Công trình của em trong giá thầu thấy có chi phí xây dựng lán trại là sao?

• Khởi xướng mặc kệ
  • Ngày gửi
M

mặc kệ

Guest
các a.c cho e hỏi e đang nghiên cứu đề tài lập đơn giá dự thầu cho tuyến, theo em biết thì 1 đơn giá dthau phải gồm cp trực tiếp, cp chung, thu nhập chịu thuế tính trước, thuế GTGT và cphi xd lán trại nhà tạm. Nhưng ctrinh của e lại ko thấy có cphi xd lán trại là sao ah ??
:confused:

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
các a.c cho e hỏi e đang nghiên cứu đề tài lập đơn giá dự thầu cho tuyến, theo em biết thì 1 đơn giá dthau phải gồm cp trực tiếp, cp chung, thu nhập chịu thuế tính trước, thuế GTGT và cphi xd lán trại nhà tạm. Nhưng ctrinh của e lại ko thấy có cphi xd lán trại là sao ah ??
Đơn giá DỰ THẦU thì chưa chắc đã cần chi phí lán trại bạn nhé. Có thể Nhà thầu muốn giảm giá chào nên bỏ qua chi phí này.

xuantruong89

Thành viên nhiều triển vọng
Hiện nay một số mẫu chào thầu mới họ sẽ cắt đi một số mục chi phí, thậm chí là gộp tất cả các mục chi phí bạn vừa nêu vào một mục. Trong trường hợp này bạn cứ làm theo mẫu trong hồ sơ mời thầu, còn chi phí lán trại bạn phân bổ vào giá thành trong quá trình tính là OK. Nguyên lý nó đều giống nhau cả, chỉ khác nhau về cách thể hiện thôi.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới