Các mẹo giúp tiết kiệm điện

• Khởi xướng zen_2010
  • Ngày gửi
N

nguyen_tuan_anh

Guest
Sơn dùng màu sáng mới cách nhiệt chứ các bác.
Sơn cách nhiệt thì tui có kinh nghiệm dùng Nippon WeatherGard, mới sửa nhà nên cũng có tham khảo và thấy cái này cũng dc. Nippon thì nổi tiếng bền rồi.
Còn cái loại sơn khác như Insumax, Dulux WeatherShield thì xài cũng dc nhưng công nghệ lâu rồi. Còn cái Nippon này mới ra.

Bác này có vẻ rành về sơn và sơn cách nhiệt nhỉ? Dù bạn này hơi có xu hướng quảng cáo chút :)
Dù sao thì theo kinh nghiệm của tôi thì cũng nên sử dụng sơn của Nippon do sơn có độ bền khá cao, không bị bong tróc qua thời gian dài. Còn về loại sơn mới thì tôi không rành lắm, cũng chỉ thấy quảng cao trên TV và báo thôi chứ cũng chưa sử dụng thử nên không biết.
Mà hình như khá mắc tiền, khoảng 670k/thùng 5 lít thì phải :-?

itachi1412

Thành viên nhiều triển vọng
Sơn gì bác ơi, mấy cái sơn quảng cáo cách nhiệt khí thế chứ ko có cách nhiệt được bao nhiêu đâu bác à! Mấy cái quảng cáo mà tin dc cái gì!
Nói chung thì quảng cáo cũng ko đáng tin cậy lắm, đừng tin vào tất cả quảng cáo 100% nhưng mà những hãng lớn và được chứng minh thì mình nghĩ cũng không tới nỗi tệ đâu, họ ko tới mức xạo khách hàng 100% đâu bạn. Nên cứ bình tĩnh.
Bác này có vẻ rành về sơn và sơn cách nhiệt nhỉ? Dù bạn này hơi có xu hướng quảng cáo chút :)
Dù sao thì theo kinh nghiệm của tôi thì cũng nên sử dụng sơn của Nippon do sơn có độ bền khá cao, không bị bong tróc qua thời gian dài. Còn về loại sơn mới thì tôi không rành lắm, cũng chỉ thấy quảng cao trên TV và báo thôi chứ cũng chưa sử dụng thử nên không biết.
Mà hình như khá mắc tiền, khoảng 670k/thùng 5 lít thì phải :-?
Sơn này mới ra nên cỏ vẻ mắc nhỉ? Thùng 5l sơn được khoảng 75m2 --> sơn dc 2 phòng có diện tích khoảng 3x4 :-? Mắc thật!
Nhưng nếu tốt thì cũng nên đầu tư chứ hen:)

Z

zen_2010

Guest
Đúng rồi đó! Cái sơn Nippon WeatherGard đó! Cái tên kì quá nên khó nhớ :">
Nippon thì xài tốt từ xưa giờ rồi mà cái này là công nghệ mới nữa nên sẽ tốt hơn những sơn cũ. Tiền nào của ấy thôi, nếu tiền mắc thì độ chất lượng nó cao hơn thôi :D

N

nguyen_tuan_anh

Guest
Đúng rồi đó! Cái sơn Nippon WeatherGard đó! Cái tên kì quá nên khó nhớ :">
Nippon thì xài tốt từ xưa giờ rồi mà cái này là công nghệ mới nữa nên sẽ tốt hơn những sơn cũ. Tiền nào của ấy thôi, nếu tiền mắc thì độ chất lượng nó cao hơn thôi :D

Mình cũng đồng ý với bác này, nếu công nghệ mới thì sử dụng sẽ tốt hơn, và công nghệ mới thì cũng đi kèm với giá cả cao hơn. Nhưng nếu đầu tư để sử dụng lâu dài thì nên dùng cái gì mới ra thì hay hơn.
Nippon WeatherGard cũng là một ví dụ điển hành cho công nghệ mới và hơi mắc tiền nhưng tốt :D

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới