Cách tính bù giá khi thanh toán, các hệ số điều chỉnh VL, NC, M lấy ở đâu?

luandt23

Thành viên mới
chào toàn thể mọi người. em chưa có kinh nghiệm khoản này. mọi người cho em hỏi cách tính bù giá khi thanh toán công trình với ạ. tiện cho em hỏi các hệ số điều chỉnh VL, NC, M lấy ở đâu. Em cảm ơn mọi người

tuanvu42

Thành viên mới
Các hệ số VL,NC,M lấy ở nghị định của chính phủ kèm thông tư hướng dẫn áp dụng của bộ xây dựng áp dụng tùy theo thời điểm thi công. Ở đây, do bạn không nói rõ nên tôi không thể nói cụ thể được. Bạn có thể nói chi tiết hơn được không

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Để tính bù giá khi thanh toán công trình em phải đọc kỹ hợp đồng xây dựng đã ký. Loại hợp đồng là gì, trong đó thỏa thuận như nào về tạm ứng, thanh toán và điều chỉnh giá, cách xác định các hệ số điều chỉnh VL, NC, M.

Về điều chỉnh giá hợp đồng em đọc Thông tư số 07/2016/TT-BXD trong đó có hướng dẫn xác định đơn giá khi điều chỉnh giá, tùy theo loại hợp đồng trường hợp cụ thể phát sinh mà ứng xử. Phần phụ lục của Thông tư số 07 có nói về các phương pháp điều chỉnh giá, hệ số điều chỉnh giá.

Tại Công ty Giá Xây Dựng năm 2017 tôi đã tổ chức vài lần hội thảo và phổ biến điều chỉnh giá hợp đồng theo Thông tư số 07/2016/TT-BXD bạn nên chú ý đăng ký để tham dự những lần tới.
Ngoài ra, đây là vấn đề quan trọng, liên quan đến hàng tỷ đồng tiền sản lượng của doanh nghiệp, không thể giao việc cho người không biết hoặc thiếu kinh nghiệm làm được. Để giải quyết thấu đáo, bài bản và chuyên nghiệp thì bạn nên tham dự khóa Thanh Quyết toán GXD. Thời gian cuộc đời bạn quý từng phút giây, bởi trôi qua không lấy lại được, không thể để loay hoay cả tuần cả tháng không làm xong...

Chúc bạn thành công.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới