Các thắc mắc về cài đặt và lỗi khi dùng AutoCAD

khatvongxanh20032006

Thành viên rất triển vọng
Các Bác ơi tại sao Em cài cad2007 rồi, nhưng khi mở ra thì nó báo lỗi không mở được. Nó báo có dấu nhân màu đỏ. Các Bác giúp Em với nhé. Em chân thành cảm ơn nhiều!

M

minhtuong

Guest
Các Bác ơi tại sao Em cài cad2007 rồi, nhưng khi mở ra thì nó báo lỗi không mở được. Nó báo có dấu nhân màu đỏ. Các Bác giúp Em với nhé. Em chân thành cảm ơn nhiều!

Bạn cài đặt bình thường thôi. Nhập serial lúc cài. Sau đó thay hai file lacadp.dll ; và adlmdll.dll trong tư mục đã cài bằng 2 files đã .....

T

Trần Duy Khoa

Guest
Bạn có thể chụp màn hình khi xuất hiện lỗi này để chúng tôi có thể xác định lỗi rõ hơn và có thể giúp bạn. Mong nhận được thông tin sớm từ phía bạn. Thân chào!=D>

N

naut

Guest
Bạn có thể chụp ảnh màn hình bằng cách sau :
Bấm phúm PrtSC trên bàn phím -> Mở chương trình Paint ( Start -> Programe-> Accessories-> Paint) -> bấm Ctr +V để dán vào đó, sau đó Save as dưới dạng một file ảnh JPEG hoặc GIF.

Bạn tiếp tục insert ảnh đó vào bài viết của bạn bằng cách vào mục trả lời -> Đính kèm ( tải file từ máy) rồi tìm đường dẫn đến thư mục có chứa ảnh .

Sau khi có hỉnh ảnh thông báo lỗi thì mới xác định được đó là lỗi gì, chứ lỗi có dấu gạch chéo màu đỏ thì khó đoán bệnh lắm.

khatvongxanh20032006

Bác nào có phần mềm chuyển đổi từ cad2007 về cad2004 cho em xin với nhé. Em đang cần gấp. Mong các bác giúp Em.

T

Trần Duy Khoa

Guest
Bác nào có phần mềm chuyển đổi từ cad2007 về cad2004 cho em xin với nhé. Em đang cần gấp. Mong các bác giúp Em.

Bạn mở file cad phiên bản 2007 bằng AutoCad2007 hoặc các phiên bản AutoCAd mới hơn như AutoCAd2008,2009. Sau đó Save as lại ở định dạng AutoCad 2004 là được file CAD phiên bản 2004. Thân chào!

N

naut

Guest
Tôi thường cài đặt Cad save ở phiên bản cad2000 -> như vậy các bản cad mới hơn sẽ dễ dàng mở được.
Cách làm :

Vào Tool-> Option-> Open and Save -> Chon định dạng Autocad2000.

Bạn vẽ bất kì bản vẽ nào , cũng được lưu lại dưới dạng cad2000 và không còn lo về phiên bản Cad nữa.

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn

Tại sao lại cần phần mềm chuyển đổi nhỉ?
Cad 2007 có thể save về các chế độ 2004, 2000, R14.. mà bạn.
Tốt nhất là bạn mặc định chế độ Save về R14 để tất cả đời Cad đều đọc được.
Vào Tools -> options -> open and save -> chọn chế độ save về R14/LT98.

khatvongxanh20032006

Ý của Em không phải như vậy. mà bầy giờ Em không mở được cad2007 muốn dùng cad2004 để sửa bản vẽ. Em cài cad2007 nhưng không mở được, bị lỗi gì đó các Bác ạ.

T

Trần Duy Khoa

Guest
Thử sử dụng chức năng convert dwg cùng DWGTrueview 2009

Bạn thử dùng chương trình DWG TrueView 2009 để convert file DWG từ các phiên bản mới hơn về các phiên bản AutoCAd2004 và AutoCad2000. Mong rằng giúp được bạn để chuyển đổi các file khi gặp khó khăn như trên. Thân chào!

truongtdc9

Thành viên nhiều triển vọng
Cad của em bị làm sao thế này ?

Các bạn giúp mình với! Tự nhiên máy mình hôm nay chạy các file Cad không còn Hacth được nữa, các bản vẽ đã vẽ trước đó cũng bị mất luôn. Bấm con lăn trên chuột cũng không Pan được?
Các bạn giúp minh nhé!

Q

quyetxd

Guest
Các bạn giúp mình với! Tự nhiên máy mình hôm nay chạy các file Cad không còn Hacth được nữa, các bản vẽ đã vẽ trước đó cũng bị mất luôn. Bấm con lăn trên chuột cũng không Pan được?
Các bạn giúp minh nhé!

Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ cả.Theo mình đây là lỗi phần mềm hoặc bạn sửa chữa ,khai báo điều gì đó về file hệ thống ,Bạn Cài lại CAD là nhanh nhất thay vì tìm kiếm nguyên nhân.(lưu ý ***** nhé)

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Các bạn giúp minh nhé!
Lỗi trên có thể là do vi rus phá hoại các file chương trình. Bạn hãy cập nhật bản virus mới nhất và kiểm tra toàn bộ ổ cứng xem sao nhé.
Nếu đã kiểm tra rồi mà vẫn còn trục trặc, bạn nên cài lại CAD! việc đó cũng không mất nhiều thời gian mà đa phần là giải quyết được các lỗi.

truongtdc9

Em cài lại cũng vẫn vậy, tài thật, con virut gi thế không biết? Em dùng kas bản quyền mà không phát hiện ra nó.

newlock

Thành viên có triển vọng
Bạn Remove Cad cũ đi rồi hãy cài lại bản Release mới hơn thử xem sao.

truongtdc9

Cũng không được bạn ạ! bạn nào có cách khắc phục giúp mình với, Mình cài lại win rồi cũng không được, con virut gì lạ vậy?

N

naut

Guest
Cài lại win cũng không được thì hơi lạ nhỉ?
Bạn đang dùng Cad phiên bản nào ? Thử nâng cấp lên đời 2007 hoặc 2009 xem.

Last edited by a moderator:

truongtdc9

Mình dùng cad 2008, win vista home pr bạn ạh! Mình cũng đã hạ xuống cad 2002 rồi mà cũng bị!

N

naut

Guest
Bạn mới bị trường hợp này xảy ra đúng không nhỉ? Nghĩa là trước đây bạn vẫn sử dụng bình thường?
Có khả năng win vista của bạn đã bị nhiễm virut hoặc có lỗi nào đó không tương thích với autocad.

Nếu có thể, bạn mua một PM diệt virut có bản quyền (vd : Kav, hoặc Bkav) và quết, hoặc bạn thử cài lại Winxp và xài thử xem còn lỗi không ? Nếu không xử lí được nữa thì còn một nước cuối cùng

Copy toàn bộ dữ liệu cần thiết sang một ổ cứng khác (nếu có) hoặc burn ra đĩa -> Format lại ổ cứng thôi.

Chúc bạn sớm giải quyết được vấn đề này

D

DINH QUANG

Guest
giup voi anh em oi

tôi sử dụng autocad 2004 mà sao thỉnh thoảng lại báo lối và thoát luôn là sao. ai biết thì giúp dùm mà nhanh lên. tôi đang làm đò án môn học, cần lắm! thank

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới