Các thủ tục phải có trước khi tiến hành san lấp

Silentman

Thành viên có triển vọng
Chào diễn đàn giá xây dựng,

Công ty mình có một dự án trong khu công nghiệp nhưng dự án mình chưa có giấy phép xây dựng và quy hoạch 1/500. Hiện giờ công ty muốn tiến hành san lấp và gia cố nền song song với lập quy hoạch 1/500 thì cần làm những thủ thủ tục gì?

Cám ơn mọi người trước :)

hongngan99

Thành viên sắp lên hạng rất quan trọng
Chào diễn đàn giá xây dựng,

Công ty mình có một dự án trong khu công nghiệp nhưng dự án mình chưa có giấy phép xây dựng và quy hoạch 1/500. Hiện giờ công ty muốn tiến hành san lấp và gia cố nền song song với lập quy hoạch 1/500 thì cần làm những thủ thủ tục gì?

Cám ơn mọi người trước :)
Công ty bạn đã có hợp đồng thuê đất và được giao đất chưa; nếu có rồi bạn có rồi thì bạn có thể liên lạc với BQL khu công nghiệp để xin phép được san lấp trước tạo mặt bằng. Mình nghĩ việc này không khó, quan trọng là thủ tục đất cát và giải phóng mặt bằng phải hoàn tất.

phugiang2007

Thành viên nhiều triển vọng lên hạng rất nhiệt tình
chắc lương của bạn không được cao lắm nhỉ ? Khu công nghiệp ở tỉnh, thành nào mà cấp phép cho nhà đầu tư trong khi chưa có quy hoạch 1/500 thế bạn? Chưa quy hoạch làm sao giao đất?; chưa giao đất làm sao mà xác định ranh san lấp?; Công việc của bạn còn quá nhiều đấy, tốt nhất và tiện nhất là thuê đơn vị tư vấn nào đầy hoặc thuê luôn ban quản lý của cái được gọi là khu công nghiệp áy làm cho rồi.

C

caoquangthanh

Guest
Theo điều 19 ND12-2009, Trước khi khởi công xây dựng công trình, chủ đầu tư phải có giấy phép xây dựng, trừ trường hợp xây dựng các công trình sau đây:
...
c) Công trình xây dựng thuộc dự án khu đô thị, khu công nghiệp, khu chế xuất, khu công nghệ cao, khu nhà ở có quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/500 đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt;
Theo tôi hiểu thì khu CN mà Cty bạn đầu tư chưa có quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/500 được duyệt. Vậy: một là bạn phải chờ BQL KCN trình duyệt quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/500, sau đó xây dựng theo quy hoạch không phải xin phép (trong ranh giới sử dụng đất); hai là Cty bạn phải tự trình duyệt quy hoạch 1/500. Việc san lấp (ko phép ) có thể thỏa thuận với BQL KCN nhưng phải sẵn sàng đối phó với thanh tra xây dựng tại quận (huyện) để kịp tiến độ triển khai dự án. Chúng tôi đang quản lý một dự án xây dựng mà trước kia khi tiến hành san lấp vẫn chưa được bàn giao đất, rồi cuối cùng cũng xong, quan trọng là không ảnh hưởng nhiều tới tiến độ dự án (tuy nhiên phải ngoại giao một chút).
Mong bạn thành công.

M

minhda

Guest
Ai đó có thể chỉ cho mình đầy đủ các bước trước khi san lắp mặt bằng dự án không ?
Dự án của mình nằm trong khu công nghệ cao, đã có giấy phép đầu tư. Thanks !

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới