Cách Lập tiến độ trong Project (Công việc; biểu đồ nhân lực; biểu đồ máy thi công)

DauthauGXD

Phần mềm tốt nhất để đấu thầu, thắng thầu
Công ty CP Giá Xây Dựng số 18, Nguyễn Ngọc Nại
Website
giaxaydung.vn
Câu hỏi: Em đang lập tiến độ thi công bằng Project nhưng không biết cách thể hiện bảng Gantt Chart và bảng Biểu đồ nhân lực và biểu đồ máy thi công trên cùng trang in. Bác nào biết chỉ dùm em. Em cảm ơn nhiều.

Trả lời
:
Bạn có thể vào địa chỉ sau xem cách in đồng thời cả Biểu đồ Gantt Chart và Biểu đồ nhân lực"
Link: Có thể xuất MS Project sang bên CAD được không?

Còn biểu đồ máy thi công thì tôi thường làm 2 cách. Cách đơn giản nhất là làm bên Cad. Quy trình làm như sau:
- Sau khi chuyển biểu đồ Gantt Chart và Nhân lực sang Cad bằng cách chụp ảnh, bạn vẽ biểu đồ máy thi công ở dưới sơ đồ biểu đồ Nhân lực. Mai tôi sẽ gửi một file tôi đã làm để bạn tham khảo.

- Còn cách thứ 2 là bạn có thể tạo biểu đồ máy trong chính Project. Bằng cách bạn thêm cách đầu mục công việc ở dưới chính là tên các máy móc, thiết bị sẽ sử dụng, và lập thời gian sử dụng máy đó phù hợp với các đầu mục công việc phía trên. Sau đó bạn copy 3 lần, lần 1: Copy biểu đồ Gantt Chart; lần 2: Copy biểu đồ nhân lực; lần 3: Copy biểu đồ sử dụng máy. Dán sang cùng một file Cad.

caocuongqnm

Thành viên mới
Mình đang lập tiến độ thi công theo Project, nhưng chưa chuẩn .Bác nào có thể giúp mình với, cảm ơn

vista

Thành viên mới
cảm ơn các bạn sau vụ này tôi co thể lập tiến độ thi công ngon lành

K

khoa92

Guest
tôi muốn hỏi về MS Project

tôi muốn thay đổi kiểu ngày tháng trong MS Project sang tiếng Việt, bạn nào biết chỉ dùm với nha!

L

Lagiangthon

Guest
tôi muốn thay đổi kiểu ngày tháng trong MS Project sang tiếng Việt, bạn nào biết chỉ dùm với nha!
Bạn nháy đúp chuột vào thanh bar ngày tháng của cửa sổ bên phải và điều chỉnh các thông số trong đó theo ý mình.
Riêng trường Start và Finish bạn điều chỉnh như sau:
Tool\Option\View, trong cửa sổ này bạn điều chỉnh trong ô Data fomart và chọn cách thể hiện ngày tháng sao cho phù hợp với yêu cầu. :x

T

trangthu38

Guest
chèn tiêu đề trong project

Chào các bác, e mới học project, đang vẽ tiến độ thi công
e muốn chèn " Đại diện nhà thầu" phía dưới cho sếp ký nhưng không biết làm sao.:(
Mong các bác chỉ giáo!

doitraisuonggioks

Thành viên có triển vọng
chưa chuẩn theo tôi chủ yếu là bạn chưa làm chuẩn được mối quan hệ cái nào trước cái nào sau.bạn phải nghiên cứu thật kỹ và xem mối quan hệ đó như thế nào. Vd đổ bê cột đổ sau khoang 2 ngày chẳng hạn thi mới được ghép ván khuôn dầm sàn. chọn cột finish 2 days thi mới được ghép ván khuôn dầm sàn.Vd khác như đổ bê tông ở tầng 4 mới được phép tháo ván khuôn dầm sàn ở tầng 1. bạn tự nghiên cứu tiếp nghe.Chúc bạn thành cao thủ lập tiến độ

Banhacc1

Thành viên có triển vọng
Lập biểu đồ nhân công trên Project

Tôi đang học lập tiến độ trên Project, nhưng không thể lậ được biểu đồ nhân cồn và biểu đồ máy. Bạn nào biết giúp tôi với, xin cảm ơn

quyettoan

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Tôi đang học lập tiến độ trên Project, nhưng không thể lậ được biểu đồ nhân cồn và biểu đồ máy. Bạn nào biết giúp tôi với, xin cảm ơn
Bạn tải phần mềm ADTPro (phiên bản dùng thử). Nhập một vài mã hiệu và khối lượng rồi vào menu Dự thầu chọn chức năng "Lập tiến độ thi công" phần mềm sẽ kết xuất dữ liệu sang MS Project. Bạn có thể tham khảo biểu đồ nhân công, biểu đồ máy thi công và vật liệu ở trong file MS Project này.
Click tại đây để download ADTPro (phiên bản dùng thử).

thanhtungxd

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Chào các bác, e mới học project, đang vẽ tiến độ thi công
e muốn chèn " Đại diện nhà thầu" phía dưới cho sếp ký nhưng không biết làm sao.:(
Mong các bác chỉ giáo!

Bạn có thể vào view - header & footer rồi ghi ở footer, hoặc bản có thể copy sang cad để làm. Thân:)

Banhacc1

Thành viên có triển vọng
Tôi muốn điều chỉnh độ rộng của dòng tít năm, tháng,ngày mà không thể tự điều chỉnh được. Bác nào ch

Tôi muốn điều chỉnh độ rộng của dòng tít năm, tháng,ngày trong prọect mà không thể tự điều chỉnh được. Bác nào chỉ dùm tôi với- Xin cảm ơn nhiều:)

Last edited by a moderator:

queluahatay

Thành viên mới
Chào cả nhà! tui chưa học project bao giờ cũng chưa xem bản tiến độ nào. Bác nào có bảng mẫu cho xin bản tìm hiểu coi. thank các bác nhiều nha.

minhpx

Thành viên mới
bạn gởi dùm mình file mẫu biểu đồ máy thi công với.

minhpx@gmail.com
cảm ơn nhé.

dienutc

Chào cả nhà! tui chưa học project bao giờ cũng chưa xem bản tiến độ nào. Bác nào có bảng mẫu cho xin bản tìm hiểu coi. thank các bác nhiều nha.
Bạn tham khảo cái này nhé! Mình dùng MP 2007 và chỉ vẽ biểu đồ nhân lực thôi!

File đính kèm

• INTiến độ thi công.rar
    32,7 KB · Đọc: 6.214

dienutc

Nếu bạn muốn thể hiện trên 1 trang in thì bạn phải chuyển sang CAD chứ nếu in trong MP thì bạn chỉ không in được đâu:) hình như trên diễn đàn có video hướng dẫn chuyển sang CAD đó:) ( lưu ý nếu chuyển sang cad dạng file ảnh thì bạn phải dùng font Vntime ). chúc bạn thành công!

phuhuong

Thành viên nhiều triển vọng
mình hiện tại đang học tổ chức thi công cần nghiên cứu sơ đồ ngang, bác nào có thì cho em xin nha, em cảm ơn nhiều.
Gửi bạn file tien do lap bang Project công trình bọn mình đang thi công (đã chuyển sang Cad). Mình sang soạn một file đầy đủ hướng dẫn cụ thể và dễ dàng nhất để các bạn mới bắt đầu lập tiến độ thi công bằng Project có thể thực hiện dễ hiểu và nhanh nhất. Mình sẽ hướng dẫn cụ thể phương pháp lập tiến độ theo dây chuyền thi công để các bạn lập các mối quan hệ cho các công việc nhanh nhất.

File đính kèm

• Tien do.rar
    1,1 MB · Đọc: 15.753

saohyvong_xd

Thành viên mới
Minh mong ban huong dan cho nhung nguoi moi bat dau lap tien do nhu minh co duoc khong.cam on ban nhieu

buitrungsontl4

Thành viên mới
Bạn có hướng dẫn chưa, mình thấy biểu đồ nhân lực của bạn tuyệt quá, có thể hướng dẫn được không.
Xin gửi cho: Btrungson@gmail.com

ksndl

Thành viên mới
Gửi bạn file tien do lap bang Project công trình bọn mình đang thi công (đã chuyển sang Cad). Mình sang soạn một file đầy đủ hướng dẫn cụ thể và dễ dàng nhất để các bạn mới bắt đầu lập tiến độ thi công bằng Project có thể thực hiện dễ hiểu và nhanh nhất. Mình sẽ hướng dẫn cụ thể phương pháp lập tiến độ theo dây chuyền thi công để các bạn lập các mối quan hệ cho các công việc nhanh nhất.

Bạn cho mình hỏi ,trong bản vẽ cad bạn ghi chú tổng số ngày công S=9131 công,nhưng mình xem trong phần Resourse Usage thì tổng số là 9,099.72d .Bạn có thể cho mình hỏi vì sao lại khác nhau không vậy?Mình mời làm nên chưa hiểu lắm .Ah cho mình hỏi thêm,khi muốn hiển thị font Cad và font MP giống nhau để có thể đọc được khi mình Dán qua Cad thì khi nhập bên MP phải chọn font VnArial và nhập theo kiểu TCVN3 phải không bạn? Nếu nhập như vậy khi vào muốn chọn các task name trong MP sẽ rất khó vì không đọc được,không biết bạn có cách nào khác không xin chỉ giáo.Mình cám ơn rất nhiều.:">

lacsoncuong

Thành viên có triển vọng
Bạn nháy đúp chuột vào thanh bar ngày tháng của cửa sổ bên phải và điều chỉnh các thông số trong đó theo ý mình.
Riêng trường Start và Finish bạn điều chỉnh như sau:
Tool\Option\View, trong cửa sổ này bạn điều chỉnh trong ô Data fomart và chọn cách thể hiện ngày tháng sao cho phù hợp với yêu cầu. :x

ANh chỉ rõ hơn được không?Ghi ngày tháng theo kiểu ngày trước tháng sau ấy? ví dụ 15/3 chứ không phải là 3/15 như Anh Mỹ

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới