Cùng một người, cùng sự cố gắng, thế nhưng khác nhau ở bệ phóng, kết quả sẽ khác nhau

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Cùng một người, cùng sự cố gắng, thế nhưng khác nhau ở bệ phóng, kết quả sẽ khác nhau. Này nhé:

♦ Nếu bạn đi xe đạp, 2 chân gắng sức đạp, 1 tiếng đồng hồ chỉ có thể đi được quãng đường khoảng 10 km.

♦ Nếu bạn lái xe mô tô, 1 chân đạp cần số, 1 tay vặn ga, 1 tiếng đồng hồ có thể đi được quãng đường 50 km.

♦ Cũng chính bạn thôi lái xe ô tô, 1 chân nhấn vào ga, 1 tiếng đồng hồ có thể đi được quãng đường 100 km.

♦ Cũng lại là bạn ngồi tàu cao tốc, nhắm mắt lại, 1 tiếng đồng hồ có thể đi được quãng đường 300 km.

♦ Nếu bạn ngồi máy bay, ăn đồ ăn ngon, 1 tiếng đồng hồ có thể đi được quãng đường 1000 km.

Kết luận: Cùng một người, cùng sự cố gắng, thế nhưng khác nhau ở bệ phóng, kết quả sẽ khác nhau.

♣♣ Bạn muốn đạt đến cảnh giới nào? Nếu làm ngành xây dựng, hãy chịu khó lọ mọ, đọc, tích lũy, cày bừa trên http://giaxaydung.vn nhé. Tự thân mình thôi và mục tiêu hãy là nhấn chân vào ga. Trên giaxaydung.vn bạn có thể cùng tôi thảo luận, học tập để xây dựng bệ phóng của bạn - gần đèn phải rạng - do bạn lựa chọn nhé.

♣♣ Khi trước chúng tôi học trường ĐHXD làm gì có mạng Internet, làm gì có hệ tài liệu phong phú và cơ hội tiếp cận các chuyên gia, các anh/chị đi trước như các bạn. Bây giờ giaxaydung.vn với rất nhiều bài viết, tư liệu có thể là bệ phóng tốt cho bạn. Trình độ của các bạn sẽ phải vượt xa chúng tôi thì mới đúng. Như vậy ngành xây dựng, xã hội và đất nước mới phát triển.

Chúc bạn thành công.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới