Các bác cho hỏi về giá trị của hợp đồng tương tự tham chiếu trong hồ sơ dự thầu được tính trước thuế

thjnh

Thành viên mới
Các bác cho hỏi về giá trị của hợp đồng tương tự tham chiếu trong hồ sơ dự thầu được tính trước thuế VAT hay đã bao gồm thuế VAT

Cảm ơn các bác

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
người ta chỉ yêu cầu giá trị chứ có yêu cầu thế nào đâu mà ông bạn còn cần chi ly ra trước VAT với cả sau VAT làm gì cho rắc rối. Nó là giá trị hợp đồng được ký thế thôi.

barefooter_ce

Thành viên năng động
Các bác cho hỏi về giá trị của hợp đồng tương tự tham chiếu trong hồ sơ dự thầu được tính trước thuế VAT hay đã bao gồm thuế VAT

Cảm ơn các bác
Tôi chưa thấy văn bản nào ghi là giá trị hợp đồng kinh nghiệm được lấy trước thuế hay sau thuế. Giá trị hợp đồng kinh nghiệm là con số ghi trong hợp đồng đã ký kết giữa các bên. Thường thì đã bao gồm thuế rồi nên được mọi người ngầm hiểu là sau VAT.
Regards!

thuanphong1976

Thành viên rất năng động
Theo mình thì bạn lấy giá trị tham chiếu từ Hồ sơ dự thầu trước VAT hay đã bao gồm VAT. Còn trong hợp đồng bạn cần làm rõ giá trị đã bao gồm VAT hay chưa để sau này làm cơ sở thanh quyết toán.

xdbacphuong

Thành viên có triển vọng
"Trích dẫn Gửi bởi thjnh Xem bài viết

Cảm ơn các bác
"

Thường thì con số trong hợp đồng là giá trị đã bao gồm 10% VAT đã được tạm tính trước, và trong hợp đồng giữa Nhà thầu với PMU và thư chấp thuận của PMU bao giờ cũng có câu trong ngoặc kèm sau số ghi giá trị hợp đồng là (bao gồm thuế)

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới