Cách tính Cước vận chuyển khi vận chuyển vật liệu đi qua nhiều tỉnh

dutoan_tecco5

Thành viên nhiều triển vọng
Hiện tại khi làm dự toán 1 số công trình tại địa phương này nhưng phải lấy nguồn vật liệu từ địa phương khác ( tỉnh thành khác) vận chuyển về, nếu như vậy thì trong trường hợp này tính theo cách nào? Bạn nào có ý kiến hay có quy định nào nói rõ vấn đề này cho mình biết với

tricuong

haibacxd45@gmail.com
Câu hỏi này mình cũng quan tâm, theo mình thì xử lý nó như sau
B1 Áp dụng đơn giá vận chuyển 89 năm 2000
B2 Điều chỉnh hệ số nhân công lái máy và chi phí nhiên liệu về thời điểm hiện tại (Mình có gửi kèm file tham khảo, mình sưu tầm được)
hoặc vận dụng đơn giá vận chuyển của ngành dọc (như của Tập đoàn BCVT), việc áp dụng đơn giá VC của từng tỉnh cho từng quãng đường trên tỉnh đó nghe không thủng lắm

File đính kèm

• PP Chuyen doi gia cuoc vchuyen 89.pdf
    274,6 KB · Đọc: 624

dutoan_tecco5

Thành viên nhiều triển vọng
Cảm ơn bạn Tricuong, y kiến của bạn cũng là 1 ý kiến hay.Cá nhân mình thì đối với các công trình phải tính cước VC từ tỉnh khác về mình vẫn áp dụng cước của địa phương có công trình để tính cho đoạn đường nằm trong địa phương khác. Vì theo suy nghĩ của mình, cước VC mỗi tỉnh thành là cơ sở để xác định chi phí vận chuyển dành cho địa phương đó nên dù vận chuyển vật liệu từ các địa phương khác về thì vẫn sử dụng xuyên suốt 1 cách tính cước mà thôi. Nhưng đây là ý kiến chủ quan của mình chứ không có văn bản nào quy định về vân đề này cả

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới