Cùng lập dự án đầu tư (gửi yêu cầu, thảo luận về các dự án cụ thể)

chuminh2212

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Nếu bạn đang học môn lập và phân tích dự án đầu tư và bạn đang phải làm bài tập lập dự án ?
Mình xin gửi bạn dự án xây dựng nhà máy xử lý rác để các bạn tham khảo.

Có 1 bạn hỏi mình: Em đang làm bài tập về Dự án mở một trung tâm spa, massage, thể dục kết hợp bán các thiết bị cho người khuyết tật, có sử dụng lao động là người khuyết tật được gửi đi đào tạo... vừa kinh tế vừa từ thiện. Em xin dự án như vậy hoặc dự án tương tự để tham khảo.
Thì bạn có thể tham khảo file này, nhưng đối với Dự án của bạn, bạn chú ý về các khoản vốn vay ưu đãi, các khoản trợ giá trợ cấp của chính phủ. Vừa làm kinh tế vừa làm từ thiện mà.

Chúc bạn thành công.

File đính kèm

• tan.xls
    549 KB · Đọc: 1.164
Last edited by a moderator:

phtl.77

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Có bạn hỏi về dự án Nhà máy sản xuất thức ăn gia súc, công suất 150 nghìn tấn. Mình không có dự án, chỉ là thuyết minh TKCS thôi (của nhà máy sản xuất thức ăn thủy sản), không biết có giúp ích được gì không. Phần ở giữa là các bảng tính và sơ đồ tính kết cấu công trình.

File đính kèm

• THUYETMINHTKCS-VD.doc
    470,5 KB · Đọc: 992
  • THUYETMINHTKCS-Phan-2.doc
    214,5 KB · Đọc: 842
H

hoinguyenvu

Guest
lập Dự án đầu tư

Mình đang chuẩn bị lập dự án đầu tư Khu dân cư 80 ha. KHu này đã có QH 1/2000 được duyệt. Vậy mình có phải chờ duyệt QH 1/500 rồi mới lập dự án không hay làm dự án trên QH 1/2000?
Dự án Khu dân cư này có phải lập thiết kế cơ sở không?
Nếu lập dự án toàn khu này thì sẽ là dự án nhóm A, có phải ra Bộ và Trung ương không?
Hay là có thể tách ra lập các dự án thành phần nhỏ hơn để khỏi phải nhóm A?
Ghi chú: dự án không phải vốn ngân sách.

Last edited by a moderator:

iddattran

Thành viên rất triển vọng
Website
iddattran.pindex.vn
Mình đang chuẩn bị lập dự án đầu tư Khu dân cư 80 ha. KHu này đã có QH 1/2000 được duyệt. Vậy mình có phải chờ duyệt QH 1/500 rồi mới lập dự án không hay làm dự án trên QH 1/2000?
Dự án Khu dân cư này có phải lập thiết kế cơ sở không?
Nếu lập dự án toàn khu này thì sẽ là dự án nhóm A, có phải ra Bộ và Trung ương không?
Hay là có thể tách ra lập các dự án thành phần nhỏ hơn để khỏi phải nhóm A?
Ghi chú: dự án không phải vốn ngân sách.

Vụ án này phải phê duyệt 1/500 rồi bác ơi, vì đất của bác lớn hơn 5 ha (theo thông tư 07/2008/BXD)

Thiết kế cơ sở cũng vẫn phải lập nhưng không cần xin phép xây dựng (theo nghi dinh 12/2009/NDCP)

Nếu bác lập tất cả thành 1 dự án thì phải ra bộ mà xin phép, còn nếu tách ra thì phải lập các dự án khác nhau và làm thành nhiều lần. Bác cân nhắc chi phí và thời gian mà làm

Gửi bác down mấy cái văn bản đọc chơi

File đính kèm

• CIRCULAR NO 07-2008-BXD [VN].doc
    287 KB · Đọc: 692
  • DECREE_CP_2009_12_[VN].DOC
    388 KB · Đọc: 601
K

kieuhunglc

Guest
Dự án trồng rừng

Về dự án trồng rừng các bác cần cụ thể vấn đề gì thì nói chớ nói "cần 1 mẫu "dự án trồng rừng"." thì khó lắm à. Quy trình từ khâu lập dự án đến lúc được phê duyệt dài lắm à. Em nghĩ nếu lập dự án thì theo quy trình trong NĐ12/2009/BĐ-CP mà làm. Rồi làm tới đâu hỏi tới đó thui. :D

Kimminhanh

Thành viên mới
Hỏi về lậpdự án

Mình thấy cái topic này loãng vì hỏi xin quá nhiều, lập topic này để bàn bác vào thảo luận các dự án cụ thể cơ mà.
Mình đang thắc mắc về một dự án, vốn đầu tư ban đầu bỏ ra là vốn trái phiếu kỳ hạn 7 năm, lãi trả hàng năm và nguồn trả lãi là nguồn đi vay ngân hàng ( hoặc nguồn vốn từ lợi nhuận dành cho tái đầu tư). Đến thời điểm trả gốc cổ phiếu mới là thời điểm dự án có doanh thu. Vậy:
Nếu dự án này nhìn trên quan điểm TIP thì thế nào? EPV thì thế nào? Bác nào có nhã hứng nghiên cứu vấn đề này thì reply hoặc Y!M với mình nhé!
buiminhwork@yahoo.com

anhnhatcailan

Thành viên mới
Xin chào các bác!
E có một vấn đề cần hỏi mà không biết hỏi ai. Công ty e đang có dự án xây dựng khu công nghiệp (mới có QĐ duyệt chuẩn bị đầu tư) nhưng cần xin để thi công trước một số hạng mục (như đường công vụ) mà kèm theo nó phải có đơn vị tkế, thẩm tra, thi công, giám sát.... Xin các bác tư vấn giúp e cái thủ tục xin thực hiện trước các hạng mục của công ty cổ phần, công ty nhà nước
yahoo anhnhatcailan@yahoo.com
Cám ơn các bác!

T

thinh0912940900

Guest
em chào các anh các chị,hiện giờ em đang muốn lập 1 dự án xây dựng nhà máy sản xuất thép ống cao tần thì các bước làm như thế nào ạ,các anh chị có thể giúp em 1 chút đuợc ko ạ,em cần lắm :(( mà cái phần dự án này em biết ít lắm, anh chị nào có tài liệu về nhà máy sản xuất thép ống thì cho em xin với, em cảm ơn anh chị rất nhiều...gửi qua mail hộ em anh chị nhé thinh0912940900@yahoo.com

khuatnguyen

Thành viên mới
ai có file mẫu lập báo cáo chuẩn bị đầu tư dự án cải tạo kênh mương của huyện sóc sơn không cho mình xin với

khuatnguyen

Thành viên mới
mình đang phải lập báo cáo chuẩn bị đầu tư công trình thuỷ lợi mà k biết bắt đầu như thế nào, có ai biết chỉ giùm mình với.

minh111989

Thành viên có triển vọng
cần mọi người giúp đỡ!!!!!

em dang cần 1 mẫu lập dự án đầu tư xây dựng nhà máy chế biến thủy sản!mà em chua biết gì về vấn đề này!nếu anh chị nào co file mẫu thì vui lòng giúp dùm em!!!địa chỉ mail của em là : minh111989@yahoo.com ai co thì giúp dùm em!em dang cần gấp dữ lắm!!!!

minh111989

Thành viên có triển vọng
help!!!!!!

mọi người ơi!ai co file mau thi lam ơn giúp dùm em với!em đang rất cần tới nó!mong mọi người giúp đỡ em!cám ơn mọi người rất nhiều!!!!
mail của em nè : minh111989@yahoo.com
minh111989@gmail.com
nếu có thì gưởi qua mail cho em nha mọi người!!!!! :D

F

fos_218

Guest
Xin dự án về khu du lịch, nghỉ dưỡng

Em hiện đang làm dự án về khu nghỉ dưỡng ở Long Hải, BR - VT. Em đã kiếm trên diễn đàn rồi mà chưa thấy. Ai có vui lòng cho em xin tham khảo với ạ. Cám ơn các anh chị cô chú rất nhiều ạ.^^.

trungvcbkg

Thành viên mới
lập dự án sản xuất bột đá vôi

có Bác nào có dự án sản xuất bột đá vôi cho mình xin. mình chưa từng lập dự án bao giờ Bác nào có cho mình xin tham khảo.

duong1007

Thành viên mới
Ai có dự án đầu tư Nhà máy sản xuất be tông đúc sẵn không nhỉ, nếu có cho mình xin với. Cảm ơn nhiều!

V

vhs256679

Guest
Xin chao! mấy anh chị nào có file dự án xây dựng trạm trộn bê tông tươi cho em xin. Em dang lam dự án này mà không có tài liệu nào liên quan dể viết dự án.
Em xin cám ớn

dienminhhoa85

Thành viên năng động
Phương án kinh doanh

Mình đang muốn lập phương án kinh doanh của nhà chung cư. Về loại căn hộ, diện tích căn hộ, mức hoàn thiện. Bạn nào có kinh nghiệm có thể giúp đỡ ? :)

L

lemac

Guest
cac bac giup em voi.e dang can gap mot bai mau ve lap mot du an dau tu .bac nao co tai lieu giup em voi.du an nao cung dc.cam on nhieu.

qhuyqn

Thành viên nhiều triển vọng
Dự án đầu tư mua/đóng mới tàu biển ?!!

Kính chào các Anh, chị,

Anh, chị nào có file dự án đầu tư mua tàu biển đã qua sử dụng/ đóng mới tàu biển cho em xin với ạ?

Email của em: quangqn@vnn.vn ;
quang.vohuy@gmail.com

Chân thành cảm ơn.:)

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới