Có 2 bản Quyết định 79/QĐ-BXD khác nhau?

ngocthy815

Thành viên có triển vọng
Chào mọi người.
Không biết có ai gặp trường hợp này giống mình không.
Lúc trước minh có tải QĐ 79/QĐ-BXD ngày 15/02/2017 của Bộ Xây dựng về (Bản 01), sau đó mình có tải lại bản Quyet dinh 79-BXD-2017_Dinh muc chi phi tu van quan ly du an (Bản 02) thì phát hiện ra 2 bản này khác nhau ở phần chi phí giám sát.
Bản (01): Chi phí giám sát = hệ số x chi phí xây dựng trong dự toán xây dựng công trình được duyệt. Hệ sô nội suy theo CPXD trước thuế của giá gói thầu thi công XD.
Bản (02): Chi phí giám sát = hệ số x giá gói thầu thi công xây dựng được duyệt. Hệ sô nội suy theo CPXD trước thuế của giá gói thầu thi công XD.
Vậy có nghĩa là 1 bản sai và là bản 01 vì bản 02 là bản mới nhất mình mới tải từ trang Web BXD. Vậy bản nếu bản 01 sai, bản 02 BXD chỉnh lại thì tại sao ko có văn bản đính chính hoặc thông báo để mn biết.
Ai cho mình ý kiến với ạ.
Thanks mọi người.

File đính kèm

• Quyet dinh 79-BXD-2017_Dinh muc chi phi tu van quan ly du an (01).pdf
    19,5 MB · Đọc: 346
  • Quyet dinh 79-BXD-2017_Dinh muc chi phi tu van quan ly du an (02).pdf
    1,8 MB · Đọc: 282

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Theo như bản in đóng dấu đỏ mà tôi có trong tay, tại mục IX.1 trang 43: Chi phí giám sát thi công xây dựng xác định theo định mức tỷ lệ phần trăm (%) (công bố tại bảng số 22 trong Quyết định này) nhân với giá gói thầu thi công xây dựng (chưa có thuế giá trị gia tăng) được duyệt.
Khớp với ý bạn nêu: "Bản (02): Chi phí giám sát = hệ số x giá gói thầu thi công xây dựng được duyệt."

Xin nêu ra để các bạn sử dụng Quyết định 79/QĐ-BXD của Bộ Xây dựng công bố năm 2017 biết mà áp dụng chính xác.

Tôi cũng không biết là tại sao có vấn đề như bạn nói. Tôi đoán là những người soạn thảo rất trăn trở với vấn đề, sau khi soạn thảo và đưa ra phát hành, thấy vẫn còn chưa ưng ý, trong khi người scan đưa lên mạng đã nhanh chóng lấy view, sau đó người soạn thảo lại chỉnh sửa rồi gửi đi đăng lại. Thì bản trước đã phát tán rồi. Đó là tôi đoán vậy, bởi mình không tham gia vụ này. Tôi thường xin bản gốc để dùng và chia sẻ lại với các bạn bè.

ngocthy815

Thành viên có triển vọng
Dạ, cảm ơn anh.
Hy vọng mọi người cập nhập được bản đã chỉnh sửa để tránh sai sót.

ngtrtheanh

Thành viên mới
Admin có thể gửi cho tui bản chụp file (scan) có dấu đỏ của Bộ Xây dựng quyết định 79 được không ạ? Thật sự kiếm trang mạng không ra.

hungaac

Thành viên mới
Ad ơi cho em xin bản chính dấu đỏ với ạ. Em đang gặp trường hợp này.
Chủ đầu tư nói lấy định mức nhân với giá gói thầu là ko đúng, vì giá gói thầu > giá dự toán (vì giá gói thầu bao gồm cả chi phí HM chung và dự phòng).
Em hoang mang quá.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Mời các bạn xem video tôi đã quay lại bản gốc Quyết định số 79/QĐ-BXD ngày 15/02/2017 của Bộ Xây dựng về vấn đề này nhé.
1. Chi phí giám sát thi công xây dựng xác định theo định mức tỷ lệ phần trăm (%) (công bố tại bảng số 22 trong Quyết định số 79/QĐ-BXD) nhân với giá gói thầu thi công xây dựng (chưa có thuế giá trị gia tăng) được duyệt.

2. Chi phí giám sát lắp đặt thiết bị xác định theo định mức tỷ lệ phần trăm (%) (công bố tại bảng số 23 trong Quyết định số 79/QĐ-BXD) nhân với giá gói thầu mua sắm vật tư thiết bị, lắp đặt thiết bị vào công trình (chưa có thuế giá trị gia tăng) được duyệt.

kietxd

Thành viên mới
Mời các bạn xem video tôi đã quay lại bản gốc Quyết định số 79/QĐ-BXD ngày 15/02/2017 của Bộ Xây dựng về vấn đề này nhé.
1. Chi phí giám sát thi công xây dựng xác định theo định mức tỷ lệ phần trăm (%) (công bố tại bảng số 22 trong Quyết định số 79/QĐ-BXD) nhân với giá gói thầu thi công xây dựng (chưa có thuế giá trị gia tăng) được duyệt.

2. Chi phí giám sát lắp đặt thiết bị xác định theo định mức tỷ lệ phần trăm (%) (công bố tại bảng số 23 trong Quyết định số 79/QĐ-BXD) nhân với giá gói thầu mua sắm vật tư thiết bị, lắp đặt thiết bị vào công trình (chưa có thuế giá trị gia tăng) được duyệt.

xin chào anh. Anh có bảng QD979-BXD mà có dấu đỏ không anh? cho em xin 1 bảng nha. Em cảm ơn anh nha

laynickchiday

Thành viên mới
Mình Cũng đang thắc mắc vấn đề này. Vì Quyết định 79/QĐ-BXD mà mình tải trên trang web của Sở Xây dựng Quảng Nam thì khác với bản mà admin quay. Anh admin ơi có thể cho em xin bản file có dấu đỏ không ạ. Em đang cần gấp.Cảm ơn anh. Nếu có thể được anh gửi giúp vào mail Buithuyha.aac@gmail.com ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới