Các thắc mắc về cài đặt và lỗi khi dùng AutoCAD

Đỗ Xuân Chiến

Thành viên có triển vọng
Lỗi khi cai đặt Autocad 2007

khi cài AUTOCAD 2007 thì bị lỗi này.

Reduced: 90% of original size [ 564 x 130 ] - Click to view full image

Theo đường dẫn tôi đã delete đuôi autocad 2007.log và reset máy nhưng vẫn không cài được.
Anh em nào sửa được xin mách giúp

tuananhce03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
khi cài AUTOCAD 2007 thì bị lỗi này.

Theo đường dẫn tôi đã delete đuôi autocad 2007.log và reset máy nhưng vẫn không cài được.
Anh em nào sửa được xin mách giúp
Bạn không nói rõ lỗi này là trong lúc cài đặt hay là cài xong rồi chạy AutoCAD nó mới có lỗi.
Tôi nghĩ chắc bạn cài lại là được. Có khi là source phần mềm bị lỗi.
Nếu bạn có trên mạng bạn có thể cài phần mềm Teamviewer và gửi ID và pass cho mình để mình giúp bạn.
Yahoo của tôi là tuananhce03
http://download.cnet.com/TeamViewer/3000-7240_4-10398150.html?part=dl-6271747&subj=dl&tag=button

Đỗ Xuân Chiến

Thành viên có triển vọng
Cám ơn Tuananh đã quan tam đến khó khăn của tôi. lỗi này gặp khi đang cài đặt, sau khi song phần Autodesk bắt đầu vào intall thì báo lỗi. Vẫn bộ cài này tôi đem cài ở máy khác thi OK. Tôi mù tịt về CNTT.

Đỗ Xuân Chiến

Thành viên có triển vọng
Tôi mở bản vẽ lên ấn lệnh line thì ở dòng command thông báo " L unknow command "LINE" . Press F1 for help" . ấn lệnh MOVE cũng vậy, các lệnh khác thì bình thường. Sau đó tôi FOMAT cài lại ổ C: rồi cài lại Cad 14 . Nếu tôi chưa mở bản vẽ củ lên thì các lênh vẫn bình thường, khi tôi mở bản vẽ củ lên thì trường hợp trên lại xảy ra như củ. Xin chỉ giúp cách khắc phục . Tôi cài Cad2007 vẫn bị

Tôi đã gặp trường hợp này, để sử lý triệt để bạn hãy vào Cadviet Antivirus và là theo hướng dẫn, đảm bảo hết lỗi

Last edited by a moderator:

kakanhoem01

Thành viên nhiều triển vọng
Mình thử cài đặt Auto cad 2007 bi báo lỗi là phiên bản này cũ hơn không mở được layer. Sang máy khác thì được. Cài cad 2008 cũng bị như vậy. Mình thử đọc trong cad việt làm theo hướng dẫn rồi mà cũng không được. Mong các bác chỉ giáo
( Đã cài lại Win)!
Mong chỉ giáo giùm! :((
Với lại có gì thì mail cho mình theo ĐC sau: manhvinainco@gmail.com

lamtanxd

Thành viên mới
các bác ơi khi em cài cad thì lúc đang cài gạp lổi này không cài được có bác nào biết rúp em với!:((

duytuan

Thành viên mới
chào mọi người trong diễn đan. có ai có thể giúp mình được ko? minh cài cad 2004 vào máy rùi nhưng khi mơ ra thì lại ko được. máy bắt vào wed hoặc tắt. và giờ tôi thử cài cad 2003 như mà lại ko được. vậy cho tôi hỏi lỗi do máy hay do cad tôi cài bị lỗi. hãy giúp tôi nhé. Tôi xin cảm ơn!!

Beconx8

Thành viên mới
Chào cả nhà,

Tôi mới cài lại máy (Win XP) và cài lại AutoCad2004 (trước vẫn dùng ngon), thì có hiện tượng các số ghi kích thước cứ nhỏ hơn 100 thì hiển thị bình thường, từ 100 thì hiện ";0", 200 thì "D0", 400 thì "X0", ...

Tôi đoán là do chương trình áp dụng hệ thống số nào đó (kiểu như hệ 16 nhưng đây không phải), đã tìm đủ mọi cách để hiển thị về hệ thập phân bình thường nhưng không được. Khi mở bản vẽ cũ ra thì vẫn bình thương nhưng nếu chỉnh kích thước hoặc gióng kích thước mới là bị ngay.

Có cao thủ nào biết chỉ giùm với. Cám ơn nhiều.

(À, còn không in được nữ chứ: bấm lệnh in không thấy có động tĩnh gì)

trungthanh.bvxd

Thành viên mới
cad 2007 không mở được

Bạn có thể chụp ảnh màn hình bằng cách sau :
Bấm phúm PrtSC trên bàn phím -> Mở chương trình Paint ( Start -> Programe-> Accessories-> Paint) -> bấm Ctr +V để dán vào đó, sau đó Save as dưới dạng một file ảnh JPEG hoặc GIF.

Bạn tiếp tục insert ảnh đó vào bài viết của bạn bằng cách vào mục trả lời -> Đính kèm ( tải file từ máy) rồi tìm đường dẫn đến thư mục có chứa ảnh .

Sau khi có hỉnh ảnh thông báo lỗi thì mới xác định được đó là lỗi gì, chứ lỗi có dấu gạch chéo màu đỏ thì khó đoán bệnh lắm.
Em đang dùng Win 7. Sau khi cài cad 2007 xong, cop py 2 file ***** vào rồi nhưng bật cad không lên, vào mở file cad thì hiện lên hình ảnh này. Các bác dúp em với "there was a proplem sanding the command to the program"

Sakura2k7

" Where Knowledge Becomes Value!"
Đối với Win7 sau khi cài Auto Cad xong bạn Right Click vào biểu tượng Auto Cad và chọn Run as Administrator để chạy với quyền quản trị thì có thể khắc phục được lổi trên nếu trong quá trình Setup bạn không gặp lổi nào (để loại trừ bộ cài bị lổi).

tcm76

Thành viên mới
Mình cài AutoCad2007 nhưng trong quá trình cài bị báo lỗi:

Error 1317. An error occurred while attempting to create to directory: C:\Documents and Settings\All Users\Application Data

Mình truy cập bằng Administrator mà vẫn không được, mình đã thử cài ở máy tính khác thì lại được, xin giúp mình biết nguyên nhân và cách khắc phục với.
Xin chân thành cảm ơn!

Mình cài AutoCad2007 trên win8 nhưng trong quá trình cài bị báo lỗi:

Error 1317. An error occurred while attempting to create to directory: C:\Documents and Settings\All Users\Application Data
bác nào hướng dẫn mình với nhanh jiup mình đang cần lắm thank các U nhé

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới