Các sư huynh đệ cho mình hỏi về chọn lựa chỗ làm và lương lậu với ạ

vanbomtiensinhhn

Thành viên mới
Tình hình là e vừa tốt nghiệp ngành kiến trúc,hiện đang học cao học quản lý dự án của xdung.chưa đi làm bao giờ nên không có kinh nghiệm,xin các sư huynh đệ tư vấn định hướng tương lai với ạ:D Hiện tại e đã tự thi đỗ biên chế ban quản lý dự án (vốn oda) của ủy ban thành phố hn.ngoài ra có thể thi (tự thi và có quan hệ để hỗ trợ) vào kiểm toán nhà nước mảng xây dựng,thanh tra xây dựng của thanh tra chính phủ,quản lý xây dựng(hậu cần kĩ thuật) hoặc an ninh kinh tế của bộ công an,phòng địa chính xây dựng của phường bên đông anh,bộ xây dựng.E lập ra topic hoàn toàn không có mục địch gì khác ngoài việc muốn xác định hướng đi tốt nhất,cả về phát triển kinh tế,môi trường làm,lương lậu,chính trị.Các bác cho e xin ý kiến với trình độ hiện tại của e nên cố gắng theo hướng nào là tốt nhất ạ.

Thứ nhất là lương khởi điểm
Thứ hai là các chế độ phụ cấp trách nhiệm từng ngành trên đây,hệ số điều chỉnh tăng thêm(với ban quản lý dự án vốn oda chẳng han),phụ cấp quản lý dự án,thưởng...
Thứ ba là yêu cầu bằng cấp nêu muốn phát triển lên cao
Thứ tư là mức độ vất vả của vị trí làm
Thứ năm là khả năng cạnh tranh để có thể lên vị trí cao hơn (ví dụ làm ở ban quản lý dự án phòng có 2,3 chục người so với phòng địa chính phường có vài người thì bên nào có thể lên chức dễ hơn)
Thứ sáu là khả năng có thể làm thêm ví dụ kinh doanh thêm bên ngoài(ví dụ kiểm toán nhà nước liệu có thời gian để kinh doanh thêm so với làm ở bộ xây dựng nhàn hơn)
Thứ bảy các ưu nhược điểm khác các bác biết
E cảm ơn mọi người trước ạ,xin các bác đừng ném gạch e tội nghiệp:D

Last edited by a moderator:

Xe Dap Oi

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Có nhiều người thì không cần thực tế cũng giỏi nhưng với cá nhân tôi, nếu gia đình bạn có điều kiện và cá nhân bạn không ngại gian khổ thì có thời gian thì thi công hoặc trực tiếp ngồi vẽ tại các công ty tư vấn khoảng 2 năm, thì đến khi bạn lên vai trò quản lý sẽ hiểu và thông cảm với thực tế làm cũng như bổ trợ trong công tác quản lý...Còn những nơi bạn kể thì chỗ nào cũng thấy ngon cũng thấy bổ nhưng nếu bạn khẳng định được chuyên môn của mình thì làm gián tiếp cũng là ý hay...Chúc bạn thành công