Cách in các bài là bản chụp

thugtvt

Thành viên có triển vọng
Trên diễn đàn có 1 số bài là bản chụp chứ không phải bản word em k thể in được những bài viết này có anh chị nào biết làm thể nào để in được chỉ cho em vơí

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Đối với những bài viết có ảnh , nếu bạn muốn in phần ảnh đó thì kích chuột phải vào phần ảnh và chọn Save Picture As... để lưu ảnh đó vào máy của bạn hoặc chọn Print Picture... để In luôn.

huongtl

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Trên diễn đàn có 1 số bài là bản chụp chứ không phải bản word em k thể in được những bài viết này có anh chị nào biết làm thể nào để in được chỉ cho em vơí

Bạn chỉ cần mở 1 file word, sau đó insert file ảnh đó vào, có thể căn chỉnh một chút, rùi in bình thường như 1 bản word. Cách Insert ảnh: Chọn Insert - Picture - from file - Chọn đường dẫn đến file ảnh của bạn và enter. Chúc bạn thành công.

thugtvt

Thành viên có triển vọng
Nhưng đây k phải là ảnh mà là các file chữ nhưng không phải là bản word cụ thể là em đang tìm cách in thông báo giá vật liệu của Lạng Sơn em kích chuột phải để in thì máy vẫn in nhưng chỉ ra 1 bản màu đen thôi ngoài dong chữ hptt/giaxaydung.vn mọi người chỉ giup em với

N

naut

Guest
Bạn gửi lên diễn đàn xem sao

Bạn thử gửi file đó lên đây đi, lúc đấy mới giúp được. Chưa rõ chi tiết thế nào, có thể do background bạn để màu đen, hoặc do bạn mở không đúng phần mềm nên không đọc được.

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Bạn nên tải về , dùng phần mềm đọc file *.pdf ( chẳng hạn Adobe Acrobat ) để mở rồi In bình thường. Mình cũng đã thử in trực tiếp nhưng không được.

huongtl

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
dữ liệu đó tại trang: http://www.box.net/shared/xaol97m1p2 bạn thử vào và giúp mình với

File này của bạn là file pdf. Bạn phải dùng phần mềm dùng phần mềm đọc file pdf (đúng theo như bạn hungvina16). Bạn down phần mềm này tại đây.
http://ardownload.adobe.com/pub/adobe/reader/win/8.x/8.1.1/enu/AdbeRdr811_en_US.exe
Nháy đúp để cài đặt, sau đó đọc file của bạn và in bình thường. Chúc bạn thành công.