Các vấn đề về chi phí khảo sát, thiết kế

• Khởi xướng nmha
  • Ngày gửi
L

lestrong

Guest
Đôi điều trao đổi:
1. Đối với các DA triển khai sau ngày Ngị định 99/2007/ND-CP có hiệu lực và các DA đã lập, thẩm định nhưng chưa phê duyệt trước khi Ngị định 99/2007/ND-CP có hiệu lực thi hành thì việc quản lý chi phí đầu tư xây dựng theo quy định tại Ngị định 99/2007/ND-CP và hướng dẫn tại TT05/2007/TT-BXD.
Đối với các dự án được phê duyệt trước Ngị định 99/2007/ND-CP có hiệu lực thì thực hiện theo Điều 36 Ngị định 99/2007/ND-CP.
Như vậy, bạn xét trường hợp cụ thể của bạn xem DA đc duyệt trước hay sau khi Ngị định 99/2007/ND-CP có hiệu lực để tính chi phí Thiết kế của bạn.

2. Vì sao chi phí thiết kế giảm thì chắc phải hỏi Bộ Xây dựng thôi:D. Đôi điều trao đổi cùng bạn.

M

minhtuong

Guest
Xin chào các pác! Em đang gặp 1 vấn đề lớn. Trước đây em có lập BCKTKT cho 1 công trình giao thông (chỉnh trang các tuyến hẻm) lúc đó theo QĐ 11/2005/QĐ-BXD chi phí lập BCKTKT là 3.5%. Hiện tại bọn em đang điều chỉnh theo CV 1751/BXD-VP thì chi phí lập BCKTKT là 1.45%. Nếu như vậy thì bây giờ thanh toán tiền lập BCKTKT cho em sẽ rất thấp. Nếu theo CV1751/BXD-VP thì bọn em phải lỗ nặng sao?. Nhờ các pác giải thích giùm em xem có cách nào cứu cho túi tiền bọn em không (Gần tết rồi mà). Xin cảm ơn rất nhiều . Chúc các pác ăn tết thật vui.

Mình gửi bạn tham khảo một công văn do Bộ Xây dựng trả lời một trường hợp gần giống bạn. Công văn này mình tải từ website Bộ xây dựng.

File đính kèm

• BXD tra loi chuyen tiep cong viec tu van.doc
    49 KB · Đọc: 446
W

weblight

Guest
Giải tích cấp 2

Nội dung các công việc khảo sát được quy định cụ thể trong QĐ số 06/2000/QĐ-BXD ngày 22/5/2000, QĐ số 28/2005/QĐ-BXD ngày 10/8/2005, Công bố kèm theo văn bản số 1779/BXD-VP ngày 16/8/2007. Bạn đọc và nghiên cứu thêm về vấn đề này nhé.

Last edited by a moderator:
T

thehe

Guest
cảm ơn bác

Một số tài liệu liên quan đến lập dự toán công tác khảo sát.
Ngoài ra cần phải có đơn giá của địa phương nữa.

Đơn giá của bác đưa ra rất hợp lý, bác làm ơn cho tôi hỏi là đơn giá khoan xoay bơm rửa bằng dung dịch sét, độ sâu hố khoan từ 0÷60m, ( lớp cuội Hà Đông ) là bao nhiêu?
Đợi tin bác.
Cảm ơn bác

nguyentrongluong

Thành viên mới
Xin mẫu dự toán khảo sát

Hiện nay mình đang làm dự toán các trạm BTS, ai có mẫu dự toán khảo sát thiết kế cho mình xin nhé. thanks
mail: luongson.hl@gmail.com

lehobac

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Website
lehobac.tk
Nội dung các công việc khảo sát được quy định cụ thể trong QĐ số 06/2000/QĐ-BXD ngày 22/5/2000, QĐ số 28/2005/QĐ-BXD ngày 10/8/2005, Công bố kèm theo văn bản số 1779/BXD-VP ngày 16/8/2007. Bạn đọc và nghiên cứu thêm về vấn đề này nhé.

Vâng cám ơn bạn, mình đang xem. Nhưng mà quyết định số 06/2000/QĐ-BXD ngày 22/5/2000 của Bộ XD đã hết hạn theo "QUYẾT ĐỊNH CỦA BỘ XÂY DỰNG SỐ 09/2006/QĐ-BXD NGÀY 29 THÁNG 3 NĂM 2006 VỀ VIỆC CÔNG BỐ DANH MỤC VĂN BẢN QUY PHẠM PHÁP LUẬT HẾT HIỆU LỰC" rồi bạn.

N

ngocanhAT74

Guest
Xin đơn giá khảo sát tỉnh Đồng Nai năm 2001

Thân chào các bạn,
Bạn nào có đơn giá khảo sát tỉnh Đồng Nai năm 2001 cho mình xin với. Đa tạ!

C

ct2xntvtkct

Guest
Mình có sách thôi, không có file. Sách khá dày mà phòng mình không có máy scan nên bạn cần đơn giá của phần nào thì mình có thể đi scan cho bạn trang đó hoặc bạn có thể đến mình cho mượn.

C

ct2xntvtkct

Guest
Công việc của một công trình yêu cầu lập BCKTKT vẫn thế, tất cả chi phí để một bộ hồ sơ hoàn chỉnh ra đời càng ngày càng tăng lên, vấn đề chất lượng càng ngày càng đặt lên hàng đầu ..... Vậy mà chi phí lập BCKTKT lại giảm, các bạn có biết cách xác định tỷ lệ đó dựa trên cơ sở nào không? Hoặc các bạn có biết BXD có văn bản nào nói về cách xác định tỷ lệ đó không? Bọn mình muốn biết dựa trên cơ sở nào mà chi phí lập BCKTKT lại có sự thay đổi lớn như thế mà tìm mãi không ra... , nếu có thì post lên cho mình xem với nhé. Cảm ơn diễn đàn nhiều.

H

huybdhd9ct04

Guest
Đó là theo quy định của nhà nước rùi. Anh em phải chịu thiệt thòi thôi, biết làm sao được

T

thutinhyeu

Guest
Dự toán khảo sát công trình

Mình đang phải lập tổng mức đầu tư của dự án gồm cac hạng mục: đường giao thông , san nên , cáp thoát nước, nhà ở. Mình chưa hiểu phần chi phí khảo sát lập và tính thế nào. Mình chưa hiểu gì về khaở sát cả. Mọi người ơi giúp mình với. Hoặc là ai co file mẫu thì cho mình xin với nhé.

T

trucpho04

Guest
Chi phí thiết kế qui hoạch hạ tầng kỹ thuật.

Vui lòng hướng dẫn cách tính chi phí thiết kế hạ tầng kỹ thuật khu resort có diện tích 72ha.:beat:
Xin cảm ơn các anh chị.

H

hoaanhdao

Guest
Phải xác định chi phí xây dựng cho khu resort 72ha là bao nhiêu sau đó bạn áp dụng văn bản số 1751/BXD-VP ngày 14/08/2007 của Bộ xây dựng về việc công bố định mức chi phí quản lý dự án và tư vấn đầu tư xây dựng công trình. chuc bạn thanh cong!

me vic

Thành viên có triển vọng
Hỏi về Định mức/đơn giá khảo sát xây dựng

Theo quyết định số 26/2007/QĐ-BXD ngày 21/9/2007 của Bộ Xây dựng, định mức số 28/2005/QĐ-BXD ngày 10/8/2005 đã bãi bỏ. Các bạn cho mình hỏi: Vậy bay giờ lập dự toán chi phí khảo sát công trình ở các địa phương thì lập theo đơn giá/định mức nào? Khó áp dụng quá, mình vẫn làm tạm theo đơn giá cũ, rồi điều chỉnh lại chi phí nhân công, nhưng mà làm như thế là vẫn trái QĐ 26.

tandoan

Đã có công văn mới rồi

1. Về: Định mức chi phí quản lý dự án và tư vấn đầu tư XDCT theo CV1751/BXD ngày 14/08/2007.
2. Về: Định mức dự toán công trình - Phần khảo sát theo CV1779/BXD ngày 16/08/2007.
Bạn có thể tìm kiếm dữ liệu trong mục "Văn bản - mẫu biểu" của trang web này. Chúc bạn thành công!

MinhN

Thành viên nhiều triển vọng
Hiện nay có 1 số công trình có phụ cấp so với lương tối thiểu và lương cấp bậc lơn hơn trong đơn giá các tỉnh mà theo công văn 590 của Viện kinh tế tính bổ sung Fi1, Fi2 không rõ có phải chia thêm cho h1n, h2n nữa không, bạn nào biết xin chỉ giúp

totruongto3

Thành viên mới
cho em hỏi có định mức về chi phí khảo sát không ạ?

me vic

Thành viên có triển vọng
1. Về: Định mức chi phí quản lý dự án và tư vấn đầu tư XDCT theo CV1751/BXD ngày 14/08/2007.
2. Về: Định mức dự toán công trình - Phần khảo sát theo CV1779/BXD ngày 16/08/2007.
Bạn có thể tìm kiếm dữ liệu trong mục "Văn bản - mẫu biểu" của trang web này. Chúc bạn thành công!

Cảm ơn bạn. Cho mình hỏi: Theo định mức trên, mình tiếp tục phải xây dựng đơn giá. Nhưng mà Sở TCVG của các tỉnh chỉ thấy thông báo giá vật liệu xây dựng, giá vật liệu chuyên ngành dùng trong khảo sát thì mình phải lấy ở đâu nhỉ?

oanhho

Theo như cháu biết thì chi phí quản lý dự án được tính theo phần trăm của chi phí xây dựng và chi phí thiết bị trong tổng múc đầu tư được duyệt. Bác tìm đọc quyết định 10/2005/QĐ-BXD ngày 15/4/2005 ban hành định mứ chi phí Quản lý dự án đầu tu xây dựng công trình. Trong đó có các hệ số áp dụng cho các loại công trình.
Hy vọng thông tin này của cháu sẽ giúp bác được 1 chút. Có gì sai bác góp ý cho cháu với nhé!:)

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới