Cần giúp đỡ thủ tục thanh quyết toán

tuhaiht

Thành viên mới
EM đang thi công xây dựng công trình, vốn đầu tư ở xã nhưng do kế toán xã nghĩ sinh nên xếp giao em làm HS Quyết toán trình lên phòng tài chính duyệt, thủ tục thoan toán thì em biết, nhưng thủ tục Quyết toán thì em chưa làm bao giờ, nên vào đây ai biết chỉ cho em cái. em cảm ơn nhiều.

vna

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Bạn nghiên cứu trong Thông tư :28/2012/TT-BTC-Quản lý vốn đầu tư thuộc nguồn vốn ngân sách xã, phường, thị trấn.

keepranXD

Thành viên rất nhiệt tình
1. Phân biệt nguồn vốn dự án là ngân sách xã hay không? Ngân sách xã thì làm theo Thông tư :28/2012/TT-BTC; Ngân sách huyện, tỉnh,... thì theo Thông tư 19/2011/TT-BTC bạn nhé.
2. Lập các biểu mẫu mà Thông tư yêu cầu. Chẳng hạn theo Thông tư 28 là Mẫu 01 và 02.
3. Tập hợp tất cả các quyển quyết toán A-B, văn bản pháp lý,... tức những tài liệu chứng minh cho các thông tin bạn đã nêu ở các biểu mẫu trên.
Ví dụ: Bạn điền Chi phí xây dựng theo dự toán là 10 tỷ---> 10 tỷ này bạn lấy từ Quyết định nào, Dự toán kèm theo ở đâu, Bản vẽ thiết kế nào?
Bạn điền chi phí xây dựng đề nghị quyết toán là 8 tỷ ---> 8 tỷ này lấy từ quyển quyết toán nào, đã ký xác nhận chưa?...,
4. Đóng hồ sơ, đưa lên phòng tài chính.

tuhaiht

Thành viên mới
Thế trong TT28 mẩu 03 có dự án A, dưn án B là những cái gì vậy

keepranXD

Thành viên rất nhiệt tình
Cái biểu mẫu bạn hỏi không dành cho Quyết toán vốn đầu tư hoàn thành bạn nhé.