Có xác định lại chi phí Lập dự án đầu tư trong tổng dự toán bước thiết kế bản vẽ thi công?

thanhlong0978112992

Thành viên mới

[TD="class: t_f"]Các bạn cho mình hỏi chút về vấn đề này mình đang băn khoăn mà không có câu trả lời.
Mình đang lập tổng dự toán ở bước tkbvtc công trình tkế 2 bước.
Ở bước lập dự án đã có tổng mức đầu tư và trong đó có chi phí Lập dự án đầu tư. Chi phí này được tính theo hệ số * Gxd xác định ở bước lập dự án.
Ở bước tkbv thi công Trong tổng dự toán trong đó cũng có chi phí Lập dự án đầu tư.
Mình muốn hỏi chi phí này được tính theo theo hệ số * Gxd xác định ở bước tkbvtc hay bê nguyên giá trị đó trong tổng mức đầu tư vào. VÀ hệ số % tra theo Gxd bước tkbvtc hay lấy nguyên Giá trị % ở bước lập dự án
Xin cám ơn các bạn[/TD]

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
Giai đoạn lập dự án đầu tư đã được phê duyệt ( bao gồm chi phí lập dự án ). Bây giờ chuyển qua giai đoạn thiết kế bản vẽ thi công ( đối với công trình thiết kế 2 bước ) thì làm gì còn chi phí lập dự án mà chỉ có chi phí thiết kế bản vẽ thi công cho bước thiết này thôi.

thanhlong0978112992

Thành viên mới
|Mình biết vậy. Thế nên câu hỏi của mình rõ ràng là ở bước tkbvtc có xác định lại giá trị của lập dự án không. hay bê nguyên giá trị ở bước trước vào trong tổng dự toán

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
|Mình biết vậy. Thế nên câu hỏi của mình rõ ràng là ở bước tkbvtc có xác định lại giá trị của lập dự án không. hay bê nguyên giá trị ở bước trước vào trong tổng dự toán

Lấy lại giá trị chi phí lập dự án trong tổng mức đầu tư được phê duyệt.

Theo QĐ 957/QĐ-BXD
Chi phí lập dự án đầu tư, lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật xác định theo định mức tỉ lệ phần trăm (%) (định mức công bố tại bảng số 2 và bảng số 3 trong Quyết định này) và nhân với chi phí xây dựng và chi phí thiết bị (chưa có thuế giá trị gia tăng) trong tổng mức đầu tư của dự án, trong báo cáo kinh tế - kỹ thuật được duyệt.b
.

thanhlong0978112992

Thành viên mới
Cám ơn bạn nhé. Thật sự là chỗ mình làm việc chủ đầu tư cũng không rõ nên mình đành phải làm phiền các bạn.
Theo ngu ý mình hiểu thì không tính lại giá trị này vì nó được phê duyệt rồi đúng không bạn. Thank bạn nhiều

thuydung_trinh86

Thành viên có triển vọng
Lấy lại theo giá trị trong quyết định phê duyệt bạn nhé, đến bước này rồi là không tính lại các chi phí đó nữa đâu.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới