Cấp giấy phép xây dựng nhà trong khu đô thị đã điều chỉnh QH 1/500

joanpille

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Xin chào các bác. Bác nào cho em xin ý kiến về vấn đề này được không?
Bên em có 01 dự án nằm trong khu đô thị đã được phê duyệt tỷ lệ 1/500 từ năm 2007. Khi cty em làm dự án thì xin điều chỉnh tỷ lệ 1/500 từ 07 tầng (theo QH cũ) lên 30 tầng, cái này đã được Sở QHKT chấp thuận.
Vậy trước khi khởi công, dự án bên em có phải xin Giấy phép xây dựng hay không?
Nếu phải xin cấp Giấy phép xây dựng thì văn bản nào hướng dẫn thực hiện? còn không thì được ghi cụ thể trong văn bản nào?
Em xin chân thành cảm ơn! Mong các bác chỉ giáo.

I

infisco

Guest
Bên em có 01 dự án nằm trong khu đô thị đã được phê duyệt tỷ lệ 1/500 từ năm 2007. Khi cty em làm dự án thì xin điều chỉnh tỷ lệ 1/500 từ 07 tầng (theo QH cũ) lên 30 tầng, cái này đã được Sở QHKT chấp thuận.
Nếu phải xin cấp Giấy phép xây dựng thì văn bản nào hướng dẫn thực hiện? còn không thì được ghi cụ thể trong văn bản nào?

Mình cũng được biết một dự án (biết thôi, ko tham gia làm). Sau khi điều chỉnh chỉ tiêu QH (nâng tầng) nó fai xin cấp lại giấy chứng nhận đầu tư, tiếp đó là thay đổi giấy phép xây dựng. Mấy bác cao kiến vào góp ý thêm và chỉ giáo nhé, e cũng rất quan tâm vấn đề này

ks.duc

Thành viên rất năng động
Bạn bấm vào đây xem thử xem. Chắc là ổn.:x

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Khoản 6 điều 4 QĐ số 04/2010/QĐ-UBND của UBND Thành phố HN về cấp phép công trình:
Các công trình được miễn giấy phép xây dựng:
6. Công trình thuộc dự án khu đô thị, khu CN, khu nhà ở,... có quy hoạch chi tiết tỷ lệ 1/500 đã được CQNN có thẩm quyền phê duyệt.
Công trình của bạn nằm trong khu đô thị nhưng có thuộc dự án khu đô thị không? quy hoạch chi tiết tỷ lệ 1/500 mới được Sở QHKT chấp thuận liệu có phải trình UBND Thành phố ra quyết định điều chỉnh QH cục bộ không?
Phải có đủ 2 yếu tố: thuộc dự án khu đô thị và có quy hoạch chi tiết tỷ lệ 1/500 đã được CQNN có thẩm quyền phê duyệt mới được miễn giấy phép xây dựng bạn ạ. Còn lại thì vẫn phải xin phép, bạn có thể làm công văn gửi Sở Xây dựng để được hướng dẫn thêm. Mình đã gặp trường hợp này rồi bạn ạ, vẫn phải xin phép xây dựng.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới