các anh chị đồng nghiệp đi trước chỉ dẫn dùm em!

quyhungbm

Thành viên mới
tình hình là bây giờ e mới bắt đầu đi làm cho chủ đầu tư.bảo e học làm hồ sơ mà chưa bit mô tê gì cả.Làm hồ sơ cho nhà thầu thì phải làm những giây tờ gì ạ?anh chị nào có thể cho em xin bản tham khảo thì em biết ơn vô cùng ạ!

NGUYỄN CHÍ TÂM

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Nên học các lớp bồi dưỡng nghiệp vụ Quản lý dự án

Nếu bạn là người mới, làm cho Chủ đầu tư. Có nghĩa là quản lý là chính. Thí dụ : Quản lý về đấu thầu, quản lý hợp đồng, quản lý nghiệp vụ kỹ thuật. Tốt nhất Bạn nên đọc các nghị định, thông tư . Cụ thể là NĐ 12, NĐ 15, TT 10, TT 13 mấy cái này diễn đàn mình thảo luận cũng nhiều rồi đó. Sau đó nên học qua khóa quản lý dự án sẽ có nhiều chuyên đề về đấu thầu, và quản lý các giai đoạn thi công xây dựng. Chúc bạn thành công!

thucavico

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Bạn cứ bắt tay vào việc sau đó vướng gì thì hỏi. ACE trên diễn đàn sẽ góp ý thêm thì sẽ vỡ ra nhiều! Thân!

N

namgiaxd

Guest
tình hình là bây giờ e mới bắt đầu đi làm cho chủ đầu tư.bảo e học làm hồ sơ mà chưa bit mô tê gì cả.Làm hồ sơ cho nhà thầu thì phải làm những giây tờ gì ạ?anh chị nào có thể cho em xin bản tham khảo thì em biết ơn vô cùng ạ!

Tốt nhất là bạn xin một mẫu hồ sơ đã có và đọc nó để hiểu, sau đó bạn có thể hỏi các đồng nghiệp các vấn đề thắc mắc, tôi tin là bạn sẽ nắm được cơ bản vấn đề thôi

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới