Cách nhiệt mùa nóng

• Khởi xướng golden_key_1707
  • Ngày gửi
C

co_may

Guest
Thiết kế thì mình nhường các KTS, còn về khoản trang trí nhà cửa thì mình mn men ý kiến nha.

Ý kiến mang thiên nhiên vào nhà khá tuyệt. Nhưng khi chọn cây, nên chú ý đến loại cây nào là phù hợp nếu nhà có trẻ nhỏ thì càng phải cẩn thận. Thêm nữa, đừng quên là buổi tối là cây xanh nhả khí CO2, nên phòng ngủ đừng để quá nhiều cây xanh.

Về mảng trang trí bên ngoài, như sơn chẳng hạn, dùng sơn chống nóng Nippon, vừa giảm nhiệt độ nhà, thân thiện với môi trường vì nồng độ VOC rất thấp, và độ thẩm mỹ cũng ok.

M

marynt

Guest
Mình có thể để hồ cá trong nhà ko nhỉ?

Mà nồng độ VOC thì thể hiện điều gì?

G

golden_key_1707

Guest
Ồ! Các bác đóng góp hăng say quá chừng hen.
Mình đang cần các bác đóng góp ý kiến để sửa chữ nhà đó mà, nhà mình mà ko giúp đỡ gì cũng ngại lắm.
Để thiết kế trong nhà một cách thiên nhiên thì có vẻ okie nhỉ? Mà mình thấy có để hồ nước, cảnh trong nhà nữa, đẹp và mát mẻ nhưng sợ muỗi :-<
Còn chống nóng ngoài nhà thì làm thế nào hen? Sơn cách nhiệt thì okie ko? Có tính chất thế nào? Và có bền như sơn thường ko hay thời gian rồi lại tróc cả?

I

intel2504

Guest
Cách của bạn lạ quá nhỉ? Hình như mình chưa thấy nhà nào làm cả :-? Mà ko biết hỏi sao ha? Hỏi cỏ lợp mái cho đỡ nóng hả? Cỏ đó có cần tưới tiêu gì ko ha?
Nếu mái lợp cỏ mà trồng thì phải tưởi chứ bác. Bác tham khảo tại đây nhé!
http://noithatdongtay.com/tin-chi-tiet/he-thong-thoat-nuoc-vuon-tren-san-thuong-mai-nha/363.html[/COLOR]
Ak ak, có vụ mái lợp cỏ nữa à @_@ Mới biết.
Có gì bác nói cụ thể hơn dc ko bác? :">
Bác xem link trên nhé.

Last edited by a moderator:
H

ho_nha_kien

Guest
Nếu bạn thả cá thì làm sao có muỗi được :xc: Cách này cũng được đấy.
Mà thật ra mình vẫn chưa hiểu là ý bác chủ thớt muốn gì nữa? Bạn có thể miêu tả nhà bạn thế nào để mọi người ý kiến chứ. Nhà bác xung quanh có nhà bao quanh hay không mà sao cứ thấy bác hỏi vụ sơn hoài thế?:confused::confused:
Theo mình nghĩ thì bác chủ topic không có nhà bao quanh. Nên hỏi các biện pháp chống nóng xung quanh nhà. Theo tui nghĩ thì sơn là okie nhưng phải chọn đúng loại sơn tốt để chống nóng và ko bị bong tróc.

itachi1412

Thành viên nhiều triển vọng
dùng sơn cách nhiệt là tốt nhất đó bạn. Vừa rẻ tiền vừa hiệu quả và mang tính lâu dài nữa:D

G

golden_key_1707

Guest
dùng sơn cách nhiệt là tốt nhất đó bạn. Vừa rẻ tiền vừa hiệu quả và mang tính lâu dài nữa:D

Sơn cách nhiệt hiệu quả thế nào thế bạn? Rẻ tiền là khoảng bao nhiêu ha?

@delta2010: nhà mình có mặt tiền nằm ở hướng Tây, trên lầu hai bên không có nhà bao quanh nên chịu nắng hoàn toàn.

itachi1412

Sơn cách nhiệt hiệu quả thế nào thế bạn? Rẻ tiền là khoảng bao nhiêu ha?

Mình chỉ nhớ là sơn đó của nippon và có tên là weathergard còn thông tin hay giá cả thì chắc bạn phải ra ngòai hàng sơn để hỏi rồi. Sau đây là hình của lọai sơn đó nè

G

golden_key_1707

Guest
Mình chỉ nhớ là sơn đó của nippon và có tên là weathergard còn thông tin hay giá cả thì chắc bạn phải ra ngòai hàng sơn để hỏi rồi. Sau đây là hình của lọai sơn đó nè

Chà :-? Có vẻ lạ, chưa thấy bao giờ nhưng mà hiệu quả và tính năng thế nào, chứ giá cả thì đối với tui không thật sự quan trọng lắm đâu.
Cám ơn bác delta_2010 về những giải pháp rất hay đấy bác!

I

intel2504

Guest
Nhìn chung thì các loại sơn chống nóng giúp giảm nhiệt độ bề mặt tường xuống khoảng 10 độ --> giúp giảm nhiệt độ trong phòng, điều đó giúp tiết kiệm được điện năng dành cho máy lạnh và quạt (do khi nóng thì mở máy lạnh và sử dụng nhiều quạt)
Nếu thử tưởng tượng ngoài trời 38 độ thì sơn chống nóng giúp nhiệt độ trong phòng giảm dc còn khoảng 27-28 độ.
Hiện tại có nhiều loại sơn chống nóng trên thị trường như là Insumax, Nippon (như một bác có giới thiệu một loại) Sử dụng khá tốt.
Chúc bác tìm dc loại sơn và cách chống nóng thật hiệu quả.

Bác này có vẻ rành sơn chống nóng quá ha. Thật ra đúng thì sơn chống nóng chỉ giảm dc 5-6 độ thôi bác à. Nippon hay Insumax gì cũng thế cả thôi.
Nói chung giảm dc thế là vui rồi. Nhưng giá cả khá cao đấy, có gì bác cân nhắc nhé!

itachi1412

Bác này có vẻ rành sơn chống nóng quá ha. Thật ra đúng thì sơn chống nóng chỉ giảm dc 5-6 độ thôi bác à. Nippon hay Insumax gì cũng thế cả thôi.
Nói chung giảm dc thế là vui rồi. Nhưng giá cả khá cao đấy, có gì bác cân nhắc nhé!

Giá hơi mắc hơn một chút so với các lọai sơn khác là tất nhiên rồi. Người ta còn tích hợp thêm khả năng chống nóng mà :D. Quan trọng là số tiền bỏ ra đáng với nó thôi:)

K

KTS thời gian

Guest
Mái lợp cỏ thì tôi có đi xem thử thì thấy giá cả cũng okie, nhưng không được bên lắm nhỉ.
Còn chống nóng tường mà dùng cái sơn chống nóng thì giá cả hơi cao nhưng cũng đáng bỏ tiền, tại sơn chống nóng thì bền hơn sơn thường, độ bền tới 10 năm lận. Sơn thường thì khoảng 2 năm là bong tróc rồi.

H

ho_nha_kien

Guest
Chà :-? Có vẻ lạ, chưa thấy bao giờ nhưng mà hiệu quả và tính năng thế nào, chứ giá cả thì đối với tui không thật sự quan trọng lắm đâu.
Cám ơn bác delta_2010 về những giải pháp rất hay đấy bác!

Nếu bác không quan tâm đến giá cả thì tui thấy quá được rồi. Theo các bác suggest trên thì Nippon okie đó, trong giới xây dựng thì Nippon xài bền, hơn 10 năm vẫn còn đẹp tốt.
Như cái sơn mới ra itachi1412 giới thiệu thấy cũng dc.

lerouge

Thành viên có triển vọng
Nếu bác không quan tâm đến giá cả thì tui thấy quá được rồi. Theo các bác suggest trên thì Nippon okie đó, trong giới xây dựng thì Nippon xài bền, hơn 10 năm vẫn còn đẹp tốt.
Như cái sơn mới ra itachi1412 giới thiệu thấy cũng dc.

Sơn này ghi trên quảng cáo là trên 10 độ. Sau khi em xài thì thấy khỏang 6, 7 độ thôi. Nhưng mà thấy như vậy cũng quá đuợc rồi :D

G

golden_key_1707

Guest
Giá hơi mắc hơn một chút so với các lọai sơn khác là tất nhiên rồi. Người ta còn tích hợp thêm khả năng chống nóng mà :D. Quan trọng là số tiền bỏ ra đáng với nó thôi:)

Thật ra thì mình không quan tâm đến tiền bạc và giá cả lắm, do chất lượng là quan trọng mà. Nếu chống nóng và xài bền hơn 10 năm như các bác nói thì đáng để bỏ tiền ra mua.
Để ra tiệm sơn hỏi thử xem sao. Thanks các bác nhé!

H

ho_nha_kien

Guest
Thật ra thì mình không quan tâm đến tiền bạc và giá cả lắm, do chất lượng là quan trọng mà. Nếu chống nóng và xài bền hơn 10 năm như các bác nói thì đáng để bỏ tiền ra mua.
Để ra tiệm sơn hỏi thử xem sao. Thanks các bác nhé!

Sơn xây dựng thì Nippon và Dulux là hàng đầu rồi

Nhưng nói gì thì nói, Nippon vẫn là tốt nhất, độ bền của sơn có thể lên đến 7 năm, công nghệ của WeatherGard là công nghệ mới nhất của Nhật Bản mà

G

golden_key_1707

Guest
Cám ơn các bác đã cho ý kiến. Tui sẽ ra hỏi thử sơn Nippon WeatherGard xem sao, thấy các bác nói dữ quá. Mà giá cả cũng dc.
Thanks nhé!=D>

dienminhhoa85

Thành viên năng động
Cám ơn các bác đã cho ý kiến. Tui sẽ ra hỏi thử sơn Nippon WeatherGard xem sao, thấy các bác nói dữ quá. Mà giá cả cũng dc.
Thanks nhé!=D>

Có kết quả thì báo cáo lại cho mọi nguời biết với nha

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới