Các màu sắc rèm cửa cho nhà ở mát mẻ hơn vào mùa hè

tamchinh14

Thành viên có triển vọng
Trong khoảng 30 phong cách trang trí nội thất mà chúng ta biết tới đến thời điểm này, thì màu sắc là khác biệt dễ nhận thấy nhất giữa chúng. Có thể nói rằng màu sắc là thứ đánh lừa thị giác tốt nhất, biến căn phòng nhỏ trông rộng hơn hay khiến nội thất trong căn phòng rộng lớn liên kết hài hoà.

Nó cũng khiến cho căn phòng ấm cúng hơn vào mùa đông hoặc mát mẻ vào mùa hè. Vì vậy mình sẽ hướng dẫn bạn cách chọn màu sắc cho rèm cửa để khiến nó mát mẻ hơn vào mùa hè.

Đương nhiên những gam màu lạnh như xanh dương, tím hoa cà sẽ được ưu tiên, nhưng không phải lúc nào cũng chọn được như vậy, bạn còn phải xem màu sơn tường có hài hoà không nữa!

Các màu đen, trắng là trung tính nếu đi với màu lạnh thì nó sẽ là màu lạnh. Bạn có thể cân đối rèm cửa các màu này cho từng phòng: Đen, trắng, xanh dương, tím, xanh lá.

→ Bạn tìm và chọn các mẫu rèm cửa đẹp cho nhà mình.

Phòng khách: Phòng khách nên sáng và thông thoáng một chút, vì vậy hãy ưu tiên rèm cửa màu trắng và xanh lá. Nếu chọn rèm cửa màu đen thì màu sơn tường nên là màu xanh dương nhạt.

Phòng ngủ: Cần tối và riêng tư một chút, vì vậy bạn có thể chọn các màu trên trừ màu trắng.

Phòng bếp: Bạn nên chọn rèm cửa màu xanh lá là tốt nhất vì màu xanh dương (màu lạnh) thuộc Thuỷ lại không phù hợp ở nhà bếp quá nhiều Hoả.

Phòng tắm: Màu trắng, xanh dương, đen hoặc tím, xanh lá bất kỳ gam màu nào bạn thích. Chú ý nếu tường có các màu đối lập này thì khi chọn rèm các màu kia, bạn nên chọn gam màu nhạt thôi nhé. Đó là tường có màu: da cam, xanh lá cây, tím.

Cảm ơn bạn đã theo dõi, ghé thăm nội thất GOHOME nhiều hơn để tìm kiếm các ý tưởng trang trí nội thất khác và làm đẹp hơn cho nhà mình mỗi ngày nhé!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới