Cách tính chi phí khôi phục mốc đường chuyền và khảo sát lại

Lusabu

Thành viên nhiều triển vọng
Chào các bạn đồng nghiệp.
Mình là chủ đầu tư một dự án được bàn giao từ chủ đầu tư cũ. Dự án được khảo sát từ năm 2004 đến nay đã 9 năm, hiện giờ các mốc đường chuyền đã mất hết, đơn vị tư vấn phải đi cắm mốc và khảo sát địa hình lại toàn bộ (số liệu hoàn toàn khác đi so với số liệu cũ do các mốc đã mất, cao độ tư nhiên cũng thay đổi hoàn toàn, có xác nhận của chủ đầu tư cũ và chủ đầu tư cũ đã tạn ứng cho tư vấn 100/300 triệu tiền khảo sát; chi phí khảo sát lại khoảng 500 triệu bao gồm phần khảo sát lại và khảo sát thêm các hạng mục bổ sung) để trình lại dự án đầu tư. Các bạn cho mình hỏi là chi phí khảo sát lại được tính như thế nào và qui định ở đâu.
Chân thành cảm ơn và rất mong các bạn tư vấn dùm.

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Mình là chủ đầu tư một dự án được bàn giao từ chủ đầu tư cũ. Dự án được khảo sát từ năm 2004 đến nay đã 9 năm, hiện giờ các mốc đường chuyền đã mất hết, đơn vị tư vấn phải đi cắm mốc và khảo sát địa hình lại toàn bộ (số liệu hoàn toàn khác đi so với số liệu cũ do các mốc đã mất, cao độ tư nhiên cũng thay đổi hoàn toàn, có xác nhận của chủ đầu tư cũ và chủ đầu tư cũ đã tạn ứng cho tư vấn 100/300 triệu tiền khảo sát; chi phí khảo sát lại khoảng 500 triệu bao gồm phần khảo sát lại và khảo sát thêm các hạng mục bổ sung) để trình lại dự án đầu tư. Các bạn cho mình hỏi là chi phí khảo sát lại được tính như thế nào và qui định ở đâu.
Chi phí khảo sát lại thì tính theo quy định hiện hành tại thời điểm khảo sát, quy định theo các quyết định ban hành đơn giá khảo sát tại địa phương

Lusabu

Thành viên nhiều triển vọng
Cảm ơn bạn đã tư vấn, ý mình là tính bằng bằng bao nhiêu phần trăm hay là tính 100% chi phí khảo sát cho nhà thầu TV luôn?

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Cảm ơn bạn đã tư vấn, ý mình là tính bằng bằng bao nhiêu phần trăm hay là tính 100% chi phí khảo sát cho nhà thầu TV luôn?
Đối với hợp đồng cũ của CĐT đề nghị thanh quyết toán. Đối với hợp đồng khảo sát mới thì thanh toán 100% theo hợp đồng mới

cuongden37

Thành viên quan trọng (VIP)

Số liệu đã khác, địa hình hoàn thay đổi thì việc khảo sát lại coi như khảo sát mới.
Vấn đề thanh toán vẫn như bình thường cho người ta như khảo sát 1 công trình mới, người ta có tận dụng được cái gì đâu.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới