondalat

Thành viên mới
Minh có đang chuẩn bị khảo sát và thiết kế một công trình giao thông cấp IV
Xin các ban chỉ giup một trong các điều sau.
1- Quy trình nào quy định cho việc khảo sát địa chất như thế nao? Như vị trí, mặt cắt, số lượng mẩu, chiều sâu hố đào(khoan)
2- Quy định nào về cách tính chi phí công tác khảo sát phục vụ thiết kế cơ sở.
3- Quy định nào về cách tính chi phí công tác khảo sát phục vụ thiết kế BVTC
4- Nếu không thực hiện bước thiết kế cơ sở mà khảo sát phục vụ TK BVTC luôn thì cách tính chi phí để khảo sát phục vụ thiết kế BVTC luôn như thế nào? Quy định ở đâu?
Cac cao thu chi giup goi vao mail thi tot ,
thaison.tv@gmail.com, nguyenthaisondalat@yahoo.com

W

weblight

Guest
Trả lời bạn:

1- Quy trình khảo sát địa chất công trình: Quy trình 259:2000 (kèm theo).
Trước khi tiến hành khảo sát, bạn phải lập nhiệm vụ khảo sát (nội dung theo điều 6, ND 209/2004)
Tùy thuộc vào từng bước thiết kế mà yêu cầu nhiệm vụ khảo sát khác nhau (Quy trình 263:2000)
Từ nhiệm vụ khảo sát, ta sẽ có bảng khối lượng công tác khảo sát phải thực hiện.
Vận dụng TT12/2008/TT-BXD về Hướng dẫn lập và QL chi phí KS để lập chi phí khảo sát.
Nếu bạn thực hiện việc khảo sát cho thiết kế 1 bước (TK bản vẽ thi công), bạn lập nhiệm vụ khảo sát theo Phần IV, QT263:2000.
Quy trình quy định chi tiết về các hạng mục phải thực hiện: lưới khống chế mặt bằng, khảo sát tuyến (bình đồ, trắc dọc, trắc ngang), khảo sát cầu công, ....
Bạn có thể load về một nhiệm vụ khảo sát trên diễn đàn để tham khảo thêm.

Chúc bạn sớm hoàn thành nhiệm vụ của mình

File đính kèm

• 22 TCN 259-2000.pdf
    757,3 KB · Đọc: 850
P

phamdinhtoi

Guest
Minh rat can Quyet dinh so 12/2001/QD-BXD; va 1778/CGD ngay 17/7/1997 ban nao co thi cho minh voi minh cam on

ban nao co giup minh voi nhe! dia chi phamdinhtoi@gmail.com

baby_xd

Thành viên mới
hỏi về chi phí thiết kế, dự toán

Cho mình hỏi một vấn đề: Theo quy định thì thiết kế mẩu thì công trình thứ nhất ko điều chỉnh, công trình thứ hai điều chỉnh với hệ số 0.36, từ công trình thứ 3 trở đi lấy 0.18. Nhưng thiết kế mẫu mà không cùng chủ đầu tư, và mình chỉ thiết kế có 01 hoặc 02 cái thì có điều chỉnh không? và nếu có thì hệ số điều chỉnh là bao nhiêu? Trong thẩm tra củng vậy? mình cám ơn trước

mbhd.jsc

Thành viên mới
Định mức dự toán khảo sát các công trình điện ban hành kèm theo QĐ 2361/QĐ-NLDK - Help me!

Tôi đang cần cuốn này mà tìm mãi không thấy, bạn nào có up hộ lên hoặc mai cho được không, :((
Mail: tung_ks36@yahoo.com hoặc mbhd.jsc@gmail.com
Thanks so much!

H

hiendcctk47

Guest
xin dự toán khảo sát khu vực hà nội

bác nào có quyển dự toán khảo sát cho em xin. xin phần khảo sát địa chất pppppmmmmmmmm.pmpmpmpmpmpmp:-w

mytomsong

Thành viên mới
Hệ số điều chỉnh giá nhân công và MTC

Các bạn ơi cho mình hỏi hiện nay đã có văn bàn gì quy định hệ số điều chỉnh giá nhân công và giá máy thi công theo mức lương tối thiểu vùng mới bắt đầu áp dụng từ 1/1/2010 chưa ấy nhỉ?
Bạn nào biết thì làm ơn chỉ giùm nhé.Thanks!

W

weblight

Guest
điều chỉnh dự toán theo mức lương tối thiểu

Các bạn ơi cho mình hỏi hiện nay đã có văn bàn gì quy định hệ số điều chỉnh giá nhân công và giá máy thi công theo mức lương tối thiểu vùng mới bắt đầu áp dụng từ 1/1/2010 chưa ấy nhỉ?
Bạn nào biết thì làm ơn chỉ giùm nhé.Thanks!

Theo mình biết thì hiện nay chưa có văn bản nào hướng dẫn điều chỉnh dự toán theo mức lương tối thiểu vùng theo NĐ 97/2009/ NĐ-CP ngày 30/10/2009 của Chính phủ.
Tuy nhiên, trong quá trình trình duyệt dự toán, cơ quan xét duyệt có yêu cầu điều chỉnh dự toán theo mức lương tối thiểu vùng theo NĐ 97/2009 kể từ ngày 1/1/2010, tiến hành điều chỉnh như sau:
Điều chỉnh chi phí nhân công, hệ số k= (mức lương tối thiểu vùng theo NĐ 97/2009) / (mức lương tối thiểu trước điều chỉnh 650.000 đ)
Còn lại theo TT 05/2009/TT-BXD về việc hướng dẫn điều chỉnh dự toán xây dựng công trình.

W

weblight

Guest

File đính kèm

• QD2362-NLDK- Bo cong thuong-DGKS cong trình dien.doc
    689 KB · Đọc: 281
Last edited by a moderator:
P

phuctvxdth2010

Guest
xin tiêu chuẩn 14tcn 171-2006

em cần tiêu chuẩn trên để hoàn thành hồ sơ anh có thì cho em xin 1 bản nha, em cảm ơn nhiều. email: hongphuc_200787@yahoo.com.vn

ha138

Thành viên có triển vọng
khao sat xay dung

cho minh hoi 70% chi phi chung trong du toan khao sat dc hach toan nhu the nao vay??

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới